രാജ്യത്ത്​ അപകടമരണങ്ങള്‍ കുറഞ്ഞു

0

ദോ​ഹ: 

കാ​ര​ണം വാ​ഹ​ന​മോ​ടി​ക്കു​േ​മ്ബാ​ള്‍ നി​ങ്ങ​ള്‍ ​ൈഡ്ര​വ​ര്‍ മാ​ത്ര​മാ​ണ്. ഡ്രൈ​വി​ങ്ങി​ല്‍ ഏ​റെ ശ്ര​ദ്ധ​വേ​ണ​മെ​ന്നാ​ണ്​ ഗ​താ​ഗ​ത​വ​കു​പ്പും പ​റ​യു​ന്ന​ത്. ബോ​ധ​വ​ത്​​ക​ര​ണ​മ​ട​ക്ക​മു​ള്ള പ​രി​പാ​ടി​ക​ളും ഉ​ന്ന​ത​നി​ല​വാ​ര​ത്തി​ലു​ള്ള റോ​ഡ്​ സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളും അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ള്‍ കു​റ​യാ​നും അ​തു​മൂ​ല​മു​ള്ള മ​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ കു​റ​യാ​നും കാ​ര​ണ​മാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. രാ​ജ്യ​ത്ത്​ വാ​ഹ​നാ​പ​ക​ട​ത്തെ തു​ട​ര്‍​ന്നു​ള്ള മ​ര​ണം കു​റ​ഞ്ഞ​താ​യും വ​കു​പ്പ്​ അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ പ​റ​യു​ന്നു. 2019നെ ​അ​പേ​ക്ഷി​ച്ച്‌​ 2020ല്‍ ​ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള മ​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ കു​റ​ഞ്ഞ​താ​യി ഗ​താ​ഗ​ത​വ​കു​പ്പ്​ അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ വാ​ര്‍​ത്ത​സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ല്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. ട്രാ​ഫി​ക്​ ജ​ന​റ​ല്‍ ഡ​യ​റ​ക്​​ട​റേ​റ്റ്​ ആ​സ്​​ഥാ​ന​ത്ത്​ ന​ട​ന്ന വാ​ര്‍​ത്ത​സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ല്‍ ഗ​താ​ഗ​ത ബോ​ധ​വ​ത്​​ക​ര​ണ​വി​ഭാ​ഗം ഡ​യ​റ​ക്​​ട​ര്‍ കേ​ണ​ല്‍ മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ റാ​ഥി അ​ല്‍ ഹ​ജ്​​രി​യാ​ണ്​ വി​ശ​ദാം​ശ​ങ്ങ​ള്‍ പു​റ​ത്തു​വി​ട്ട​ത്.ഗ​താ​ഗ​ത​വ​കു​പ്പ്​ ജ​ന​റ​ല്‍ ഡ​യ​റ​ക്​​ട​േ​റ​റ്റി​െന്‍റ​ 2020ലെ ​ക​ണ​ക്കു​ക​ള്‍ പ്ര​കാ​രം 2020ല്‍ 138 ​മ​ര​ണ​ങ്ങ​ളാ​ണ്​ രാ​ജ്യ​ത്തു​ണ്ടാ​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​തി​ല്‍ 69 പേ​രും മോ​​ട്ടോ​ര്‍ ​ൈസ​ക്കി​ള്‍ ഓ​ടി​ച്ച​വ​രാ​യി​രു​ന്നു. 26 പേ​ര്‍ മ​റ്റ്​ വാ​ഹ​ന​യാ​ത്ര​ക്കാ​രാ​യി​രു​ന്നു. 43 പേ​രാ​ക​​ട്ടെ കാ​ല്‍​ന​ട​ക്കാ​രും. എ​ന്നാ​ല്‍ 2019ല്‍ ​വാ​ഹ​നാ​പ​ക​ട​ത്തെ തു​ട​ര്‍​ന്ന്​​ 154 പേ​രാ​ണ്​ മ​രി​ച്ച​ത്. 2015ല്‍ ​അ​പ​ക​ട​മ​ര​ണം 227 ആ​യി​രു​ന്നു. 2019ല്‍ ​ഇ​ത്​ ഏ​റെ കു​റ​ഞ്ഞ്​ 154 ആ​യി. 2016ലെ ​റോ​ഡ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ള്‍ 178 ആ​ണ്. 2017ല്‍ ​ഇ​ത്​ 177 ആ​യി. 2018ല്‍ ​ഇ​ത്​ 168 ആ​യി​മാ​റു​ക​യും ചെ​യ്​​തു.ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ര്‍​ഷം ന​ട​ന്ന 90.1 ശ​ത​മാ​നം അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളും നി​സ്സാ​ര​മാ​യി​രു​ന്നു. അ​താ​യ​ത്​ ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ല്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷ​മു​ണ്ടാ​യ ചെ​റി​യ അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ള്‍ 7155 ആ​യി​രു​ന്നു. 8.2 ശ​ത​മാ​നം അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളും, അ​താ​യ​ത്​ 648 എ​ണ്ണം ഗു​രു​ത​ര​സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ളാ​യി​രു​ന്നു. ആ​കെ​യു​ള്ള മ​ര​ണം 1.7 ശ​ത​മാ​ന​മാ​ണ്. അ​താ​യ​ത്​ 138 മ​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍. വാ​ഹ​നാ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളു​ടെ പ്ര​ധാ​ന കാ​ര​ണ​മാ​യി ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്​ അ​ശ്ര​ദ്ധ​യോ​ടെ​യു​ള്ള ​ൈഡ്ര​വി​ങ്ങാ​ണ്. ഇ​ക്കാ​ര​ണ​ത്താ​ലാ​ണ്​ ആ​കെ​യു​ള്ള അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ 42.4 ശ​ത​മാ​ന​വും ഉ​ണ്ടാ​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. മ​റ്റു​ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളു​മാ​യി വേ​ണ്ട​ത്ര അ​ക​ലം പാ​ലി​ക്കാ​ത്ത​തി​നാ​ലാ​ണ്​ 21.9 ശ​ത​മാ​നം അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ള്‍ ഉ​ണ്ടാ​യ​ത്. ഇ​താ​ണ്​ ര​ണ്ടാ​മ​ത്തെ അ​പ​ക​ട​കാ​ര​ണം.2020ല്‍ 1,574,812 (1.5 ​മി​ല്യ​ന്‍) ഗ​താ​ഗ​ത​നി​യ​മ​ലം​ഘ​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ്​ ഉ​ണ്ടാ​യ​ത്. ഇ​ത്​ 2019നേ​ക്കാ​ള്‍ 20.1ശ​ത​മാ​നം കു​റ​വാ​ണ്. 2019ല്‍ 1,969,896 (1.9 ​മി​ല്യ​ന്‍) നി​യ​മ​ലം​ഘ​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ്​ ഉ​ണ്ടാ​യ​ത്.

സു​ര​ക്ഷ മെ​ച്ച​പ്പെ​ടു​ത്തി ഗ​താ​ഗ​ത സം​വി​ധാ​നം

ദോ​ഹ: രാ​ജ്യ​ത്ത് ന​ട​പ്പാ​ക്കി​യ ഹൈ​ടെ​ക് ട്രാ​ഫി​ക് നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ റോ​ഡ് സു​ര​ക്ഷ മെ​ച്ച​പ്പെ​ടു​ത്താ​നാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഗ​താ​ഗ​ത​നീ​ക്കം നി​രീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തി​നും നി​യ​ന്ത്രി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​മാ​യി അ​ത്യാ​ധു​നി​ക സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഗ​താ​ഗ​ത സു​ര​ക്ഷ വ​ര്‍​ധി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്​ എ​ല്ലാ റോ​ഡു​ക​ളി​ലും ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​സെ​ക്​​ഷ​നു​ക​ളി​ലും ട്രാ​ഫി​ക് ലൈ​റ്റു​ക​ളി​ലും സ്​​പീ​ഡ് റ​ഡാ​ര്‍ കാ​മ​റ​ക​ളും നി​രീ​ക്ഷ​ണ കാ​മ​റ​ക​ളും സ്​​ഥാ​പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.രാ​ജ്യ​ത്തെ ൈഡ്ര​വി​ങ് സ്​​കൂ​ളു​ക​ളു​ടെ കാ​ര്യ​ക്ഷ​മ​ത വ​ര്‍​ധി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തിെന്‍റ ഭാ​ഗ​മാ​യി രാ​ജ്യാ​ന്ത​ര മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ളാ​ണ് ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​തിെന്‍റ ഭാ​ഗ​മാ​യി ​െട്ര​യി​നി​ങ് ൈഡ്ര​വ​ര്‍​മാ​ര്‍​ക്കാ​യി ഇ​ല​ക്േ​ട്രാ​ണി​ക്​​സ്​ സം​വി​ധാ​നം ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത് വ​ലി​യ വി​ജ​യ​മാ​യി​രു​ന്നു.

കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ മ​ര​ണ​വും പ​രി​ക്കും കു​റ​യു​ന്നു

രാ​ജ്യ​ത്ത് റോ​ഡ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളെ തു​ട​ര്‍​ന്ന്​ കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ മ​ര​ണ​വും കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്ക്​ പ​രി​ക്കേ​ല്‍​ക്കു​ന്ന സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ളും കു​റ​ഞ്ഞു​വ​രു​ന്നു. ക​ഴി​ഞ്ഞ ഒ​മ്ബ​ത് വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​നു​ള്ളി​ലെ ക​ണ​ക്കു​ക​ള്‍​പ്ര​കാ​രം അ​ഞ്ചു വ​യ​സ്സി​ന് താ​ഴെ​യു​ള്ള കു​ട്ടി​ക​ളി​ല്‍ റോ​ഡ​പ​ക​ടം മൂ​ല​മു​ണ്ടാ​കു​ന്ന പ​രി​ക്കു​ക​ളും മ​ര​ണ​ങ്ങ​ളും കു​റ​ഞ്ഞി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്ന്​ ഗ​താ​ഗ​ത മ​ന്ത്രാ​ല​യം ക​ണ​ക്കു​ക​ള്‍ പ​റ​യു​ന്നു. ഇ​ക്കാ​ര്യം ഹ​മ​ദി​െന്‍റ ട്രോ​മ കെ​യ​ര്‍ വി​ഭാ​ഗ​വും ശ​രി​വെ​ക്കു​ന്നു.ഒ​മ്ബ​തു വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​നി​ടെ അ​ഞ്ച് വ​യ​സ്സി​നു താ​ഴെ​യു​ള്ള കു​ട്ടി​ക​ളി​ല്‍ അ​പ​ക​ടം മൂ​ല​മു​ണ്ടാ​കു​ന്ന പ​രി​ക്ക് 8.5 ശ​ത​മാ​ന​മാ​യി കു​റ​ഞ്ഞി​രി​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന് ഹ​മ​ദ് മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ കോ​ര്‍​പ​റേ​ഷ​െന്‍റ ഹ​മ​ദ് േട്രാ​മ സെന്‍റ​ര്‍ മു​തി​ര്‍​ന്ന ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്​​ഥ​ര്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള ഗ​വേ​ഷ​ക​സം​ഘം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്നു.പ​ഠ​ന റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് പ്ര​കാ​രം കു​ട്ടി​ക​ളി​ലെ റോ​ഡ​പ​ക​ട മ​ര​ണ​നി​ര​ക്ക് 84.4 ശ​ത​മാ​നം​വ​രെ കു​റ​ഞ്ഞി​ട്ടു​ണ്ട്.2008 മു​ത​ല്‍ 2017 വ​രെ​യു​ള്ള വി​വ​ര​ങ്ങ​ളെ അ​ടി​സ്​​ഥാ​ന​മാ​ക്കി രൂ​പ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ പ​ഠ​ന റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രാ​ല​യം ഈ​യ​ടു​ത്ത് സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച ഖ​ത്ത​ര്‍ പ​ബ്ലി​ക് ഹെ​ല്‍​ത്ത് കോ​ണ്‍​ഫ​റ​ന്‍​സി​ലാ​ണ് അ​വ​ത​രി​പ്പി​ച്ച​ത്.2008 ജ​നു​വ​രി മു​ത​ല്‍ 2017 ഡി​സം​ബ​ര്‍​വ​രെ ഹ​മ​ദ് േട്രാ​മ സെന്‍റ​റി​ല്‍ അ​ഞ്ചു വ​യ​സ്സി​ന് താ​ഴെ​യു​ള്ള 271 കു​ട്ടി​ക​ളെ​യാ​ണ് വി​വി​ധ റോ​ഡ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി ചി​കി​ത്സ​ക്ക് വി​ധേ​യ​മാ​ക്കി​യ​ത്. ഇ​തി​ല്‍ 15 പേ​ര്‍ ഗു​രു​ത​ര പ​രി​ക്കു മൂ​ലം മ​ര​ണ​പ്പെ​ട്ട​താ​യും റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടി​ല്‍ സൂ​ചി​പ്പി​ക്കു​ന്നു.

2018ല്‍ ​മ​രി​ച്ച​ത്​ 168 പേ​ര്‍; സ്വ​ദേ​ശി​ക​ള്‍ 45ദോ​​ഹ: രാ​ജ്യ​ത്ത്​ 2018ല്‍ ​റോ​ഡ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ മ​രി​ച്ച​ത്​ 168പേ​ര്‍. ഇ​തി​ല്‍ 45 പേ​ര്‍ ഖ​ത്ത​രി പൗ​ര​ന്മാ​രാ​ണ്. 2017ല്‍ ​മ​രി​ച്ച​ത്​ 40 ഖ​ത്ത​രി​ക​ളാ​യി​രു​ന്നു. ഇ​ന്‍​ഡ​സ്​​ട്രി​യ​ല്‍ ഏ​രി​യ​യി​ലു​ണ്ടാ​യ അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ്​ കൂ​ടു​ത​ല്‍ പേ​ര്‍ മ​രി​ച്ച​ത്. ഇ​വി​ടെ 14പേ​രാ​ണ്​ മ​രി​ച്ച​ത്. ഫ​രീ​ജ്​ സു​ഡാ​നി​ല്‍ 13പേ​രും അ​ല്‍ ഉ​ബൈ​ദി​ല്‍ 11 പേ​രും അ​ല്‍​വ​ഖ്​​റ​യി​ല്‍ എ​ട്ടു​പേ​രും സീ​ലൈ​നി​ല്‍ എ​ട്ടു​പേ​രും അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ മ​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. സീ​ലൈ​ന്‍ ബീ​ച്ചി​ലെ റോ​ഡ്​ അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളു​ടെ പ്ര​ധാ​ന കാ​ര​ണം കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി കാ​റു​ക​ളി​ലും മ​റ്റ്​ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ പോ​കു​ന്ന​വ​രു​ടെ അ​ശ്ര​ദ്ധ​യാ​ണ്.ഇ​ത്ത​ര​ക്കാ​ര്‍ മോ​േ​ട്ടാ​ര്‍ ബൈ​ക്കു​ക​ളി​ല്‍ പോ​കു​ന്ന​വ​രെ ശ്ര​ദ്ധി​ക്കു​ന്നി​ല്ല. ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ലു​ണ്ടാ​യ അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഇ​വി​ടെ യു​വാ​ക്ക​ളും മോ​േ​ട്ടാ​ര്‍ ബൈ​ക്ക്​ യാ​ത്ര​ക്കാ​രാ​യ കു​ട്ടി​ക​ളും മ​രി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. ഇ​ത്​ ത​ട​യാ​ന്‍ ശ​ക്​​ത​മാ​യ ബോ​ധ​വ​ത്​​ക​ര​ണ പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ന​ട​ത്തു​ന്നു​ണ്ട്. രാ​ജ്യ​ത്തെ 60 ശ​ത​മാ​നം ഗ​താ​ഗ​ത നി​യ​മ​ലം​ഘ​ന​ങ്ങ​ളും അ​മി​ത​വേ​ഗ​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട​താ​ണ്. 2018ല്‍ ​രാ​ജ്യ​ത്ത്​ രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ ആ​കെ ഗ​താ​ഗ​ത നി​യ​മ​ലം​ഘ​ന​ങ്ങ​ള്‍ 1.78 മി​ല്യ​ന്‍ ആ​ണ്. ഒാ​രോ മാ​സ​വും ഉ​ണ്ടാ​കു​ന്ന ഏ​ക​ദേ​ശ നി​യ​മ​ലം​ഘ​ന​ങ്ങ​ള്‍ 1,48,456 ആ​ണ്. ഗ​താ​ഗ​ത വ​കു​പ്പ്​ ജ​ന​റ​ല്‍ ഡ​യ​റ​ക്​​​ട​റേ​റ്റി​െന്‍റ ഒൗ​ദ്യോ​ഗി​ക ക​ണ​ക്കി​ലാ​ണ്​ ഇൗ ​വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ഉ​ള്ള​ത്.

നി​യ​മം ലം​ഘി​ച്ചോ, കാ​ല്‍​ന​ട​ക്കാ​ര്‍​ക്കും പ​ണി കി​ട്ടും

രാ​ജ്യ​ത്ത് കാ​ല്‍​ന​ട​ക്കാ​ര്‍ വ​രു​ത്തു​ന്ന ഗ​താ​ഗ​ത നി​യ​മ​ലം​ഘ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും ശി​ക്ഷ​യു​ണ്ട്. കാ​ല്‍​ന​ട​ക്കാ​ര്‍ റോ​ഡ് മു​റി​ച്ചു​ക​ട​ക്കുേ​മ്ബാ​ഴും മ​റ്റും നി​യ​മം ലം​ഘി​ച്ചാ​ല്‍ അ​വ​രു​ടെ ഖ​ത്ത​ര്‍ തി​രി​ച്ച​റി​യ​ല്‍ കാ​ര്‍​ഡ് ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്തി നി​യ​മ​ലം​ഘ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ര​ജി​സ്​​റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്യു​ന്നു​ണ്ട്. കാ​ല്‍​ന​ട​ക്കാ​രു​ടെ നി​യ​മ​ലം​ഘ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് പി​ഴ ഇ​ങ്ങ​നെ.കാ​ല്‍​ന​ട​ക്കാ​ര്‍ റോ​ഡിെന്‍റ മ​ധ്യ​ത്തി​ലു​ള്ള ഡി​വൈ​ഡ​റി​ലൂ​ടെ ന​ട​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ങ്കി​ലോ റോ​ഡ​രി​കി​ലെ ന​ട​ക്കാ​നു​ള്ള വ​ഴി ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​തി​രി​ക്കു​ക​യോ ചെ​യ്താ​ല്‍ അ​യാ​ള്‍​ക്ക് 100 റി​യാ​ല്‍ പി​ഴ ഒ​ടു​ക്കേ​ണ്ടി​വ​രും. ഇ​ന്നു മു​ത​ല്‍ ഇ​ത് ന​ട​പ്പാ​ക്കി​ത്തു​ട​ങ്ങും. ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ല്‍ റോ​ഡി​ല്‍ കാ​ല്‍​ന​ട​ക്കാ​ര്‍​ക്ക് ന​ട​ക്കാ​നു​ള്ള പ്ര​ത്യേ​ക ഭാ​ഗം ഇ​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍​കൂ​ടി റോ​ഡിെന്‍റ അ​രി​കി​ല്‍​കൂ​ടി ത​ന്നെ​യാ​ണ് നി​ര്‍​ബ​ന്ധ​മാ​യും ന​ട​ക്കേ​ണ്ട​ത്. ഇ​ത് പാ​ലി​ക്കാ​ത്ത ഘ​ട്ട​ത്തി​ലും 100 റി​യാ​ല്‍ പി​ഴ ന​ല്‍​കേ​ണ്ടി​വ​രും. കാ​ല്‍​ന​ട​ക്കു​ള്ള പ്ര​ത്യേ​ക ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളാ​യ സീ​ബ്രാ ലൈ​നു​ക​ള്‍ പോ​ലു​ള്ള​വ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​തെ​യോ മ​റ്റു മു​ന്‍​ക​രു​ത​ല്‍ എ​ടു​ക്കാ​തെ​യോ റോ​ഡ് മു​റി​ച്ചു​ക​ട​ക്കു​ന്ന കാ​ല്‍​ന​ട​ക്കാ​ര്‍​ക്ക് 200 റി​യാ​ല്‍ പി​ഴ അ​ട​ക്കേ​ണ്ടി വ​രും. മ​റ്റു ഗ​താ​ഗ​ത നി​യ​മ​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ക്കാ​ത്ത​ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ 500 റി​യാ​ലാ​യി​രി​ക്കും പി​ഴ. ഇ​ന്‍​റ​ര്‍ സെ​ക്​​ഷ​നി​ല്‍ റോ​ഡ് സി​ഗ്ന​ല്‍ തെ​ളി​യു​ന്ന​തി​നു മു​​േ​മ്ബ മു​റി​ച്ചു​ക​ട​ക്ക​ല്‍, മി​ലി​ട്ട​റി പ​രേ​ഡ് പോ​ലു​ള്ള ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ മ​റ്റു വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളെ ത​ട​ഞ്ഞു​നി​ര്‍​ത്തു​ന്ന ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ അ​വ​യെ പ്ര​തി​കൂ​ല​മാ​യി ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന രൂ​പ​ത്തി​ല്‍ പെ​രു​മാ​റു​ന്ന കാ​ല്‍​ന​ട​ക്കാ​ര്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍ ഇൗ ​പി​ഴ ന​ല്‍​കേ​ണ്ടി​വ​രും.കാ​ല്‍​ന​ട​ക്കാ​ര്‍ റോ​ഡ് മു​റി​ച്ചു​ക​ട​ക്കാ​ന്‍ അ​തി​െന്‍റ​താ​യ മാ​ര്‍​ഗ​ങ്ങ​ള്‍​ത​ന്നെ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്ക​ണം. ക്രോ​സ്​​വാ​ക്കു​ക​ള്‍, ന​ട​പ്പാ​ത​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ​യി​ലൂ​ടെ​ത്ത​െ​ന്ന റോ​ഡ് മു​റി​ച്ചു​ക​ട​ക്ക​ണം. ഇ​ത്ത​രം സ​ന്ദ​ര്‍​ഭ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ പൊ​ലീ​സ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​െന്‍റ​യോ ട്രാ​ഫി​ക് സി​ഗ്ന​ലിെന്‍റ​യോ അ​ഭാ​വ​ത്തി​ലും റോ​ഡ് മു​റി​ച്ചു​ക​ട​ക്കു​ന്ന​വ​രെ കൂ​ടി പ​രി​ഗ​ണി​ക്കാ​നും അ​വ​രു​ടെ സു​ര​ക്ഷ​യി​ല്‍ വീ​ഴ്ച​വ​രു​ത്താ​തി​രി​ക്കാ​നും ൈഡ്ര​വ​ര്‍​മാ​ര്‍ നി​ര്‍​ബ​ന്ധി​ക്ക​പ്പെ​ടും. ഗ​താ​ഗ​ത നി​യ​മ​ത്തി​ല്‍ കാ​ല്‍​ന​ട​ക്കാ​രു​ടെ ക​ട​മ​ക​ളും ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്ത​ങ്ങ​ളും അ​വ​കാ​ശ​ങ്ങ​ളും ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ന്നു​ണ്ട്. ഇ​ത് എ​ല്ലാ​വ​രും പാ​ലി​ക്ക​ണം.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.