കോ​വി​ഡ്​ വാ​ക്​​സി​ന്‍ വി​ത​ര​ണം സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ​യി​ല്‍ ഇൗ ​മാ​സം അ​വ​സാ​ന​ത്തോ​ടെ ആ​രം​ഭി​ക്കു​മെ​ന്ന്​ ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം

0

മൂ​ന്ന് ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി ഇ​ത്​ പൂ​ര്‍ത്തി​യാ​ക്കും. വാ​ക്‌​സി​ന്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ ആ​രേ​യും നി​ര്‍ബ​ന്ധി​ക്കി​ല്ല. സ്വ​മേ​ധ​യാ സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ മു​ന്നോ​ട്ടു​വ​രു​ന്ന​വ​രെ വി​വി​ധ വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളാ​യി തി​രി​ച്ച്‌​ വാ​ക്‌​സി​ന്‍ ന​ല്‍​കും.വാ​ക്​​സി​ന്‍ ഇ​തു​വ​രെ രാ​ജ്യ​ത്ത്​ എ​ത്തി​യി​ട്ടി​ല്ല. ഏ​താ​നും ദി​വ​സ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു​ള്ളി​ല്‍ എ​ത്തും. മൂ​ന്ന്​ ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളാ​യാ​ണ്​ വാ​ക്​​സി​ന്‍ രാ​ജ്യ​ത്തേ​ക്ക്​ എ​ത്തി​ക്കു​ക. ഇൗ ​മാ​സം അ​വ​സാ​നം മു​ത​ല്‍ അ​ടു​ത്ത വ​ര്‍​ഷം ആ​ദ്യ​പാ​ദം വ​രെ​യാ​ണ്​ ആ​ദ്യ ഘ​ട്ടം. ര​ണ്ട്, മൂ​ന്ന്​ പാ​ദ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ബാ​ക്കി ര​ണ്ട്​ ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളും പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കും. തു​ട​ക്ക​ത്തി​ല്‍ വാ​ക്​​സി​ന്‍ ന​ല്‍​കു​ക കോ​വി​ഡ്​ ബാ​ധി​ക്കാ​ന്‍ ഏ​റ്റ​വും സാ​ധ്യ​ത​യു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്കാ​യി​രി​ക്കും. പ്രാ​യ​മാ​യ​വ​രും വി​ട്ടു​മാ​റാ​ത്ത പ​ല​വി​ധ രോ​ഗ​മു​ള്ള​വ​രും ഈ ​ഗ​ണ​ത്തി​ല്‍​പെ​ടും.സ്വ​ദേ​ശി​ക​ള്‍ക്കും വി​ദേ​ശി​ക​ള്‍ക്കും ഒ​രു​പോ​ലെ​യാ​ണ് വാ​ക്‌​സി​ന്‍ ല​ഭ്യ​മാ​ക്കു​ക.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.