ദോഹയുടെ മുഖച്ഛായ മാറ്റി ബി-റിങ് റോഡ് നവീകരണം

0

ബി-റിങ് റോഡ് വികസന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ അടുത്ത വര്‍ഷം രണ്ടാം പാദത്തില്‍ പൂര്‍ത്തിയാകുമെന്ന് പൊതു മരാമത്ത് അതോറിറ്റി അശ്ഗാല്‍ അറിയിച്ചു.ബി-റിങ് റോഡും അല്‍ ഖലീജ് സ്​ട്രീറ്റുമടക്കം 10 കിലോമീറ്റര്‍ നീളമുള്ള റോഡ്, അടിസ്ഥാന സൗകര്യവികസന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളാണ് പദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നത്. ഇരുദിശയിലേക്കും രണ്ടു വരിപ്പാതയില്‍നിന്നും മൂന്നു വരിപ്പാതയാക്കി റോഡിെന്‍റ വാനങ്ങളെ ഉള്‍ക്കൊള്ളാനുള്ള ശേഷി വര്‍ധിപ്പിക്കുകയും മേഖലയിലെ ഗതാഗതക്കുരുക്ക് അഴിക്കുകയുമാണ് പദ്ധതിയിലൂടെ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.ഇക്കഴിഞ്ഞ മേയ് മാസത്തില്‍ അല്‍ ഖലീജ് സ്​ട്രീറ്റ് വികസന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ 30 ശതമാനം പൂര്‍ത്തിയായതായും ബി-റിങ് റോഡ് നിര്‍മാണം 27 ശതമാനം പൂര്‍ത്തിയായതായും അശ്ഗാല്‍ അറിയിച്ചിരുന്നു.
ബി^റിങ് റോഡിനോട് ചേര്‍ന്നുള്ള അല്‍ മതാര്‍ സ്​ട്രീറ്റ്, വാദി മുശൈരിബ്, റൗദത് അല്‍ ഖൈല്‍, അല്‍ റയ്യാന്‍ സ്​ട്രീറ്റുകളും ഇതോടൊപ്പം വികസിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്. റുമൈല ആശുപത്രിയിലേക്കുള്ള പ്രവേശന കവാടം വികസിപ്പിക്കുകയും സ്​ട്രീറ്റ് ലൈറ്റ്, കാല്‍നട-സൈക്കിള്‍പാതകള്‍ തയാറാക്കി ഗതാഗത സുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുകയുമാണ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. ഇതോടൊപ്പം പാര്‍ക്കിങ്​ കേന്ദ്രങ്ങളും സ്ഥാപിക്കും.റുമൈല ആശുപത്രി, ഖത്തര്‍ ദേശീയ മ്യൂസിയം, മ്യൂസിയം ഓഫ് ഇസ്​ലാമിക് ആര്‍ട്ട്, സൂഖ് വാഖിഫ്, അല്‍ ബിദ്ദ പാര്‍ക്ക് തുടങ്ങി നഗരത്തിലെ പ്രധാന കേന്ദ്രങ്ങളുമായും വാണിജ്യ, ആരോഗ്യ സ്ഥാപനങ്ങളുമായും ബി-റിങ് റോഡ് ബന്ധപ്പെട്ട് കിടക്കുന്നു. മ​ധ്യ​ദോ​ഹ​യി​ല്‍ ഗ​താ​ഗ​ത​ക്കു​രു​ക്ക് കു​റ​ക്കു​ന്ന​തി​നും സു​ഗ​മ​മാ​ക്ക​ുന്നതിനുമുള്ള ബി​^റി​ങ് റോ​ഡ് വി​ക​സ​ന പ​ദ്ധ​തി സുപ്രധാന പദ്ധതിയാണ്​. റു​മൈ​ല ആ​ശുപത്രി ഉ​ള്‍പ്പ​ടെ സേ​വ​ന, വാ​ണി​ജ്യ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളെ​യും വി​നോ​ദ​സ​ഞ്ചാ​ര കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളാ​യ ഖ​ത്ത​ര്‍ നാ​ഷ​ന​ല്‍ മ്യൂ​സി​യം, മ്യൂ​സി​യം ഓ​ഫ് ഇ​സ്​ലാ​മി​ക് ആ​ര്‍ട്ട്, സൂ​ഖ് വാ​ഖി​ഫ്, അ​ല്‍ബി​ദ പാ​ര്‍ക്ക് എ​ന്നി​വ​യെ​യെ​ല്ലാം ബ​ന്ധി​പ്പി​ക്കു​ന്ന സു​പ്ര​ധാ​ന റോ​ഡാ​ണ് ബി^​റി​ങ്. ബി​^റി​ങ് റോ​ഡ്, അ​ല്‍ഖ​ലീ​ജ് സ്ട്രീ​റ്റ് എ​ന്നി​വ 10 ​കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ ദൈ​ര്‍ഘ്യ​ത്തി​ല്‍ വി​ക​സി​പ്പി​ക്കു​ക​യാ​ണ് പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ല​ക്ഷ്യം.ഒ​പ്പം ഓ​രോ ദി​ശ​യി​ലും നി​ല​വി​ലെ ര​ണ്ടുപാ​ത​ക​ളി​ല്‍നി​ന്നും മൂ​ന്നു വീ​തം പാ​ത​ക​ളാ​യി വ​ര്‍ധി​പ്പി​ച്ച്‌ അ​വ​യു​ടെ ശേ​ഷി വ​ര്‍ധി​പ്പി​ക്കും. ബി​^റി​ങ് റോ​ഡ്, അ​ല്‍ഖ​ലീ​ജ് സ്ട്രീ​റ്റ് എ​ന്നി​വ​യു​ടെ വി​ക​സ​ന​വും പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​ണ്. വ​ലി​യ​തോ​തി​ല്‍ ഗ​താ​ഗ​ത ഒ​ഴു​ക്കു​ണ്ടാ​കു​ന്ന മേ​ഖ​ല​യാ​ണി​ത്. മു​ശൈ​രി​ബ്, അ​ല്‍മു​ന്‍ത​സ, അ​ല്‍ കോ​ര്‍ണീ​ഷ്, അ​ല്‍സ​ദ്ദ്, ബി​ന്‍ മ​ഹ്മൂ​ദ് തു​ട​ങ്ങി സു​പ്ര​ധാ​ന മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലേ​ക്കും തി​രി​ച്ചും ബ​ന്ധി​പ്പി​ക്കു​ന്ന പ​ദ്ധ​തി​യാ​ണ് വി​ക​സി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത്. പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ പ​രി​ധി​യി​ല്‍ നി​ര​വ​ധി മെ​ട്രോ സ്​റ്റേ​ഷ​നു​ക​ളുമുണ്ട്​. മ​ധ്യ​ദോ​ഹ​യി​ലെ നി​ര​വ​ധി സു​പ്ര​ധാ​ന ല​ക്ഷ്യ​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളും രാ​ജ്യ​ത്തി​​െന്‍റ മ​റ്റു ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളും ത​മ്മി​ല്‍ ഗ​താ​ഗ​തം സു​ഗ​മ​മാ​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​ല്‍ പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ പ്രാ​ധാ​ന്യം ഇരട്ടിക്കു​ന്നു​ണ്ട്. ഉ​നൈ​സ സ്ട്രീ​റ്റ് വി​ക​സ​നം, അ​ല്‍മ​താ​ര്‍, വാ​ദി മു​ഷൈ​രി​ബ്, റൗ​ദ​ത്ത് അ​ല്‍ഖ​യ്ല്‍, അ​ല്‍റ​യ്യാ​ന്‍ സ്ട്രീ​റ്റു​ക​ളു​ടെ വി​ക​സ​നം, റു​മൈ​ല ആ​സ്പ​ത്രി​യി​ലേ​ക്കു​ള്ള പ്ര​വേ​ശ​നം വി​ക​സി​പ്പി​ക്ക​ല്‍ എ​ന്നി​വ​യും പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​ണ്.ഈ ​മേ​ഖ​ല​യി​ലെ ഗ​താ​ഗ​ത ഒ​ഴു​ക്ക് സു​ഗ​മ​മാ​ക്കാ​ന്‍ പ​ദ്ധ​തി സ​ഹാ​യ​മാ​കും. എ​^റി​ങ് റോ​ഡി​നും ബി​^റി​ങ് റോ​ഡി​നു​മി​ട​യി​ല്‍ ഗ​താ​ഗ​ത നീ​ക്കം കാ​ര്യ​ക്ഷ​മ​മാ​ക്കു​ക​യും ല​ക്ഷ്യമാണ്​. പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ഫ​രീ​ജ് അ​ബ്​ദുല്‍അ​സീ​സ്, ദോ​ഹ അ​ല്‍ജ​ദീ​ദ്, ഏ​ഷ്യാ​ഡ്, വാ​ദി റ​ഷീ​ദ, അ​ല്‍ഒ​റൂ​ബ, ബി​ന്‍ ദി​ര്‍ഹം എ​ന്നീ ആ​റു ഇ​ന്‍റ​ര്‍സെ​ക്​ഷനു​ക​ള്‍ ന​വീ​ക​രി​ക്കും.ഖ​സ​ര്‍ അ​ല്‍മ​ര്‍മ​ര്‍, അ​ല്‍മ​ന്നാ​യി(​അ​ല്‍ഖ​ലീ​ജ്), വാ​ദി മു​ഷൈ​രി​ബ് (​അ​ല്‍ജെ​യ്ദ ബ്രി​ഡ്ജ്) എ​ന്നീ മൂ​ന്നു റൗ​ണ്ട്‌എ​ബൗ​ട്ടു​ക​ള്‍ സി​ഗ്​നല്‍ കേ​ന്ദ്രീ​കൃ​ത ഇ​ന്‍റ​ര്‍സെ​ക്​ഷ​നു​ക​ളാ​ക്കി മാ​റ്റും.ഈ ​മേ​ഖ​ല​യി​ലെ ഗ​താ​ഗ​ത​സു​ര​ക്ഷ​യെ ശ​ക്തി​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന നി​ര​വ​ധി ഘ​ട​ക​ങ്ങ​ളും പ​ദ്ധ​തി​യി​ലു​ള്‍പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. അ​ല്‍ഖ​ലീ​ജ് സ്ട്രീ​റ്റി​ല്‍ എ​ലി​വേ​റ്റ​റു​ക​ളു​ള്ള ര​ണ്ടു കാ​ല്‍ന​ട​പ്പാ​ല​ങ്ങ​ള്‍ നി​ര്‍മി​ക്കും. ഒ​പ്പം സൈ​ക്കി​ള്‍, കാ​ല്‍ന​ട​പ്പാ​ത​ക​ള്‍, റോ​ഡ് അ​ട​യാ​ള​ങ്ങ​ള്‍, റോ​ഡ് മാ​ര്‍ക്കി​ങ്ങു​ക​ള്‍, പു​തി​യ തെ​രു​വു​വി​ള​ക്കു​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ​യെ​ല്ലാം സ​ജ്ജ​മാ​ക്കും. ലാ​ന്‍ഡ്സ്കേ​പ്പി​ങ് പ്ര​വ​ര്‍ത്തി​ക​ള്‍ക്കു പു​റ​മെ പാ​ര്‍ക്കി​ങ് സൗ​ക​ര്യ​വും വ​ര്‍ധി​പ്പി​ക്കും. ബി​^റി​ങ് റോ​ഡ് വി​ക​സ​ന​പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​സൗ​ക​ര്യ​വി​ക​സ​ന​വും ഉ​ള്‍പ്പെ​ടു​ന്നു.
അഴുക്കുചാല്‍ നവീകരണ പ്രവൃത്തിയും പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമാണ്​. മ​ഴ​ക്കാ​ല​ത്ത് വെ​ള്ളം അ​ടി​ഞ്ഞു​കൂ​ടാ​തിരി​ക്കാ​ന്‍ ഡ്രെ​യി​നേ​ജ് സം​വി​ധാ​നം ന​വീ​ക​രി​ക്ക​ല്‍, നി​ല​വി​ലെ കു​ടി​വെ​ള്ള, ജ​ല​സേ​ച​ന, ഡ്രെ​യി​നേ​ജ് ശൃം​ഖ​ല എ​ന്നി​വ വി​ക​സി​പ്പി​ക്ക​ല്‍ തു​ട​ങ്ങി​യവയും നടക്കും. ഇ​റ്റാ​ല്‍ ക​ണ്‍സ​ള്‍ട്ടി​​െന്‍റ മേ​ല്‍നോ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ അ​ല്‍ജാ​ബ​ര്‍ ആ​ന്‍ഡ്​​ മ​ഖ്ലൂ​ഫ് ക​ണ്‍സ്ട്ര​ക്​ഷ​ന്‍ ക​മ്ബ​നി​യാ​ണ് പ​ദ്ധ​തി ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​ത്.472 മി​ല്യ​ണ്‍ റി​യാ​ലാ​ണ് പ​ദ്ധ​തി​ച്ചെ​ല​വ്. നി​ര്‍മാ​ണ​പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍ ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​തി​നും ചു​റ്റു​മു​ള്ള പാ​ര്‍പ്പി​ട, വാ​ണി​ജ്യ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ല്‍ അ​തി​​െന്‍റ ആ​ഘാ​തം കു​റ​ക്കു​ന്ന​തി​നു​മാ​യി പ​ദ്ധ​തി ന​ട​പ്പാ​ക്ക​ല്‍ അ​ഞ്ചു​ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളാ​യി വി​ഭ​ജി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്നു.പ്ര​ദേ​ശ​ത്തെ താ​മ​സ​ക്കാ​രി​ലും സ​ന്ദ​ര്‍ശ​ക​രി​ലും നി​ര്‍മാ​ണ​പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ആ​ഘാ​തം കു​റ​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ സ്വീകരിച്ചാണ്​ പണികള്‍.പ്ര​ദേ​ശ​ത്തെ താ​മ​സ​ക്കാ​ര്‍ക്ക് അ​സൗ​ക​ര്യം കു​റ​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ദി​വ​സ​ത്തി​ലെ ചി​ല സ​മ​യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ മാ​ത്ര​മാണ്​ ഖ​ന​നം ന​ട​ത്തു​ന്നത്​. ഉ​ത്ഖ​ന​ന സ​മ​യ​ത്ത് ഉ​ണ്ടാ​കു​ന്ന പൊ​ടി​പ​ട​ല​ങ്ങ​ള്‍ നി​യ​ന്ത്രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് വെ​ള്ളം ത​ളി​ക്കാ​ന്‍ വാ​ട്ട​ര്‍ ടാ​ങ്കു​ക​ളും ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കുന്നുണ്ട്​.പ​ദ്ധ​തി ന​ട​പ്പാ​ക്ക​ല്‍ കാ​ല​യ​ള​വി​ല്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ ​െറ​സി​ഡ​ന്‍ഷ്യ​ല്‍ ഏ​രി​യ​ക​ളി​ലേ​ക്കും വാ​ണി​ജ്യ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കു​മു​ള്ള എ​ല്ലാ പ്ര​വേ​ശ​ന​മാ​ര്‍ഗ​ങ്ങ​ളും ഗ​താ​ഗ​ത​ത്തി​നാ​യി തു​റ​ന്നി​ടു​ന്ന​വി​ധ​ത്തി​ലാ​ണ് അ​ട​ച്ചു​പൂ​ട്ട​ലു​ക​ളും വ​ഴി​തി​രി​ച്ചു​വി​ട​ലു​ക​ളും രൂ​പ​ക​ല്‍പ​ന ചെ​യ്തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.