ഗ​ള്‍​ഫ് മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍ ഒ​രു​പ​ടി മു​ന്നി​ല്‍

0

നി​ല​വി​ല്‍ ദ​ശ​ല​ക്ഷം ട​ണ്‍ ഓ​ഫ് റെ​ഫ്രി​ജ​റേ​ഷ​ന്‍ (ടി. ​ആ​ര്‍) ക്ഷ​മ​ത​യു​ള്ള​താ​ണ്​ ഖ​ത്ത​ര്‍ ഡി​സ്​​ട്രി​ക്‌ട് കൂ​ളി​ങ്​ മേ​ഖ​ല. പ്രാ​ദേ​ശി​ക വി​പ​ണി​യി​ലെ എ​യ​ര്‍​ക​ണ്ടീ​ഷ​നി​ങ്​ ആ​വ​ശ്യ​ക​ത​യു​ടെ 17 ശ​ത​മാ​ന​ത്തെ ഇ​ത്​ പ്ര​തി​നി​ധീ​ക​രി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.2022 ലോ​ക​ക​പ്പി​നു​ള്ള അ​ധി​കം സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​ങ്ങ​ളും ഡി​സ്​​ട്രി​ക്‌ട് കൂ​ളി​ങ്​ സം​വി​ധാ​ന​മു​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​ണ് പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ക. എ​ല്ലാ സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കും മ​റ്റു കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കും ഏ​റ്റ​വും മി​ക​ച്ച ശീ​തീ​ക​ര​ണ സം​വി​ധാ​ന​മൊ​രു​ക്കു​ന്ന​തി​ന് പ്രാ​ദേ​ശി​ക സം​ഘാ​ട​ക​രാ​യ സു​പ്രീം ക​മ്മി​റ്റി ഫോ​ര്‍ ഡെ​ലി​വ​റി ആ​ന്‍​ഡ് ലെ​ഗ​സി​യു​മാ​യി ക​ഹ്​​റ​മ സ​ഹ​ക​രി​ച്ച്‌ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.ഊ​ര്‍​ജ​ക്ഷ​മ​ത​യു​ള്ള ശീ​തീ​ക​ര​ണ സം​വി​ധാ​നം സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു​ള്ളി​ലെ അ​ന്ത​രീ​ക്ഷ താ​പ​നി​ല കു​റ​ച്ചു കൊ​ണ്ടു​വ​രു​ന്ന​തി​ല്‍ നി​ര്‍​ണാ​യ​ക പ​ങ്ക് വ​ഹി​ക്കും. താ​ര​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​ക​ര്‍​ക്കും കാ​ണി​ക​ള്‍​ക്കും മാ​ച്ചു​ക​ള്‍ ആ​സ്വ​ദി​ച്ച്‌ വീ​ക്ഷി​ക്കാ​ന്‍ ഇ​തി​ലൂ​ടെ ക​ഴി​യും.ഖ​ത്ത​റി​ല്‍ നി​ല​വി​ല്‍ 39 ഡി​സ്​്ട്രി​ക്‌ട് കൂ​ളി​ങ്​ പ്ലാ​ന്‍​റു​ക​ളാ​ണ് പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന​ത്. വെ​സ്​​റ്റ്ബേ ഖ​ത്ത​ര്‍ കൂ​ള്‍ പ്ലാ​ന്‍​റ് (107000 ടി ​ആ​ര്‍) ലു​സൈ​ല്‍ സി​റ്റി മ​റാ​ഫെ​ക് (33,000 ടി.​ആ​ര്‍) ഖ​ത്ത​ര്‍ ഫൗ​ണ്ടേ​ഷ​ന്‍ സെ​ന്‍​ട്ര​ല്‍ പ്ലാ​ന്‍​റ് (142000 ടി ​ആ​ര്‍) എ​ന്നി​വ ഇ​തി​ല്‍ പ്ര​ധാ​ന​പ്പെ​ട്ട​താ​ണ്. ഇ​ത്​ കൂ​ടാ​തെ സ്വ​കാ​ര്യ മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ നി​ര​വ​ധി പ്ലാ​ന്‍​റു​ക​ള്‍ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.28 ഡി​സ്​​ട്രി​ക്‌ട് കൂ​ളി​ങ്​ പ്ലാ​ന്‍​റു​ക​ള്‍ നി​ര്‍​മാ​ണ​ത്തി​ലി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. കാ​ര്‍​ബ​ണ്‍ പു​റ​ന്തു​ള്ളു​ന്ന​തി​ലും ഡി​സ്​​ട്രി​ക്‌ട് കൂ​ളി​ങ്​ സം​വി​ധാ​നം വ​ള​രെ പി​റ​കി​ലാ​ണ്. കൃ​ത്യ​മാ​യി ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ക​യാ​ണെ​ങ്കി​ല്‍ സാ​മ്ബ​ത്തി​ക, പാ​രി​സ്​​ഥി​തി​ക, സാ​മു​ഹി​ക പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് ഡി​സ്​​ട്രി​ക്‌ട് കൂ​ളി​ങ്​ സം​വി​ധാ​ന​ത്തി​ലൂ​ടെ പ​രി​ഹാ​രം ക​ണ്ടെ​ത്താ​ന്‍ സാ​ധി​ക്കും. 2030ഓ​ടെ 1.6 ദ​ശ​ല​ക്ഷം ടി ​ആ​ര്‍ ആ​ണ് ല​ക്ഷ്യം വെ​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​ത് യാ​ഥാ​ര്‍​ഥ്യ​മാ​കു​ന്ന​തോ​ടെ പ്ര​തി​വ​ര്‍​ഷം സ​ര്‍​ക്കാ​റി​ന് 100 കോ​ടി റി​യാ​ലിെന്‍റ ലാ​ഭ​മാ​ണ് ഡി​സ്​ ട്രി​ക്‌ട് കൂ​ളിം​ഗി​ലൂ​ടെ ല​ഭി​ക്കു​ക.പ്ലാ​ന്‍​റ് പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​വ​ശ്യ​മാ​യ ജ​ല​ദൗ​ര്‍​ല​ഭ്യം എ​ന്ന​താ​ണ് ഡി.​സി നേ​രി​ടു​ന്ന പ്ര​ധാ​ന വെ​ല്ലു​വി​ളി​ക​ളി​ലൊ​ന്ന്. കൂ​ടാ​തെ പ്ലാ​ന്‍​റു​ക​ളി​ല്‍​നി​ന്നു​ള്ള മ​ലി​ന​ജ​ലം പു​റ​ത്തേ​ക്കൊ​ഴു​ക്കി ക​ള​യു​ന്ന​തി​നു​ള്ള പ്ര​യാ​സ​ങ്ങ​ളു​മു​ണ്ട്. ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള എ​ല്ലാ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും പ​രി​ഹാ​രം ക​ണ്ടെ​ത്തു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ശ്ര​മ​ങ്ങ​ളും ന​ട​ക്കു​ക​യാ​ണ്. പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ സ​ഹ​കാ​രി​ക​ളു​മാ​യി ഇ​ക്കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളി​ല​ട​ക്കം ക​ഹ്​​റ​മ യോ​ജി​പ്പ്​ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.