ഉത്തരകൊറിയന്‍ നേതാവ് കിം ജോങ് ഉന്നിന്റെ ഭാരം കുറയുന്നു

0

കിമ്മിന്റെ കരുത്തുറ്റ സൈന്യത്തിന്റെയും വര്‍ദ്ധിച്ചു വരുന്ന ആണവായുധ മിസൈലുകളുടെയും ഭീതിയിലാണ് ദക്ഷിണകൊറിയ. അതിനാല്‍, ഉത്തര കൊറിയന്‍ നേതാവ് കിം ജോങ് ഉന്നിന്റെ അനാരോഗ്യം വളരെക്കാലമായി എതിരാളികളായ ദക്ഷിണ കൊറിയയെ ആകാംക്ഷഭരിതരാക്കുന്നു. കിമ്മിന്റെ ആരോഗ്യം പതിവായി ഒരു ചര്‍ച്ചാ വിഷയമാണ്. 2014ല്‍, ആറ് ആഴ്ചയോളം അദ്ദേഹം പൊതുവേദികളില്‍ നിന്ന് നിന്ന് വിട്ടുനിന്നിരുന്നു. ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം, ദക്ഷിണ കൊറിയയുടെ ചാര ഏജന്‍സി കിമ്മിന്റെ കണങ്കാലില്‍ നിന്ന് ഒരു നീര്‍വീക്കം നീക്കം ചെയ്യാന്‍ ശസ്ത്രക്രിയ നടത്തിയെന്ന് അവകാശപ്പെട്ടു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം മൂന്നാഴ്ചത്തെ കിമ്മിന്റെ അഭാവം ഹൃദയ ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്ക് ശേഷം ഗുരുതരാവസ്ഥയിലായിരുന്നുവെന്നും മരണപ്പെട്ടു എന്നുമുള്ള അഭ്യൂഹങ്ങള്‍ക്ക് കാരണമായെന്ന് ചില റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ സൂചിപ്പിച്ചിരുന്നു.സിയോള്‍, വാഷിംഗ്ടണ്‍, ടോക്കിയോ, മറ്റ് ലോക തലസ്ഥാനങ്ങള്‍ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ കിമ്മിന്റെ ആരോഗ്യപരമായ കാരണങ്ങളെക്കുറിച്ച്‌ ചര്‍ച്ച ചെയ്യുകയാണ്. അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ ആരോഗ്യം മോശമായിരുന്നെങ്കില്‍ അമേരിക്കയെയും അതിന്റെ സഖ്യകക്ഷികളെയും ലക്ഷ്യം വെച്ചുള്ള ഒരു ആണവ പദ്ധതിയെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന ഒരു പിന്‍ഗാമിയെ അദ്ദേഹം പരസ്യമായി പ്രഖ്യാപിക്കുമായിരുന്നു. തങ്ങളുടെ നേതൃത്വത്തിന്റെ ആഭ്യന്തര പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ച്‌ ഒരിക്കലും പരസ്യമാക്കിയിട്ടില്ലാത്ത ഉത്തര കൊറിയ, കഴിഞ്ഞവര്‍ഷം കൊറോണ വൈറസില്‍ നിന്ന് രക്ഷ നേടുന്നതിന് സ്വയം അടച്ചിടുന്നതായി പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.സമീപകാലത്ത് മാധ്യമങ്ങള്‍ക്ക് മുന്നില്‍ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ട കിമ്മിന് ഭാരം കുറഞ്ഞതായി കാണപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ മുഖം ശോഷിച്ചതായും പ്രകടമാണ്. 170 സെന്റിമീറ്റര്‍ (5 അടി, 8 ഇഞ്ച്) ഉയരവും മുമ്ബ് 140 കിലോഗ്രാം (308 പൗണ്ട്) തൂക്കവുമുള്ള കിം 10-20 കിലോഗ്രാം (22-44 പൗണ്ട്) കുറഞ്ഞുവെന്നും ചില നിരീക്ഷകര്‍ പറയുന്നു. സിയോളിലെ കൊറിയ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഫോര്‍ നാഷണല്‍ യൂണിഫിക്കേഷനിലെ മുതിര്‍ന്ന അനലിസ്റ്റായ ഹോങ് മിന്‍ പറയുന്നത് അനുസരിച്ച്‌, കിമ്മിന്റെ ശരീരഭാരം കുറയുന്നത് അസുഖത്തിന്റെ ലക്ഷണമല്ല മറിച്ച്‌ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്താനുള്ള ശ്രമമാണ്. അദ്ദേഹത്തിന് ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങള്‍ നേരിടുന്നുണ്ടെങ്കില്‍, വര്‍ക്കേഴ്സ് പാര്‍ട്ടി കേന്ദ്രകമ്മിറ്റിയുടെ പ്ലീനറി മീറ്റിംഗ് വിളിക്കാന്‍ അദ്ദേഹം പരസ്യമായി രംഗത്തുവരില്ല,’ – ഈ ആഴ്ചത്തെ ഒരു പ്രധാന രാഷ്ട്രീയ സമ്മേളനം രണ്ടു-മൂന്ന് ദിവസം നീണ്ടുനില്‍ക്കുമെന്ന് ഹോംഗ് പറഞ്ഞു.അമിതമായ മദ്യപാനത്തിനും പുകവലിക്കും പേരുകേട്ട കിം, പാരമ്ബര്യമായി ഹൃദയസംബന്ധമായ അസുഖങ്ങളുള്ള കുടുംബത്തിലാണ് ജനിച്ചത്. അദ്ദേഹത്തിന് മുമ്ബ് ഉത്തര കൊറിയ ഭരിച്ച അച്ഛനും മുത്തച്ഛനും ഹൃദയസംബന്ധമായ അസുഖങ്ങളാലാണ് മരിച്ചത്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാരം ഹൃദയ രോഗങ്ങള്‍ക്കുള്ള സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് വിദഗ്ദ്ധര്‍ പറഞ്ഞു. കിമ്മിന്റെ ആരോഗ്യത്തെക്കുറിച്ച്‌ വിവരങ്ങളൊന്നും പങ്കിടാന്‍ ഇല്ലെന്നു ദക്ഷിണ കൊറിയയുടെ ഏകീകരണ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ മെലിഞ്ഞ രൂപം ദക്ഷിണ കൊറിയയോടുള്ള താല്‍പ്പര്യത്തിന്റെ കേന്ദ്രബിന്ദുവാണ്. മാധ്യമങ്ങള്‍ അദ്ദേഹത്തിന്റെ മുമ്ബത്തേതും നിലവിലുള്ളതുമായ ഫോട്ടോകള്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരുന്നു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.