കോ​വി​ഡ്​ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ റ​സ്​​റ്റാ​റ​ന്‍​റു​ക​ള്‍​ക്കും ക​ഫേ​ക​ള്‍​ക്കും ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ള്‍​ക്കു​മു​ള്ള മാ​ര്‍​ഗ​നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ പൈ​തൃ​ക-​ടൂ​റി​സം മ​ന്ത്രാ​ല​യം പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി

0

റ​സ്​​റ്റാ​റ​ന്‍​റു​ക​ളി​ലും ക​ഫേ​ക​ളി​ലും മു​ന്‍​ക​രു​ത​ല്‍ ന​ട​പ​ടി പാ​ലി​ച്ചു​വേ​ണം ബു​ഫേ സം​വി​ധാ​നം ഒ​രു​ക്കാ​ന്‍. ഭ​ക്ഷ​ണം ക​ഴി​ക്കാ​നെ​ത്തു​ന്ന​വ​രു​ടെ താ​പ​നി​ല പ​രി​ശോ​ധി​ക്ക​ണം. മേ​ശ​ക​ളും ക​സേ​ര​ക​ളും അ​ക​ലം പാ​ലി​ച്ച്‌​ ഇ​ട​ണം.കൃ​ത്യ​മാ​യ ഇ​ട​വേ​ള​ക​ളി​ല്‍ മാ​ര്‍​ഗ നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ച്ച്‌​ അ​ണു​ന​ശീ​ക​ര​ണം ന​ട​ത്ത​ണം. ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍ കൈ​യു​റ​ക​ള്‍ ധ​രി​ക്ക​ണം. ഇ​ട​ക്കി​ടെ കൈ​യു​റ മാ​റ്റി കൈ​ക​ള്‍ സോ​പ്പും വെ​ള്ള​വും ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച്‌​ ക​ഴു​ക​ണം. ഡി​ജി​റ്റ​ല്‍ പേ​യ്​​മെന്‍റ്​ പ്രോ​ത്സാ​ഹി​പ്പി​ക്ക​ണം. തി​ര​ക്ക്​ ഒ​ഴി​വാ​ക്കാ​ന്‍ റി​സ​ര്‍​വേ​ഷ​ന്‍ ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്ത​ണം. അ​ടു​ക്ക​ള​യി​ല്‍ വാ​യു സ​ഞ്ചാ​ര​ത്തി​നൊ​പ്പം അ​ണു​ന​ശീ​ക​ര​ണ​വും ന​ട​ത്ത​ണം. ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ളി​ല്‍ പ്ര​വേ​ശ​ന ക​വാ​ട​ങ്ങ​ള്‍ കു​റ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും നി​ര്‍​ദേ​ശ​ത്തി​ല്‍ പ​റ​യു​ന്നു. കോ​വി​ഡ്​ മാ​ര്‍​ഗ​നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ പ്ര​ധാ​ന ക​വാ​ട​ത്തി​ല്‍ പ്ര​ദ​ര്‍​ശി​പ്പി​ക്ക​ണം. ക​വാ​ട​ത്തി​ല്‍ മു​ഖാ​വ​ര​ണം ല​ഭ്യ​മാ​ക്ക​ണം. ഹോ​ട്ട​ലി​ല്‍ പ്ര​വേ​ശി​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍ മു​ഖാ​വ​ര​ണം ധ​രി​ച്ച​താ​യി ഉ​റ​പ്പാ​ക്ക​ണം.ഹാ​ന്‍​ഡ്​ സാ​നി​റ്റൈ​സ​ര്‍ കാ​ണാ​വു​ന്ന സ്​​ഥ​ല​ത്തു​ത​ന്നെ വെ​ക്ക​ണം. ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​ടെ​യും അ​തി​ഥി​ക​ളു​ടെ​യും താ​പ​നി​ല പ​രി​ശോ​ധി​ക്ക​ണം. ബാ​ഗേ​ജു​ക​ള്‍ ചെ​ക്ക്​ ഇ​ന്‍ ചെ​ക്ക്​ ഒൗ​ട്ട്​ സ​മ​യ​ത്ത്​ രോ​ഗാ​ണു​മു​ക്​​ത​മാ​ക്ക​ണം. പാ​ര്‍​ക്കി​ങ്​ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളും മു​ന്‍​ക​രു​ത​ല്‍ ന​ട​പ​ടി​ക​ളോ​ടെ പു​ന​രാ​രം​ഭി​ക്കാം. റി​സ​പ്​​ഷ​നി​ല്‍ പൊ​തു​വാ​യി ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​വു​ന്ന സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ള്‍ നീ​ക്ക​ണം. അ​തി​ഥി​ക​ളും റി​സ​പ്​​ഷ​നി​സ്​​റ്റും ത​മ്മി​ല്‍ ര​ണ്ടു​ മീ​റ്റ​ര്‍ അ​ക​ലം ഉ​റ​പ്പാ​ക്ക​ണം. സാ​മൂ​ഹി​ക അ​ക​ലം പാ​ലി​ക്കു​ന്ന​ത്​ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച അ​ട​യാ​ള​ങ്ങ​ള്‍ സ്​​ഥാ​പി​ക്ക​ണം. ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ള്‍ ഹൗ​സ്​​കീ​പ്പി​ങ്​ പു​റം ക​രാ​ര്‍ ന​ല്‍​കി​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ങ്കി​ല്‍ ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍​ക്ക്​ കോ​വി​ഡ്​ നെ​ഗ​റ്റി​വ്​ സ​ര്‍​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റ്​ ല​ഭ്യ​മാ​ക്ക​ണം. ഇ​വ​രെ ഒ​രു ഹോ​ട്ട​ലി​ല്‍​നി​ന്ന്​ മ​റ്റൊ​ന്നി​ലേ​ക്ക്​ മാ​റ്റാ​ന്‍ പാ​ടി​ല്ല. ഒ​രു സ​മ​യം ഒ​രു മു​റി​യി​ല്‍ ഒ​രാ​ള്‍ മാ​ത്ര​മാ​ണ്​ ഹൗ​സ്​​കീ​പ്പി​ങ്​ ജോ​ലി​ക​ള്‍ ചെ​യ്യാ​ന്‍ പാ​ടു​ള്ളൂ.ഒൗ​ട്ട്​​സോ​ഴ്​​സി​ങ്​ ക​മ്ബ​നി​ക​ളി​ലെ ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍​ക്ക്​ ഹോ​ട്ട​ലി​ലോ അ​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ മ​റ്റേ​തെ​ങ്കി​ലും സ്​​ഥ​ല​ത്തോ താ​മ​സ​സൗ​ക​ര്യം ഒ​രു​ക്കാ​ന്‍ ശ്ര​മി​ക്ക​ണം. ഡി​സ്​​പോ​സി​ബി​ള്‍ ലോ​ണ്ട്​​റി ബാ​ഗു​ക​ള്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്ക​ണം. ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍ ഒ​റ്റ​ത്ത​വ​ണ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​വു​ന്ന പ്ലാ​സ്​​റ്റി​ക്​ ഏ​പ്ര​ണും വാ​ട്ട​ര്‍​പ്രൂ​ഫ്​ ഷൂ​സു​മാ​ണ്​ ശു​ചി​യാ​ക്കു​ന്ന സ​മ​യ​ത്ത്​ ധ​രി​ക്കാ​ന്‍ പാ​ടു​ള്ളൂ. ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍​ക്ക്​ ഇ​ട​ക്കി​ടെ റാ​പി​ഡ്​ ടെ​സ്​​റ്റു​ക​ളും ന​ട​ത്ത​ണം. മു​റി​ക​ള്‍ ഒ​രാ​ള്‍ ഒ​ഴി​ഞ്ഞ്​ രോ​ഗാ​ണു​മു​ക്​​ത​മാ​ക്ക​ല്‍ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളും മ​റ്റും ന​ട​ത്തി​യ ശേ​ഷം കു​റ​ഞ്ഞ​ത്​ 24 മ​ണി​ക്കൂ​റെ​ങ്കി​ലും ക​ഴി​ഞ്ഞ ശേ​ഷ​മേ അ​ടു​ത്ത​യാ​ള്‍​ക്ക്​ ന​ല്‍​കാ​ന്‍ പാ​ടു​ള്ളൂ.വി​നോ​ദ​സ​ഞ്ചാ​ര കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ എ​ത്തു​ന്ന​വ​രും സാ​മൂ​ഹി​ക അ​ക​ലം പാ​ലി​ക്ക​ണം. ടൂ​റി​സ്​​റ്റ്​ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ള്‍ സ​ന്ദ​ര്‍​ശി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​മു​മ്ബ്​ മു​ന്‍​കൂ​ര്‍ ബു​ക്കി​ങ്ങി​ന്​ ശ്ര​മി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും നി​ര്‍​ദേ​ശ​ത്തി​ല്‍ പ​റ​യു​ന്നു.ട്രാ​വ​ല്‍ ആ​ന്‍​ഡ്​ ടൂ​റി​സം ഏ​ജ​ന്‍​സി​ക​ള്‍ ന​ട​ത്തു​ന്ന​വ​ര്‍ ജോ​ലി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ത​ങ്ങ​ള്‍ ഇ​ട​പെ​ട്ട​വ​രു​ടെ സ​മ്ബ​ര്‍​ക്ക പ​ട്ടി​ക സൂ​ക്ഷി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും നി​ര്‍​ദേ​ശ​ത്തി​ല്‍ പ​റ​യു​ന്നു​ണ്ട്. കു​റ​ഞ്ഞ​ത്​ മൂ​ന്നു​മാ​സ​മെ​ങ്കി​ലും ഇൗ ​വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ സൂ​ക്ഷി​ക്ക​ണം. ഒാ​രോ ഒാ​ഫി​സി​നു കീ​ഴി​ലും വ​രു​ന്ന​വ​ര്‍ സ​ഞ്ചാ​രി​ക​ളു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്നും ഉ​റ​പ്പാ​ക്ക​ണം.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.