ഖത്തറും ഇന്ത്യയും തമ്മില്‍ ഇരുരാജ്യങ്ങളിലേക്കും പ്രത്യേക വിമാനസര്‍വിസുകള്‍ നടത്താനുള്ള എയര്‍ബബ്​ള്‍ കരാറിന്‍െറ കാലാവധി ഡിസംബര്‍ 31 വരെ നീട്ടി

0

നേരത്തേ ഇത്​ ഒക്​ടോബര്‍ 31 വരെയായിരുന്നു. ഇതിനിടക്ക്​ സാധാരണ വിമാനസര്‍വിസുകള്‍ ആരംഭിക്കുകയാണെങ്കില്‍ അതുവരെയായിരിക്കും കരാര്‍ കാലാവധി. ഖത്തറിലെ ഇന്ത്യന്‍ എംബസിയാണ്​ ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്​.കോവിഡ്​ പ്രതിസന്ധിയില്‍ ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്ക്​ ഖത്തറിലേക്ക്​ യാത്ര ചെയ്യാന്‍ വഴിയൊരുക്കിയ​ എയര്‍ബബ്​ള്‍ കരാര്‍ ആഗസ്​്​റ്റ്​ 18നാണ്​​ പ്രാബല്യത്തില്‍ വന്നത്​. നേരത്തേ ആഗസ്​റ്റ്​ 31വരെയും പിന്നീട്​ ഒക്​ടോബര്‍ 31 വരെയുമാണ്​ കരാര്‍ നീട്ടിയിരുന്നത്​. ഇതാണ്​ ഇപ്പോള്‍ ഡിസംബര്‍ അവസാനം വരെ ആക്കിയിരിക്കുന്നത്​. കരാര്‍ പ്രകാരം നിലവില്‍ ഇന്ത്യന്‍ വിമാനകമ്ബനികളും ഖത്തര്‍ എയര്‍വേ​സും ഇരുരാജ്യങ്ങളിലേക്കും​ സര്‍വിസ്​ നടത്തുന്നുണ്ട്​. ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമയാന മന്ത്രാലയവും ഖത്തര്‍ സിവില്‍ ഏവിയേഷന്‍ അതോറിറ്റിയുമാണ്​ കരാറില്‍ ഒപ്പുവെച്ചത്​. ആകെയുള്ള മൊത്തം സീറ്റുകള്‍ ഇന്ത്യന്‍ കമ്ബനികളും ഖത്തര്‍ എയര്‍വേ​സും പങ്കുവെച്ചാണ്​ സര്‍വിസ് നടത്തുന്നത്​​​. ഖത്തര്‍ വിസയുള്ള ഏത്​ ഇന്ത്യക്കാരനും ഖത്തറിലേക്ക്​ മടങ്ങിയെത്താം. ഖത്തരി പൗരന്മാര്‍ക്കും യാത്ര ചെയ്യാം. എന്നാല്‍, ഖത്തറിലേക്ക്​ മാത്രമുള്ളവരാകണം യാത്രക്കാര്‍. ആഗസ്​റ്റ്​ ഒന്നുമുതല്‍ ഐ.ഡി കാലാവധി കഴിഞ്ഞ ഇന്ത്യക്കാര്‍ റീ എന്‍ട്രി പെര്‍മിറ്റ്​ എടുത്ത്​ ഖത്തറിലേക്ക്​ മടങ്ങിയെത്തുന്നുണ്ട്​.https://portal.www.gov.qa/wps/portal/qsports/home എന്ന ഖത്തര്‍ പോര്‍ട്ടല്‍ വഴിയാണ്​ പെര്‍മിറ്റിന്​ അപേക്ഷ നല്‍കേണ്ടത്​. വിസാകാലാവധി കഴിഞ്ഞവര്‍ക്കുള്ള ഫീസ്​ ഖത്തര്‍ ഒഴിവാക്കിയിട്ടുമുണ്ട്​.ആഗസ്​റ്റ്​ ഒന്നുമുതല്‍ ഐ.ഡി കാലാവധി കഴിഞ്ഞ ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്കടക്കം റീ എന്‍ട്രി പെര്‍മിറ്റ്​ എടുത്ത്​ ഖത്തറിലേക്ക്​ മടങ്ങാനുള്ള അനുമതിയുണ്ട്​. എന്നാല്‍, മറ്റ്​ രാജ്യങ്ങളിലേക്കുള്ള വിമാനസര്‍വിസുകള്‍ക്കുള്ള വിലക്ക്​​ ഇന്ത്യ ആഗസ്​റ്റ്​ 31 വരെ നീട്ടിയതോടെ ഇന്ത്യക്കാരുടെ മടക്കം അനിശ്ചിതത്വത്തിലായിരുന്നു.ഇരുരാജ്യങ്ങളും തമ്മില്‍ പ്രത്യേക കരാര്‍ ഉണ്ടാക്കണമെന്ന്​ ശക്​തമായ ആവശ്യങ്ങള്‍ ഉയര്‍ന്നിരുന്നു. ഇതിനെ തുടര്‍ന്നാണ്​ എയര്‍ബബ്​ള്‍ കരാര്‍ നിലവില്‍ വന്നത്​. ധാരണാപത്രത്തില്‍ ഇരുരാജ്യങ്ങളും ഒപ്പുവെച്ചതോടെ നിരവധി ഇന്ത്യക്കാര്‍ ഖത്തറില്‍ മടങ്ങിയെത്തുന്നുണ്ട്​. മലയാളികളടക്കം നിരവധി പേര്‍ നിലവില്‍ തിരിച്ചെത്തിക്കഴിഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.