യു.​എ.​ഇ​യി​ലെ സ്കൂ​ളു​ക​ളി​ല്‍ ഇ​ന്ന് മു​ത​ല്‍ ശൈ​ത്യ​കാ​ല അ​വ​ധി തു​ട​ങ്ങു​ന്നു

0

മൂ​ന്നാ​ഴ്ച​ത്തേ​ക്ക് ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ പ​ഠ​ന​ത്തി​നും നേ​രി​ട്ടു​ള്ള പ​ഠ​ന​രീ​തി​ക്കും അ​വ​ധി​യാ​യി​രി​ക്കും. കു​ട്ടി​ക​ള്‍ സ്കൂ​ളി​ലെ​ത്തി മു​ഖാ​മു​ഖ​മു​ള്ള പ​ഠ​ന​വും കു​ട്ടി​ക​ള്‍ വീ​ട്ടി​ല്‍ ത​ന്നെ ഇ​രു​ന്നു​കൊ​ണ്ടു​ള്ള ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ പ​ഠ​ന​വും ഒ​രു​മി​ച്ചു​ള്ള രീ​തി​യാ​ണ് ക​ഴി​ഞ്ഞ പാ​ദ​ത്തി​ല്‍ ന​ട​ന്നി​രു​ന്ന​ത്. താ​ഴെ ക്ലാ​സി​ലു​ള്ള കു​ട്ടി​ക​ളും വി​വി​ധ ബോ​ര്‍​ഡ് പ​രീ​ക്ഷ​ക​ളു​ള്ള കു​ട്ടി​ക​ളു​മാ​ണ് സ്കൂ​ളി​ല്‍ വ​ന്നി​രു​ന്ന​ത്. ഏ​ത് രീ​തി​വേ​ണ​മെ​ങ്കി​ലും ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ള്‍​ക്ക് തി​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്കാ​മാ​യി​രു​ന്നു.ശൈ​ത്യ​കാ​ല അ​വ​ധി​ക്ക് ശേ​ഷം 2021 ജ​നു​വ​രി മൂ​ന്നി​ന് സ്കൂ​ളു​ക​ള്‍ തു​റ​ക്കു​മ്ബോ​ള്‍ മു​ഴു​വ​ന്‍ ക്ലാ​സു​ക​ളി​ലും നേ​രി​ട്ടു​ള്ള പ​ഠ​ന​മോ ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ പ​ഠ​ന​മോ തി​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്കാ​നു​ള്ള അ​വ​സ​രം ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ള്‍​ക്ക് ഉ​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്നാ​ണ് ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട വ​കു​പ്പു​ക​ള്‍ അ​റി​യി​ക്കു​ന്ന​ത്. വി​വി​ധ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വ​കു​പ്പു​ക​ളു​ടെ തു​ട​ര്‍​ച്ച​യാ​യ ക​ര്‍​ശ​ന പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ള്‍​ക്കി​ട​യി​ലാ​ണ് ഈ ​കാ​ല​യ​ള​വി​ല്‍ സ്കൂ​ളു​ക​ള്‍ തു​റ​ന്നു​പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ച​ത്. ഓ​രോ ര​ണ്ടാ​ഴ്ച​ക്കി​ട​യി​ലും സ്കൂ​ള്‍ ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍​ക്ക് സൗ​ജ​ന്യ കോ​വി​ഡ് പ​രി​ശോ​ധ​ന​യും ന​ട​ക്കു​ന്നു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു.ഏ​ഷ്യ​ന്‍ സ്കൂ​ളു​ക​ളു​ടെ ര​ണ്ടാം പാ​ദ​ത്തി​െന്‍റ അ​വ​സാ​ന​മാ​യി​രു​ന്നു ഇ​ന്ന​ലെ. ഏ​ഷ്യ​ന്‍ ഇ​ത​ര പാ​ഠ്യ​പ​ദ്ധ​തി​യി​ലു​ള്ള സ്കൂ​ളു​ക​ളു​ടെ ആ​ദ്യ പാ​ദ​ത്തി​െന്‍റ അ​വ​സാ​ന​വും. സാ​ധാ​ര​ണ ക​ലാ​കാ​യി​ക മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ളും പ​ഠ​ന​യാ​ത്ര​ക​ളും ആ​ഘോ​ഷ പ​രി​പാ​ടി​ക​ളു​മൊ​ക്കെ ന​ട​ക്കാ​റു​ള്ള​ത് ഈ ​പാ​ദ​ത്തി​ലാ​ണ്. എ​ന്നാ​ല്‍, കോ​വി​ഡ് നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി കു​ട്ടി​ക​ള്‍ ഒ​രു​മി​ച്ചു​ചേ​രു​ന്ന​തി​നും വി​നോ​ദ യാ​ത്ര​ക​ള്‍​ക്കു​മൊ​ക്കെ നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ ഉ​ള്ള​തി​നാ​ല്‍ പ​ല ക​ലാ​പ​രി​പാ​ടി​ക​ളും മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ളും കാ​യി​ക പ​രി​ശീ​ല​ങ്ങ​ളു​മൊ​ക്കെ ഓ​ണ്‍​ലൈ​നി​ലൂ​ടെ​യാ​ണ് ന​ട​ന്നി​രു​ന്ന​ത്.പ​ല കു​ട്ടി​ക​ളും നേ​ര​ത്തെ ത​ന്നെ നാ​ട്ടി​ലെ​ത്തി​യ​തി​നാ​ല്‍ സാ​ധാ​ര​ണ അ​വ​ധി​ക്കാ​ല​ത്തി​െന്‍റ തി​ര​ക്കു​ക​ളൊ​ന്നും വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ലി​ല്ല. എ​ങ്കി​ലും, അ​ത്യാ​വ​ശ്യ​ക്കാ​രു​ടെ തി​ര​ക്ക്​ മു​ന്നി​ല്‍​ക്ക​ണ്ട്​ വി​മാ​ന​ക്ക​മ്ബ​നി​ക​ള്‍ നി​ര​ക്ക്​ കു​ത്ത​നെ വ​ര്‍​ധി​പ്പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ക്രി​സ്മ​സ്, പു​തു​വ​ത്സ​രം, തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ്​ എ​ന്നി​വ മു​ന്നി​ല്‍​ക്ക​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു നി​ര​ക്ക്​ വ​ര്‍​ധ​ന. നാ​ട്ടി​ലെ ക്വാ​റ​ന്‍​റീ​നും തി​രി​ച്ചെ​ത്തു​േ​മ്ബാ​ഴു​ള്ള ക്വാ​റ​ന്‍​റീ​നും സു​ര​ക്ഷ​യും മു​ന്‍​നി​ര്‍​ത്തി​യാ​ണ്​ പ​ല ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ളും അ​വ​ധി യാ​​ത്ര ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.