ജ​ല, വൈ​ദ്യു​ത ഉ​പ​ഭോ​ഗം കൃ​ത്യ​മാ​യി തി​ട്ട​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തി‍െന്‍റ​യും യൂ​ട്ടി​ലി​റ്റീ​സ്​ ഇ​ന്‍​ഡ​സ്​​ട്രി ഡി​ജി​റ്റ​ല്‍​വ​ത്​​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തി‍െന്‍റ​യും ഭാ​ഗ​മാ​യി പു​തി​യ സ്​​മാ​ര്‍​ട്ട് മീ​റ്റ​റു​ക​ള്‍ സ്​​ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന​ത് ഉ​ട​ന്‍ ആ​രം​ഭി​ക്കും

0

ദോ​ഹ: 

ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ് ഓ​ഫ് തി​ങ്സ്​ (ഐ.​ഒ.​ടി) അ​വ​ത​രി​പ്പി​ക്കു​ന്ന സ്​​മാ​ര്‍​ട്ട് മീ​റ്റ​റു​ക​ളാ​ണ് ഇ​തി​നാ​യി തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ത്തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.ഇ​തി‍െന്‍റ ഭാ​ഗ​മാ​യി ഖ​ത്ത​ര്‍ ജ​ന​റ​ല്‍ ഇ​ല​ക്‌ട്രി​സി​റ്റി ആ​ന്‍​ഡ് വാ​ട്ട​ര്‍ കോ​ര്‍​പ​റേ​ഷ​നും (ക​ഹ്റ​മ) വോ​ഡ​ഫോ​ണ്‍ ഖ​ത്ത​റും ത​മ്മി​ല്‍ പു​തി​യ ക​രാ​റി​ല്‍ ഒ​പ്പു​വെ​ച്ചു. ക​ഹ്റ​മ ആ​സ്​​ഥാ​ന​ത്ത് ന​ട​ന്ന ച​ട​ങ്ങി​ല്‍ പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റ് എ​ന്‍​ജി. ഇ​സ്സ ബി​ന്‍ ഹി​ലാ​ല്‍ അ​ല്‍ കു​വാ​രി, വോ​ഡ​ഫോ​ണ്‍ ഖ​ത്ത​ര്‍ സി.​ഇ.​ഒ ശൈ​ഖ് ഹ​മ​ദ് ബി​ന്‍ അ​ബ്​​ദു​ല്ല ആ​ല്‍​ഥാ​നി എ​ന്നി​വ​ര്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ക്കു​ക​യും ക​രാ​റി​ല്‍ ഒ​പ്പു​വെ​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്​​തു.ക​രാ​ര്‍ പ്ര​കാ​രം രാ​ജ്യ​ത്തു​ട​നീ​ളം സ്​​ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന ആ​റ് ല​ക്ഷ​ത്തോ​ളം വ​രു​ന്ന സ്​​മാ​ര്‍​ട്ട് മീ​റ്റ​റു​ക​ളി​ല്‍ വോ​ഡ​ഫോ​ണ്‍ ഐ.​ഒ.​ടി സി​മ്മു​ക​ള്‍ ഘ​ടി​പ്പി​ക്കും. ഇ​ത് വ​ഴി കൃ​ത്യ​സ​മ​യ​ത്ത് മീ​റ്റ​ര്‍ റീ​ഡി​ങ് വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ക​ഹ്റ​മ​യി​ലേ​ക്ക് സ്വ​യം എ​ത്തി​ച്ച്‌ ന​ല്‍​കും.വോ​ഡ​ഫോ​ണ്‍ ഖ​ത്ത​റി‍െന്‍റ മേ​ല്‍​നോ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന ഐ.​ഒ.​ടി സു​ര​ക്ഷി​ത​മാ​യ സേ​വ​ന​മാ​ണ് നി​ര്‍​വ​ഹി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​തു​വ​ഴി ക​ഹ്റ​മ​ക്ക് ഐ.​ഒ.​ടി​യു​മാ​യി ബ​ന്ധി​പ്പി​ച്ച സ്​​മാ​ര്‍​ട്ട് മീ​റ്റ​റു​ക​ളു​ടെ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​നം നേ​രി​ട്ട് വീ​ക്ഷി​ക്കാ​നും നി​യ​ന്ത്രി​ക്കാ​നും സാ​ധി​ക്കും.പു​തി​യ സ്​​മാ​ര്‍​ട്ട് മീ​റ്റ​റു​ക​ള്‍ എ​ത്തു​ന്ന​തോ​ടെ ടെ​ക്​​നീ​ഷ്യ​ന്മാ​ര്‍ വ​ഴി ന​ട​ന്നി​രു​ന്ന മാ​നു​വ​ല്‍ മീ​റ്റ​ര്‍ റീ​ഡി​ങ്ങും മീ​റ്റ​റു​ക​ളും പ​ഴ​ങ്ക​ഥ​യാ​കും. റീ​ഡി​ങ്​ പ്ര​ക്രി​യ ഓ​ട്ടോ​മാ​റ്റി​ക് രീ​തി​യി​ലേ​ക്ക് മാ​റു​ന്ന​തോ​ടെ റെ​സി​ഡ​ന്‍​ഷ്യ​ല്‍, ബി​സി​ന​സ്​ ഉ​പ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ള്‍​ക്ക് കൃ​ത്യ​സ​മ​യ​ത്ത് കൃ​ത്യ​മാ​യ റീ​ഡി​ങും ബി​ല്ലും ല​ഭി​ച്ചു​തു​ട​ങ്ങും. കൂ​ടാ​തെ ക​ഹ്റ​മ​ക്ക് പ്ര​സ്​​തു​ത സം​വി​ധാ​നം വ​ഴി ഏ​ത് സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലും ജ​ല, വൈ​ദ്യു​ത ക​ണ​ക്ഷ​ന്‍ സ്​​ഥാ​പി​ക്കാ​നോ വേ​ര്‍​പെ​ടു​ത്താ​നോ സാ​ധി​ക്കും.ഉ​പ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ള്‍​ക്ക് ത​ങ്ങ​ളു​ടെ ജ​ല, വൈ​ദ്യു​ത ഉ​പ​ഭോ​ഗം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌ കൂ​ടു​ത​ല്‍ അ​വ​ബോ​ധം ന​ല്‍​കാ​നും ഇ​ത്ത​രം സ്​​മാ​ര്‍​ട്ട് മീ​റ്റ​റു​ക​ള്‍​ക്ക് സാ​ധി​ക്കും. ഇ​ത് ഈ​ര്‍​ജ ഉ​പ​ഭോ​ഗം കു​റ​ക്കാ​നും ഉ​പ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ളി​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്ത ബോ​ധം സൃ​ഷ്​​ടി​ക്കാ​നും ഇ​ട​യാ​ക്കും.ക​ഹ്റ​മ​യു​ടെ ദീ​ര്‍​ഘ​കാ​ല​മാ​യു​ള്ള സ്​​ട്രാ​റ്റ​ജി​യു​ടെ കേ​ന്ദ്ര​ഭാ​ഗ​മാ​ണ് സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ഡി​ജി​റ്റ​ല്‍ പ​രി​ണാ​മ​മെ​ന്നും ക​ഹ്റ​മ​യു​ടെ ഇ-​സേ​വ​ന​ങ്ങ​ള്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ത​ന്നെ മി​ക​ച്ച്‌ നി​ല്‍​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന അം​ഗീ​കാ​രം അ​ഭി​മാ​ന​ക​ര​മാ​ണെ​ന്നും ഇ​സ്സ ഹി​ലാ​ല്‍ അ​ല്‍ കു​വാ​രി പ​റ​ഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.