പ്രസാര്‍ ഭാരതിക്കുകീഴിലെ 400ഒാളം എഫ്​.എം സ്​റ്റേഷനുകള്‍ നിര്‍ത്തലാക്കാന്‍ തീരുമാനം

0

കാസര്‍കോട്​: രാജ്യത്തെ റേഡിയോ സ്​റ്റേഷനുകള്‍ക്ക്​ ഇതുസംബന്ധമായ സൂചന നല്‍കി​ നവംബര്‍ 18ന്​ പ്രസാര്‍ ഭാരതിയുടെ കത്ത്​ ലഭിച്ചു. 2020 സെപ്​റ്റംബര്‍ 29, ഒക്​ടോബര്‍ 14 തീയതികളില്‍ ചേര്‍ന്ന പ്രസാര്‍ ഭാരതി ഡയറക്​ടര്‍ ബോര്‍ഡിലാണ്​ തീരുമാനം. നിലവിലുള്ള മത്സര വിപണിയില്‍ പുതിയ ബ്രാന്‍ഡുമായി രംഗത്തുവരുന്നതി​െന്‍റ ഭാഗമായി ​െപാതുതാല്‍പര്യവും വാണിജ്യ പരിഗണനയും ഒരുമിപ്പിക്കുന്ന പുതിയ ബ്രാന്‍ഡായിരിക്കും ഇനി ആകാശവാണി നിലയങ്ങള്‍ എന്നാണ്​ കത്തില്‍ പരാമര്‍ശിക്കുന്നത്​.ഇതാണ്​ തീരുമാനമെങ്കിലും ഒരു ഭാഷയില്‍/ഒരു സംസ്​ഥാനത്ത്/അനിവാര്യം എന്ന്​ തോന്നുന്ന, നിലയങ്ങള്‍ നിലനിര്‍ത്തി മറ്റ്​ എഫ്​.എമ്മുകളെയെല്ലാം പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു സ്​റ്റേഷ​െന്‍റ കീഴില്‍ കോണ്‍ട്രിബ്യൂട്ടറി സ്​റ്റേഷനുകളാക്കി മാറ്റാനാണ് ​പോകുന്ന​െതന്ന്​ ബോര്‍ഡ്​ യോഗത്തി​െന്‍റ മിനുട്​സില്‍ സൂചന നല്‍കുന്നുണ്ട്​. എഫ്​.എം നിലയങ്ങളിലൂടെ വികേന്ദ്രീകരിക്ക​​െപ്പട്ട ആകാശവാണിയില്‍ ഇനി പ്രാദേശിക വാര്‍ത്തകളും പരിപാടികളും കുറയും. കേരളത്തില്‍ തിരുവനന്തപുരം ഒഴികെ ആറു നിലയങ്ങള്‍ കോണ്‍ട്രിബ്യൂട്ടറി നിലയങ്ങളാകും. വികേന്ദ്രീകൃത പരിപാടികള്‍ കാരണം കലാകാരന്മാര്‍ക്ക്​ മാത്രം പ്രതിവര്‍ഷം ആയിരം കോടി രൂപയുടെ ബ​ജറ്റ്​ തുക ‘നഷ്​ട’മാകുന്നുണ്ടെന്നാണ്​ കണ്ടെത്തല്‍​. ചെറുസ്​റ്റേഷനുകള്‍ നിര്‍ത്തലാക്കി ഒരു സ്​റ്റേഷന്‍ എന്നതിലേക്ക്​ കടന്നാല്‍ പരസ്യവരുമാനം വര്‍ധിപ്പിക്കാമെന്നും പ്രസാര്‍ ഭാരതി കരുതുന്നു.1995 മുതല്‍ നിയമനം നി​രോധിച്ച പ്രസാര്‍ ഭാരതിയില്‍ ഇപ്പോള്‍ 40000 ജീവനക്കാരുണ്ട്​. ഇതില്‍ മഹാഭൂരിപക്ഷവും ആകാശവാണിയിലെ എന്‍ജിനീയര്‍മാരാണ്​. ഡിജിറ്റല്‍ യുഗത്തില്‍ ഇത്രയും എന്‍ജിനീയര്‍മാര്‍ വേണ്ട. റേഡിയോ പരിപാടികള്‍ക്ക്​ ആപ്​ പ്രചാരവും ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്​. 2024ല്‍ ഇപ്പോഴുള്ള ജീവനക്കാരില്‍ 75 ശതമാനം വിരമിക്കും. അതോടെ ആകാശവാണി പൊതുമേഖലയില്‍ അവസാനിപ്പിക്കാമെന്നാണ്​ കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാറി​െന്‍റ ആലോചനയെന്ന്​ ആകാശവാണി കേന്ദ്രങ്ങള്‍ പ്രതികരിച്ചു.’പ്രസാര്‍ ഭാരതിക്ക്​ 450 റേഡിയോ സ്​റ്റേഷനുകളും സ്വകാര്യ മേഖലയില്‍ 369 സ്​റ്റേഷനുകളുമാണുള്ളത്​. 55 ശതമാനം റേഡിയോ മേഖലയാണ്​ പ്രസാര്‍ ഭാരതിക്കുള്ളത്​. ഇത്​ കുറച്ചുകൊണ്ടുവരുകയും ഇൗ മേഖലയില്‍ നിന്നും പിന്‍വാങ്ങുകയും ചെയ്യുകയെന്ന ലക്ഷ്യമാണുള്ളത്​’-ആകാശവാണി ജീവനക്കാര്‍ പറയുന്നു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.