കോ​വി​ഡ്​ വാ​ക്​​സി​നു​ക​ള്‍ എ​ല്ലാ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കും എ​ത്തു​മെ​ന്ന്​ ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തേ​ണ്ട​തു​ണ്ടെ​ന്ന്​ സൗ​ദി വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രി അ​മീ​ര്‍ ഫൈ​സ​ല്‍ ബി​ന്‍ ഫ​ര്‍​ഹാ​ന്‍ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി

0

ജി​ദ്ദ: ​െഎ​ക്യ​രാ​ഷ്​​​ട്ര ​പൊ​തു​സ​ഭ​യു​ടെ 31ാമ​ത്​ സെ​ഷ​നി​ല്‍ പ്ര​സം​ഗി​ക്ക​വേ​യാ​ണ്​​ മ​ന്ത്രി വാ​ക്​​സി​ന്‍ വി​ത​ര​ണ​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ചു​ള്ള സൗ​ദി നി​ല​പാ​ട്​ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യ​ത്. ന്യാ​യ​മാ​യ, താ​ങ്ങാ​നാ​വു​ന്ന രീ​തി​യി​ല്‍ അ​വ എ​ത്തി​ക്കാ​നാ​വ​ശ്യ​മാ​യ വ്യ​വ​സ്ഥ​ക​ള്‍ സൃ​ഷ്​​ടി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും വി​വേ​ച​ന​മി​ല്ലാ​തെ എ​ല്ലാ ജ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും ന​ല്‍​ക​ണ​മെ​ന്നും വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. വി​വേ​ച​ന​മി​ല്ലാ​തെ എ​ല്ലാ​വ​ര്‍​ക്കും ആ​രോ​ഗ്യ​പ​രി​ര​ക്ഷ​യും വാ​ക്​​സി​നും ല​ഭ്യ​മാ​ണെ​ന്ന്​ ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തേ​ണ്ട​തി​െന്‍റ പ്രാ​ധാ​ന്യ​വും കോ​വി​ഡി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ക​ര​ക​യ​റാ​നു​ള്ള ത​ന്ത്ര​ങ്ങ​ള്‍ ആ​വി​ഷ്ക​രി​ക്കേ​ണ്ട​തി​െന്‍റ ആ​വ​​ശ്യ​ക​ത​യും മ​ന്ത്രി ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി.ഭാ​വി​യി​ല്‍ പ​ക​ര്‍​ച്ച​വ്യാ​ധി​ക​ള്‍​ക്കെ​തി​രെ ന​ല്ല മു​ന്നൊ​രു​ക്ക​വും സു​സ്ഥി​ര​മാ​യ വി​ക​സ​ന​ല​ക്ഷ്യ​ങ്ങ​ള്‍ കൈ​വ​രി​ക്കാ​ന്‍​ ശ​രി​യാ​യ പാ​ത​യി​ലൂ​ടെ മു​ന്നോ​ട്ടു പോ​ക​ലും ആ​വ​ശ്യ​മാ​ണെ​ന്നും മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. കോ​വി​ഡ്​ മൂ​ലം സാ​മൂ​ഹി​ക, സാ​മ്ബ​ത്തി​ക, മാ​നു​ഷി​ക, സാ​മ്ബ​ത്തി​ക മേ​ഖ​ല​യി​ലു​ണ്ടാ​യ പ്ര​ത്യാ​ഘാ​ത​ങ്ങ​ള്‍ പ​രി​ഹ​രി​ക്കാ​ന്‍​ യു.​എ​ന്നി​ലെ പ്രാ​ദേ​ശി​ക, അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര സം​ഘ​ട​ന​ങ്ങ​ളും സാ​മ്ബ​ത്തി​ക സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും സ​ഹ​ക​രി​ച്ചു പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്ക​ണം.പ്ര​തി​സ​ന്ധി​ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ ഉ​യ​ര്‍​ന്നു​വ​രു​ന്ന ബ​ല​ഹീ​ന​ത​ക​ള്‍ പ​രി​ഹ​രി​ക്കു​ന്ന​തി​നും പു​തി​യ അ​തി​ര്‍​ത്തി​ക​ള്‍ നി​ര്‍​ണ​യി​ക്കു​ന്ന​തി​നും​വേ​ണ്ടി ശ്ര​മി​ക്ക​ണം. ശാ​സ്ത്രീ​യ​വും സാ​േ​ങ്ക​തി​ക​വു​മാ​യ പു​രോ​ഗ​തി ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നി​ട്ടും ന​ഗ്​​ന​നേ​ത്ര​ങ്ങ​ളാ​ല്‍ കാ​ണാ​ന്‍ ക​ഴി​യാ​ത്ത ഒ​രു വൈ​റ​സി​െന്‍റ മു​ന്നി​ല്‍​ ആ​ഗോ​ള വ്യ​വ​സ്ഥ​യു​ടെ ബ​ല​ഹീ​ന​ത​യും ദു​ര്‍​ബ​ല​ത​യും വെ​ളി​വാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. എ​ല്ലാ​വ​ര്‍​ക്കും ഭീ​ഷ​ണി​യാ​യ പ​ക​ര്‍​ച്ച​വ്യാ​ധി​യെ മ​റി​ക​ട​ക്കാ​ന്‍ അ​ഭി​പ്രാ​യ​വ്യ​ത്യാ​സ​ങ്ങ​ള്‍ മ​റ​ന്നും കു​ടു​സ്സാ​യ താ​ല്‍​പ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ മാ​റ്റി​വെ​ച്ചും ഒ​റ്റ​ക്കെ​ട്ടാ​യി പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കേ​ണ്ട​തു​ണ്ട്.പ​ക​ര്‍​ച്ച​വ്യാ​ധി​യേ​യും അ​തു​ണ്ടാ​ക്കി​യ ആ​രോ​ഗ്യ, മാ​നു​ഷി​ക ഭീ​ഷ​ണി​ക​ളെ​യും നേ​രി​ടാ​ന്‍ എ​ല്ലാ​വ​രെ​യും പ്രാ​പ്​​ത​മാ​ക്കാ​ന്‍ അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര ശ്ര​മ​ങ്ങ​ളെ ഏ​കോ​പി​പ്പി​ക്കേ​ണ്ട​തു​ണ്ട്. അ​തോ​ടൊ​പ്പം ആ​ഗോ​ള സാ​മ്ബ​ത്തി​ക​സ്ഥി​ര​ത പു​നഃ​സ്ഥാ​പി​ക്കാ​നും മാ​ന്ദ്യ​ത്തെ ത​ട​യാ​നും ശ​ക്ത​വും സു​സ്ഥി​ര​വും സ​ന്തു​ലി​ത​വും സ​മ​ഗ്ര​ഹ​വു​മാ​യ വ​ള​ര്‍​ച്ച കൈ​വ​രി​ക്കു​ന്ന​തി​നും വേ​ണ്ട പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍ ആ​വി​ഷ്​​ക​രി​ക്കേ​ണ്ട​തു​ണ്ടെ​ന്നും മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.