യു.​എ.​ഇ​ക്ക്​ എ​ഫ്​ 35 യു​ദ്ധ​വി​മാ​നം ന​ല്‍​കാ​നു​ള്ള തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​ന്​ യു.​എ​സ്​ സെ​ന​റ്റ്​ അം​ഗീ​കാ​രം ന​ല്‍​കി

0

ഇ​തോ​ടെ അ​റ​ബ്​ ലോ​ക​ത്ത്​ എ​ഫ്​ 35 സ്വ​ന്ത​മാ​യു​ള്ള ഏ​ക​രാ​ജ്യം യു.​എ.​ഇ​യാ​വും. പ്ര​തി​പ​ക്ഷ എ​തി​ര്‍​പ്പ്​ മ​റി​ക​ട​ന്നാ​ണ്​ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റ്​ ഡോ​ണ​ള്‍​ഡ്​ ട്രം​പ്​ ഭ​ര​ണ​മൊ​ഴി​യു​ന്ന​തി​ന്​ തൊ​ട്ടു​മു​മ്ബ്​​ ബി​ല്‍ പാ​സാ​ക്കി​യെ​ടു​ത്ത​ത്. എ​ഫ്​ 35 ജെ​റ്റു​ക​ള്‍, ഡ്രോ​ണ്‍, ആ​യു​ധ​ങ്ങ​ള്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ 23 ബി​ല്യ​ണ്‍ ഡോ​ള​റി​െന്‍റ ഇ​ട​പാ​ടി​ലൂ​ടെ​യാ​ണ്​ യു.​എ.​ഇ സ്വ​ന്ത​മാ​ക്കു​ന്ന​ത്.ഇ​സ്രാ​യേ​ലു​മാ​യു​ള്ള സ​മാ​ധാ​ന ക​രാ​റി​െന്‍റ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ലും ഇ​റാ​െന്‍റ ഭീ​ഷ​ണി​യെ ചെ​റു​ക്കു​ന്ന​തി​നും ആ​യു​ധ കൈ​മാ​റ്റം അ​നി​വാ​ര്യ​മാ​ണെ​ന്ന്​ വൈ​റ്റ് ​ഹൗ​സ്​ പ്ര​സ്​​താ​വ​ന​യി​ല്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. ലോ​ക​ത്തെ ഏ​റ്റ​വും ചെ​ല​വേ​റി​യ യു​ദ്ധ​വി​മാ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഒ​ന്നാ​ണ്​ എ​ഫ്​ 35. ലോ​ഖീ​ദ്​ മാ​ര്‍​ട്ടി​ന്‍ ക​മ്ബ​നി നി​ര്‍​മി​ച്ച വി​മാ​ന​ത്തി​ല്‍ അ​തി​നൂ​ത​ന ഡാ​റ്റ ശേ​ഖ​ര​ണ ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ളും ഉ​ന്ന​ത​നി​ല​വാ​ര​മു​ള്ള സെ​ന്‍​സ​റു​ക​ളു​മു​ണ്ട്.വ്യോ​മാ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​നും ര​ഹ​സ്യാ​ന്വേ​ഷ​ണ ശേ​ഖ​ര​ണ​ത്തി​നും ആ​കാ​ശ​പോ​രാ​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും ഉ​പ​ക​രി​ക്കും. 50 വി​മാ​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ്​ യു.​എ.​ഇ വാ​ങ്ങു​ന്ന​ത്. അ​റ​ബ്​ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ എ​ഫ്​ 35 വി​ല്‍​ക്കു​ന്ന​തി​നെ ഇ​സ്രാ​യേ​ല്‍ നേ​ര​ത്തെ എ​തി​ര്‍​ത്തി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ല്‍, യു.​എ.​ഇ​യു​മാ​യി ക​രാ​ര്‍ ഒ​പ്പു​വെ​ച്ച​ശേ​ഷം എ​ഫ്​ 35 യു.​എ.​ഇ​ക്ക്​ ന​ല്‍​കാ​ന്‍ ഇ​സ്രാ​യേ​ല്‍ സ​മ്മ​തി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. മ​ധ്യ​പൂ​ര്‍​വ​േ​​ദ​ശ​ത്ത്​ ഇ​സ്രാ​യേ​ലി​ന്​ മാ​ത്ര​മാ​ണ്​ എ​ഫ്​ 35 വി​മാ​ന​മു​ള്ള​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.