സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ വില കൊടുത്തു വാങ്ങിയ കോവിഷീല്‍ഡ് വാക്സിന്റെ ആദ്യഘട്ടം 3,50,000 ഡോസ് വാക്സിന്‍ നെടുമ്ബാശ്ശേരി വിമാനത്താവളത്തില്‍ എത്തിച്ചേര്‍ന്നു

0

ഇന്‍സ്ററിറ്റ്യൂട്ടില്‍ നിന്ന് വാങ്ങിയ കോവിഷീല്‍ഡ് വാക്സിനാണ്​ ഇത്​.ഇന്ന് ഉച്ചക്ക് നെടുമ്ബാശ്ശേരി വിമാനത്താവളത്തിലാണ് വാക്‌സിന്‍ എത്തിയത്. തുടര്‍ന്ന് സെറം ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിന്റെ വാഹനത്തില്‍ മഞ്ഞുമ്മലിലെ കെ.എം.സി.എല്‍ വെയര്‍ഹൗസിലേക്ക്​ മാറ്റി. ഇത് പിന്നീട്​ മറ്റ്​ ജില്ലകളിലേക്ക് നല്‍കും.18- 45 പ്രായമുളളവരില്‍ ഗുരുതരരോഗം ഉള്ളവര്‍ക്കും പൊതുജനങ്ങളുമായി കൂടുതല്‍ ഇടപഴകുന്ന വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കുമാണ്​ ഈ വാക്​സിന്‍ നല്‍കുന്നതില്‍ മുന്‍ഗണന. 18- 45 പ്രായമുളളവരില്‍ നിലവില്‍ കാന്‍സര്‍, വൃക്കരോഗം, ഹൃദ്രോഗം തുടങ്ങിയ മറ്റു രോഗങ്ങള്‍ കൊണ്ട്​ പ്രയാസപ്പെടുന്നവര്‍ക്കാണ്​​ സര്‍ക്കാര്‍ മുന്‍ഗണന നല്‍കുന്നത്​. ഇവര്‍ക്ക്​ കോവിഡ്​ ബാധിക്കുന്നത്​ കൂടുതല്‍ അപകടകരമാകാന്‍ സാദ്ധ്യതയുള്ളതിനാലാണിത്​.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.