ചൈനയില്‍ എട്ടു മാസത്തിനിടെ ആദ്യ കോവിഡ്​ മരണം

0

ബെയ്​ജിങ്​: അടുത്തിടെ കോവിഡ്​ പിടിമുറുക്കിയ വടക്കന്‍ മേഖലയിലെ ഹെബി പട്ടണത്തിലാണ്​​ സംഭവം. ഇതോടെ, രണ്ടു കോടി ജനസംഖ്യയുള്ള മേഖല വീണ്ടും ലോക്​ഡൗണിലായി.10 മാസങ്ങള്‍ക്കിടെ ആദ്യമായി ചൈനയുടെ വിവിധ മേഖലകളില്‍ കോവിഡ്​ പിടിമുറുക്കുകയാണ്​. സംഭവം അന്വേഷിക്കാനായി ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ പ്രതിനിധികള്‍ അടുത്ത ദിവസം ചൈനയിലെത്തും.തുടക്കം പിഴച്ചെങ്കിലും പിന്നീട്​ ശക്​തമായ നടപടികള്‍ വഴി രോഗത്തെ വരുതിയില്‍ നിര്‍ത്തിയ ചൈനയില്‍ വ്യാഴാഴ്​ച പുതുതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്​ 138 കേസുകള്‍ മാത്രമാണ്​. അതും കഴിഞ്ഞ മാര്‍ച്ച്‌​ മാസത്തിനു ശേഷം ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന കണക്ക്​.തലസ്​ഥാന നഗരമായ ബെയ്​ജിങ്ങിനോട്​ ചേര്‍ന്നുനില്‍ക്കുന്ന ഹെബിയിലെ പുതിയ രോഗവ്യാപനം കൂടുതല്‍ ഇടങ്ങളെ മുനയിലാക്കിയിട്ടുണ്ട്​. രോഗസാധ്യത കണക്കിലെടുത്ത്​ സ്​കൂളുകള്‍, കടകള്‍ എന്നിവ കേ​ന്ദ്രീകരിച്ച്‌​ പരിശോധന വ്യാപിപ്പിച്ചതിന്​ പുറമെ പുതിയ ഫീല്‍ഡ്​ ആശുപത്രികളും സ്​ഥാപിക്കുന്നുണ്ട്​.രാജ്യം മുഴുക്കെ 885 പേരാണ്​ നിലവില്‍ ചികിത്സയിലുള്ളത്​.ചൈനയില്‍ 82,324 പേര്‍ മൊത്തം രോഗികളായപ്പോള്‍ മരണം 4,635 ആയിരുന്നു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.