ഇന്ത്യൻ ഓയിലിൻ്റെ സ്വച്ഛത പഖ്‌വാദ പരിപാടി നഗരത്തിലെ കൂടുതൽ സ്കൂളുകളിലേക്ക് ആവേശം വിതറി മന്ത്രി സുരേഷ് ഗോപി

0

തിരുവനന്തപുരം :-ശുചിത്വവും പാരിസ്ഥിതിക സുസ്ഥിരതയും വിജയകരമായി പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ ഓയിലിൻ്റെ സ്വച്ഛത പഖ്വാദ പരിപാടി തലസ്ഥാനത്ത് നാല് സ്കൂളുകളിൽ നടന്നു. ഗവ. മോഡൽ ഗേൾസ് ഹയർസെക്കൻഡറി സ്കൂൾ, പട്ടം, കേന്ദ്രീയ വിദ്യാലയം,ഗവ. എച്ച്എസ്എസ് മണക്കാട്, ഹോളി ഏഞ്ചൽസ് കോൺവെൻ്റ് സ്കൂൾ, എന്നിവിടങ്ങളിലായി നടന്നു . പെട്രോളിയം ആൻഡ് നാച്ചുറൽ ഗ്യാസ് ആൻഡ് ടൂറിസം സഹമന്ത്രി സുരേഷ്ഗോപിയും കേരളത്തിലെ എണ്ണ വ്യവസായ സംസ്ഥാന തല കോ-ഓർഡിനേറ്ററും ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കേരളത്തിൻ്റെ സംസ്ഥാന മേധാവിയുമായ ഗീതിക വർമ്മയും നേതൃത്വം നൽകി. ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ കോർപ്പറേറ്റ് ഓഫീസ് ചീഫ് ജനറൽ മാനേജർ പ്രകാശ് എബ്രഹാം പങ്കെടുത്തു.ഓരോ സ്ഥലത്തും, മന്ത്രി സുരേഷ് ഗോപി വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും അധ്യാപകർക്കും ജീവനക്കാർക്കും സ്വച്ഛതാ പ്രതിജ്ഞ ചൊല്ലിക്കൊടുത്തു, ഹരിത പരിസ്ഥിതി പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രതീകാത്മക ആംഗ്യമെന്ന നിലയിൽ, വനവൽക്കരണത്തിലും പാരിസ്ഥിതിക സുസ്ഥിരതയിലും സജീവമായ പങ്കാളിത്തം പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് സുരേഷ് ഗോപി എല്ലാ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും വൃക്ഷത്തൈകൾ സമ്മാനിച്ചു. പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷണത്തിൽ ഇന്ത്യൻ ഓയിലിൻ്റെ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധത ഊട്ടിയുറപ്പിച്ചുകൊണ്ട് ഗീതിക വർമ്മ മന്ത്രിക്ക് വൃക്ഷത്തൈ കൈമാറി. കൂടാതെ, എല്ലാ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും വ്യക്തിഗത ശുചിത്വം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന ശുചിത്വ കിറ്റുകളും മന്ത്രി വിതരണം ചെയ്തു.പ്രധാനമന്ത്രി ആരംഭിച്ച സ്വച്ഛ് ഭാരത്പരിവർത്തനപരമായ മാറ്റങ്ങൾ കൊണ്ടുവരുമെന്ന് സുരേഷ് ഗോപി പറഞ്ഞൂ. ഈ സംരംഭം ഇന്ത്യയുടെ ശുചിത്വവും ആരോഗ്യ പരിരക്ഷക്ക് ഉദകും വിധം ഗണ്യമായി മെച്ചപ്പെട്ടുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ശുചിത്വത്തിലേക്കുള്ള സുസ്ഥിരമായ മുന്നേറ്റം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിലും വൃത്തിയുള്ളതും ആരോഗ്യകരവുമായ രാഷ്ട്രം കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിനും സ്വച്ഛത പഖ്‌വാദകൊണ്ട് ലക്ഷ്യമിടുന്നതെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു.ഹരിത പരിസ്ഥിതിയുടെ നിർണായക ആവശ്യകതയും അദ്ദേഹം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു, പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദ രീതികൾ സ്വീകരിക്കാൻ സമൂഹത്തെ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ആവാസവ്യവസ്ഥയെ പരിപോഷിപ്പിക്കുന്നതിന് ജൈവവൈവിധ്യ സൗഹൃദ മരങ്ങൾ നട്ടുപിടിപ്പിക്കേണ്ടതിൻ്റെ പ്രാധാന്യം എടുത്തുകാണിക്കുകയും ചെയ്തു.സ്കൂളുകളിൽ സാനിറ്ററി പാഡ് വെൻഡിംഗ് മെഷീനുകളുടെയും സാനിറ്ററി നാപ്കിൻ ഇൻസിനറേറ്ററുകളുടെയും ഉദ്ഘാടനവും സുരേഷ് ഗോപി നിർവഹിച്ചു. പരിപാടിയിലൂടെ ആർത്തവ ശുചിത്വ മാനേജ്മെൻ്റ് മെച്ചപ്പെടുത്താനും വിദ്യാർത്ഥിനികളെ പിന്തുണയ്ക്കാനും ലക്ഷ്യമിടുന്നു. സ്‌കൂൾ കമ്മ്യൂണിറ്റികളിൽ നിന്ന് ഇൻസ്റ്റാളേഷനുകൾ വലിയ പ്രശംസ നേടി.ഓരോ സ്‌കൂളിലെയും വിദ്യാർത്ഥികളുമായുള്ള മന്ത്രിയുടെ ആശയവിനിമയം ആകർഷകവും പ്രചോദനാത്മകവുമായിരുന്നു. ശുചിത്വ ഡ്രൈവുകളിൽ സജീവമായ പങ്ക് വഹിക്കാനും അവരുടെ ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ സുസ്ഥിരമായ രീതികൾ സ്വീകരിക്കാനും അദ്ദേഹം വിദ്യാർത്ഥികളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചു. ശുചിത്വത്തിൻ്റെയും പരിസ്ഥിതി സുസ്ഥിരതയുടെയും അംബാസഡർമാരാകാൻ അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ വാക്കുകൾ യുവമനസ്സുകളെ പ്രചോദിപ്പിച്ചു.തിരുവനന്തപുരത്ത് നടന്ന സ്വച്ഛത പഖ്‌വാദ-2024 പരിപാടി, ശുചിത്വത്തിൻ്റെയും പാരിസ്ഥിതിക അവബോധത്തിൻ്റെയും സംസ്‌കാരം വളർത്തിയെടുക്കാനുള്ള ഇന്ത്യൻ ഓയിലിൻ്റെ ശക്തവും സുസ്ഥിരവുമായ പ്രതിബദ്ധതയെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു. സജീവമായ പങ്കാളിത്തത്തിലൂടെയും സമർപ്പിത ശ്രമങ്ങളിലൂടെയും, ഇന്ത്യൻ ഓയിൽ സ്വച്ഛ് ഭാരത് ദൗത്യത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന സംരംഭങ്ങൾക്ക് നേതൃത്വം നൽകുന്നത് തുടരും.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.