ചർമ്മ പ്രശ്നങ്ങൾ അകറ്റാൻ റോസ് വാട്ടർ

0

റോസാപ്പൂവിതളുകൾ വെള്ളത്തിൽ കുതിർത്താണ് റോസ് വാട്ടർ ഉണ്ടാക്കുന്നത്. ചർമത്തിലെ പ്രകൃതിദത്ത ഓയിലുകളെ ബാലൻസ് ചെയ്യുന്നതിനാൽ ചർമം എപ്പോഴും ഉന്മേഷപ്രദമാക്കുവാൻ റോസ് വാട്ടറിന് കഴിയും എന്ന് പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.ചർമത്തിൽ ജലാംശം നിലനിർത്താനും ഏറെ ഫലപ്രദമാണ് റോസ് വാട്ടർ. ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളാൽ സമ്പുഷ്ടമായ റോസ് വാട്ടർ പ്രായക്കൂടുതൽ മൂലം ചർമത്തിലുണ്ടാകുന്ന ചുളിവുകൾക്കും പരിഹാരമാണ്. ആന്റിബാക്ടീരിയിൽ-ആന്റി ഇൻഫ്‌ളമേറ്ററി ഗുണങ്ങളും റോസ് വാട്ടറിനെ മികച്ചതാക്കുന്നു.റോസ് വാട്ടറിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ ഗുണം അതിന്റെ ശക്തമായ വിരുദ്ധ ബാഹ്യാവിഷ്ക്കാര ഗുണങ്ങളാണ്. ആന്തരികവും ബാഹ്യവുമായ ഒന്നിലധികം രോഗങ്ങൾ ചികിത്സിക്കാൻ ഈ ഗുണങ്ങൾ സഹായിക്കും.റോസ് വാട്ടറിന് ശക്തമായ ആന്റിസെപ്റ്റിക് ഗുണങ്ങളുണ്ട്. ഇത് അണുബാധ തടയാനും ചികിത്സിക്കാനും കഴിയും. റോസ് വാട്ടർ പലപ്പോഴും പ്രകൃതിദത്തവും ഔഷധവുമായ ചികിത്സകളിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.റോസ് ഇതളുകളിലും റോസ് ഓയിലിലും ധാരാളം ശക്തമായ ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് കോശങ്ങളെ കേടുപാടുകളിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കും. ഈ ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകൾക്ക് ലിപിഡ് പെറോക്‌സിഡേഷൻ ഇൻഹിബിറ്ററി ഇഫക്റ്റുകൾ ഉണ്ടെന്ന് ഒരു പഠനത്തിൽ കണ്ടെത്തി. ഇത് ഫലമായി ശക്തമായ സെൽ സംരക്ഷണം നൽകുന്നു. ചുളിവുകൾ കുറയ്ക്കാനുള്ള സൗന്ദര്യവർദ്ധക ഉൽപ്പന്നങ്ങളിൽ റോസ് വാട്ടർ ഉപയോ​ഗിച്ച് വരുന്നു.റോസ് വാട്ടറിന് ആന്റി -ഇൻഫ്ലമേറ്ററി ഗുണങ്ങളുണ്ട്. ഇത് ചർമ്മത്തിന്റെ ചുവപ്പ് കുറയ്ക്കാനും മുഖക്കുരു, ഡെർമറ്റൈറ്റിസ്, എക്സിമ എന്നിവയിൽ നിന്ന് മുക്തി നേടാനും സഹായിക്കുന്നു. ഇത് ഒരു മികച്ച ക്ലെൻസറും അടഞ്ഞുപോയ സുഷിരങ്ങളിൽ അടിഞ്ഞുകൂടിയ എണ്ണയും അഴുക്കും നീക്കം ചെയ്യാൻ സഹായിക്കുന്നു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.