എ​സ്​-400 മി​സൈ​ല്‍ പ്ര​തി​രോ​ധ സം​വി​ധാ​നം ക​രാ​റി​ല്‍​നി​ന്ന്​ വ്യ​ത്യ​സ്​​ത​മാ​യി നേ​ര​ത്തേ​ത​ന്നെ ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ​ത്തി​ക്കാ​ന്‍ ശ്ര​മം ന​ട​ത്തു​മെ​ന്ന്​ റ​ഷ്യ

0

അ​ടു​ത്ത വ​ര്‍​ഷാ​വ​സാ​ന​ത്തോ​ടെ ആ​ദ്യ ബാ​ച്ച്‌​ മി​സൈ​ല്‍ ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ​ത്തു​മെ​ന്നും റ​ഷ്യ​ന്‍ ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി ചീ​ഫ്​ ഒാ​ഫ്​ മി​ഷ​ന്‍ റോ​മ​ന്‍ ബ​ബു​ഷ്​​കി​ന്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. അ​തോ​ടൊ​പ്പം ഇ​ന്ത്യ-​റ​ഷ്യ സം​യു​ക്ത സം​രം​ഭ​മാ​യി 200 കാ​മോ​വ്​ കെ.​എ 226 ടി ​യു​ദ്ധ ഹെ​ലി​കോ​പ്​​റ്റ​റു​ക​ളും നി​ര്‍​മി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.അ​തേ​സ​മ​യം, അ​മേ​രി​ക്ക​യു​മാ​യി ഇ​ന്ത്യ ഇൗ​യി​ടെ ഒ​പ്പു​വെ​ച്ച ത​ന്ത്ര​പ്ര​ധാ​ന വി​വ​ര കൈ​മാ​റ്റ ക​രാ​റാ​യ ബെ​ക്ക, റ​ഷ്യ​ന്‍ മി​സൈ​ല്‍ വി​ത​ര​ണ​ത്തി​നും ഹെ​ലി​കോ​പ്​​റ്റ​ര്‍ നി​ര്‍​മാ​ണ​ത്തി​നും സു​ര​ക്ഷ പ്ര​ശ്​​ന​ങ്ങ​ള്‍ ഉ​യ​ര്‍​ത്താ​ന്‍ സാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ടോ​യെ​ന്ന ചോ​ദ്യ​ത്തി​ന്​ ബ​ബു​ഷ്​​കി​ന്‍ വ്യ​ക്​​ത​മാ​യി മ​റു​പ​ടി പ​റ​ഞ്ഞി​ല്ല. ഇ​ന്ത്യ-​റ​ഷ്യ പ്ര​തി​രോ​ധ ബ​ന്ധ​ത്തി​ല്‍ ബാ​ഹ്യ ഇ​ട​പെ​ട​ലു​ക​ളു​ണ്ടാ​വി​ല്ലെ​ന്ന്​ അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.റ​ഷ്യ​ന്‍ നി​ര്‍​മി​ത എ​സ്​-400 വ്യോ​മ പ്ര​തി​രോ​ധ മി​സൈ​ല്‍ സം​വി​ധാ​ന​ത്തി​െന്‍റ അ​ഞ്ച്​ യൂ​നി​റ്റു​ക​ള്‍ വാ​ങ്ങു​ന്ന​തി​ന്​ 5000 കോ​ടി ഡോ​ള​റി​െന്‍റ ക​രാ​ര്‍ 2018 ഒ​ക്​​ടോ​ബ​റി​ലാ​ണ്​ ഇ​ന്ത്യ റ​ഷ്യ​യു​മാ​യി ഒ​പ്പി​ട്ട​ത്.ഇൗ ​ക​രാ​റി​ന്​ ട്രം​പ്​ ഭ​ര​ണ​കൂ​ടം എ​തി​രാ​യി​രു​ന്നു. ക​ര​യി​ല്‍​നി​ന്ന്​ വാ​യു​വി​ലേ​ക്ക്​ തൊ​ടു​ക്കാ​വു​ന്ന എ​സ്​-400 റ​ഷ്യ​യു​ടെ മി​ക​ച്ച മി​സൈ​ല്‍ പ്ര​തി​രോ​ധ സം​വി​ധാ​ന​മാ​യാ​ണ്​ അ​റി​യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.