യു.​എ.​ഇ​യു​മാ​യി ചേ​ര്‍​ന്ന്​ കോ​വി​ഡ്​ വാ​ക്​​സി​ന്‍ ഉ​ല്‍​പാ​ദ​നം വേ​ഗ​ത്തി​ലാ​ക്കാ​ന്‍ ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്ന​താ​യി ചൈ​നീ​സ്​ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രി വാ​ങ്​ യീ

0

ര​ണ്ടു​ദി​വ​സ​ത്തെ ഒൗ​ദ്യോ​ഗി​ക സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​ന​ത്തി​നാ​യി ശ​നി​യാ​ഴ്​​ച വൈ​കു​ന്നേ​ര​ത്തോ​ടെ ഇ​റാ​നി​ല്‍ നി​ന്ന്​ അ​ബൂ​ദ​ബി​യി​ലെ​ത്തി​യ​താ​ണ്​ അ​ദ്ദേ​ഹം.എ​ല്ലാ​വ​ര്‍​ക്കും പ്രാ​പ്യ​വും ല​ഭ്യ​വു​മാ​യ രീ​തി​യി​ല്‍ കോ​വി​ഡ്​ വാ​ക്​​സി​ന്‍ ഉ​ല്‍​പാ​ദി​ക്കാ​ന്‍ യു.​എ.​ഇ​യു​മാ​യി ചേ​ര്‍​ന്ന്​ ശ്ര​മി​ക്കും. പ്ര​ധാ​ന​മാ​യും പ​ശ്ചി​മേ​ഷ്യ​യി​ലും ആ​ഫ്രി​ക്ക​യി​ലും മ​ഹാ​മാ​രി​യെ നേ​രി​ടു​ന്ന​തി​ല്‍ ബ​ഹു​ക​ക്ഷി സ​ഹ​ക​ര​ണം ഇ​തി​ലൂ​ടെ രൂ​പ​പ്പെ​ടു​ത്താ​നും അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര യാ​ത്ര​ക​ള്‍ എ​ളു​പ്പ​മാ​ക്കാ​നും സാ​ധ്യ​മാ​ക്കും -യീ ​കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു.കോ​വി​ഡ്​ വാ​ക്​​സി​െന്‍റ മൂ​ന്നാം​ഘ​ട്ട പ​രീ​ക്ഷ​ണം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കി​യ​തോ​ടെ യു.​എ.​ഇ-​ചൈ​ന ​െഎ​ക്യം പു​തി​യ ഘ​ട്ട​ത്തി​ലേ​ക്ക്​ പ്ര​വേ​ശി​ച്ച​താ​യും ഇ​രു​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളും ത​മ്മി​ലെ ബ​ന്ധം ദൃ​ഢ​പ്പെ​ടു​ത്താ​നാ​ണ്​ ത​ങ്ങ​ള്‍ ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം വ്യ​ക്​​ത​മാ​ക്കി. ചൈ​നീ​സ്​ നി​ര്‍​മി​ത സി​നോ​ഫാം വാ​ക്​​സി​ന്​ ലോ​ക​ത്ത്​ ആ​ദ്യ​മാ​യി അം​ഗീ​കാ​രം ന​ല്‍​കു​ക​യും രാ​ജ്യ​ത്ത്​ പ​രീ​ക്ഷി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്​​ത ന​ട​പ​ടി​യെ പ​രാ​മ​ര്‍​ശി​ച്ചാ​ണ്​ ഇ​ക്കാ​ര്യം വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത്. ഇ​രു​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും യോ​ജി​ച്ചു​ള്ള നീ​ക്കം മ​ഹാ​മാ​രി​ക്കെ​തി​രാ​യ ആ​ഗോ​ള പ​രി​ശ്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ ഗു​ണ​പ്ര​ദ​മാ​െ​ണ​ന്നും ചൈ​ന​യും യു.​എ.​ഇ​യും ത​മ്മി​ലെ ആ​ഴ​ത്തി​ലു​ള്ള പ​ര​സ്​​പ​ര വി​ശ്വാ​സ​ത്തി​െന്‍റ പ്ര​തീ​ക​മാ​ണ്​ കൊ​റോ​ണ​ക്കെ​തി​രാ​യ സ​ഹ​ക​ര​ണ​മെ​ന്നും മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. ദ്വി​ദി​ന സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​ന​ത്തി​െന്‍റ ഭാ​ഗ​മാ​യി യു.​എ.​ഇ ഉ​ന്ന​ത ഭ​ര​ണ നേ​തൃ​ത്വ​വു​മാ​യി യീ ​കൂ​ടി​ക്കാ​ഴ്​​ച ന​ട​ത്തും.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.