2024 മാർച്ച് 23 ശനിയാഴ്ച ആഗോള ഭൗമ മണിക്കൂർ (Earth Hour) കേരളത്തിലും ആചരിക്കുന്നു

0

ഏറ്റവും വലിയ ആഗോള പരിസ്ഥിതി പരിപാടിയായ ഭൗമ മണിക്കൂർ, അതിന്റെ 18-ാം പതിപ്പായ ഈ വർഷം, നമ്മുടെ ഗ്രഹത്തിന്റെ ആഘോഷത്തിനായി, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ജനങ്ങളെ 60 മിനിറ്റ് ഒരുമിച്ച് നിർത്തുന്നു.ഈ വർഷം മാർച്ച് 23-ന് രാത്രി 8:30 മുതൽ “ഭൗമ മണിക്കൂർ -24” ആചരിക്കും.WWF ഇൻഡ്യ നേച്ചർ ഗാർഡിയൻ അബാസിഡർ ആയ ചലച്ചിത്ര താരം ദുൽഖർ സൽമാൻ ഭൗമ മണിക്കൂറിൽ തൻ്റെയൊപ്പം ഇലക്ട്രിക് ലൈറ്റുകൾ അണച്ച് ഒരു മണിക്കൂർ ഭൂമിക്ക് വേണ്ടി സമർപ്പിക്കാൻ ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്നു.WWF ഇൻഡ്യ സെക്രട്ടറി ജനറൽ രവി സിംഗ്,പി.വി.സിന്ധു, ദിയാ മിർസ ശന്തനു മൊയ്ത്ര, പാപോൺ എന്നി ഗുഡ്‌വിൽ അമ്പാസിഡർ മാരും നന്മയുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങൾ കൂടുതലായി ചെയ്ത് ഭൂമിക്കുവേണ്ടി യോജിച്ച് ജീവിക്കാൻ ജനങ്ങളോട ഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു.2023-ൽ, ഗ്രഹത്തിന്റെ 90% പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന 190 രാജ്യങ്ങളിലെയും പ്രദേശങ്ങളിലെയും പിന്തുണക്കാർ നമ്മുടെ ഗ്രഹത്തിന് 410,000 മണിക്കൂറിലധികം നൽകി, ഭൗമ മണിക്കൂർ ഭൂമിയുടെ ഏറ്റവും വലിയ മണിക്കൂറാക്കി മാറ്റി.ഈ വർഷം, കേരളത്തിൽ, കേരള മുഖ്യമന്ത്രി, മറ്റ് ഭരണാധികാരികൾ, സർക്കാർ വകുപ്പുകൾ, പ്രിന്റ് ആന്റ് വിഷ്വൽ മീഡിയ, സോഷ്യൽ മീഡിയ മുതലായവയ്ക്ക് അത്യാവശ്യമില്ലാത്ത വൈദ്യുതി വിളക്കുകൾ സ്വിച്ച് ഓഫ് ചെയ്ത് 2024 ഭൗമ മണിക്കൂർ ആചരിക്കണമെന്ന് അഭ്യർത്ഥിക്കാൻ WWF ഔപചാരിക കത്തിലൂടെ ആശയവിനിമയം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്.ഡെക്കാതലോൺ, ഇൻഡസ് സൈക്ലിംഗ് എംബസി, നാഷണൽ കേഡറ്റ് കോർപ്സ് (എൻസിസി), സൈക്ലോ ട്രിവിയൻസ്, എൻഡിഡി ബൈക്കേഴ്സ് എന്നിവയുടെ പങ്കാളിത്തത്തോടെ സൈക്ലോത്തൺ മാർച്ച് തിരുവനന്തപുരത്ത് നടക്കും.സൈക്ലോത്തൺ മാർച്ച് 23 ശനിയാഴ്ച രാവിലെ 6.30ന് മാനവീയം വീഥിയിൽ നിന്ന് ഉള്ളൂരിലെ ഡെക്കാത്തലോൺ ഷോറൂമിലേക്ക് ബ്രിഗേഡിയർ ആനന്ദ് കുമാർ ( ഗ്രൂപ്പ് കമാൻഡർ, എൻസിസി), സൈക്ലോത്തൺ
ഫ്ലാഗ് ഓഫ് ചെയ്യും.കൊച്ചിയിൽ ഇൻഡസ് സൈക്ലിംഗ് എംബസി ഷെറോസിന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ ഫോർട്ട് കൊച്ചിയിലാണ് സൈക്ലോത്തൺ സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്.ഭൗമ മണിക്കൂർ 2024-ലെ പ്രധാന പരിപാടി മാനവീയം വീഥിയിൽ വൈകുന്നേരം 5.00 മുതൽ പൊതു സംവേദനാത്മക ഗെയിമുകൾ, 6.30 മുതൽ വാദ്യസംഗീത സന്ധ്യ, 8.30-9.30 വരെ ലൈറ്റുകൾ സ്വിച്ച്-ഓഫ് ചെയ്ത് മെഴുകുതിരി തെളിയിക്കും.വിശിഷ്ട വ്യക്തികളുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ഈ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തുമെന്ന് WWF ഇൻഡ്യയുടെ കേരള സ്റ്റേറ്റ് ഡയറക്ടർ രഞ്ജൻ മാത്യു വർഗീസ് പതസമ്മേളനത്തിൽ അറിയിച്ചു.കേരള ലെജിസ്ലേറ്റീവ് അസംബ്ലി, കേരള സർവകലാശാല, കനകക്കുന്ന് കൊട്ടാരം, മ്യൂസിയം മൃഗശാല വളപ്പ്, മറ്റീർ മെമ്മോറിയൽ കത്തീഡ്രൽ, പാളയം മെട്രോപൊളിറ്റൻ ചർച്ച്, പാളയം ജുമാ മസ്കിദ്, യുഎസ്ടി ഓഫീസ് കോംപ്ലക്സ്, ഇൻഫോസിസ് ഓഫീസ് കോംപ്ലക്സ് തുടങ്ങിയവയിൽ പ്രകാശിപ്പിക്കുന്ന അനിവാര്യമല്ലാത്ത വിളക്കുകൾ ഈ സമയം സ്വിച്ച് ഓഫ് ചെയ്യുന്നതാണ്.WWF-ന്റെ ഭൗമ മണിക്കൂർ 2007-ൽ ഉത്ഭവിച്ച ഒരു ശക്തമായ ആഗോള പ്രസ്ഥാനമാണ്. എല്ലാ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആളുകൾ എല്ലാ വർഷവും ഒരു മണിക്കൂർ സ്വമേധയാ, അത്യാവശ്യമില്ലാത്ത ലൈറ്റുകൾ ഓഫ് ചെയ്യുന്ന പ്രവർത്തനത്തിലൂടെ സുസ്ഥിരമായ സംരക്ഷണത്തിനു വേണ്ടി ഒന്നിക്കുന്നു.WWF-ഇന്ത്യ (വേൾഡ് വൈഡ് ഫണ്ട് ഫോർ നേച്ചർ – ഇന്ത്യ) നമ്മുടെ പ്രകൃതിയെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി സമർപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. മനുഷ്യരും പ്രകൃതിയും സൗഹാർദ്ദത്തോടെ ജീവിക്കുന്ന ഒരു ലോകം കെട്ടിപ്പടുക്കുക എന്നതാണ് ഈ സംഘടനയുടെ ദൗത്യം.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.