രാജ്യത്ത് കോവിഡ്​ പ്രതിരോധ വാക്​സിന്‍ സൗജന്യമാക്കിയതിന്​ പിന്നാലെ ചെലവ്​ ചുരുക്കാനുള്ള കര്‍ശന നിര്‍ദേശങ്ങളുമായി കേന്ദ്ര ധനകാര്യമന്ത്രാലയം

0

ഇത് സംബന്ധിച്ച നിര്‍ദേശം വിവിധ മന്ത്രാലയങ്ങള്‍ക്കും ഡിപ്പാര്‍ട്ടുമെന്‍റുകള്‍ക്കും നല്‍കി. അത്യാവശ്യമല്ലാത്ത ചെലവുകള്‍ പരമാവധി ഒഴിവാക്കണമെന്ന്​ ധനകാര്യമന്ത്രാലയം പുറത്തിറക്കിയ കുറിപ്പില്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു .“പദ്ധതിയേതര ചെലവ്​ പൂര്‍ണമായും ഒഴിവാക്കണം. പദ്ധതി ചെലവില്‍ 20 ശതമാനത്തിന്‍റെയെങ്കിലും കുറവ്​ വരുത്തണമെന്ന്​ ധനകാര്യമന്ത്രാലയം വ്യക്​തമാക്കുന്നു. ജോലിയിലെ ഓവര്‍ ടൈം അലവന്‍സ്​, വിദേശ-അഭ്യന്തര വിമാന യാത്ര, ഭരണനിര്‍വഹണ ചെലവ്​, ഓഫീസ്​ ചെലവ്​, പരസ്യം, ഗ്രാന്‍റുകള്‍, പബ്ലിസിറ്റി എന്നിവയിലെല്ലാം നിയന്ത്രണം വേണമെന്നാണ്​ ധനകാര്യമന്ത്രാലയത്തിന്‍റെ സുപ്രധാന നിര്‍ദ്ദേശം .പ്രധാനമന്ത്രി അടുത്തിടെ വാക്​സിന്‍ നയത്തില്‍ മാറ്റം വരുത്തിയതിന്​ പിന്നാലെയാണ്​ ചെലവ്​ ചുരുക്കാന്‍ ആവശ്യ​പ്പെട്ട്​ വിവിധ മന്ത്രാലയങ്ങള്‍ക്കും ഡിപ്പാര്‍ട്ട്​മെന്‍റുകള്‍ക്കും ധനകാര്യമന്ത്രാലയം കത്ത്​ നല്‍കിയത്​. വാക്​സിന്‍റെ സൗജന്യ വിതരണത്തിനായി 35,000 കോടിയാണ്​ ബജറ്റില്‍ വകയിരുത്തിയത്​. എന്നാല്‍, ഇതിന്​ ഏ​കദേശം 50,000 കോടി ചെലവാകുമെന്നാണ്​ നിഗമനം ​. ഇതിന്​ പുറമേ സൗജന്യ റേഷന്​ ഒരു ലക്ഷം കോടിയും വേണം. ദീപാവലി വരെ സൗജന്യ റേഷന്‍ നല്‍കുമെന്നാണ്​ കേന്ദ്രസര്‍ക്കാര്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചത് .

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.