നാടകീയതയോ മറ്റു കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കലുകളോ ഇല്ലാതെ കാര്യം പറഞ്ഞ്​ ധനമന്ത്രി കെ.എന്‍. ബാലഗോപാലിന്‍റെ കന്നി ബജറ്റ്​ അവതരണം

0

രാവിലെ ഒമ്ബതിന്​ തുടങ്ങി ഒരു മണിക്കൂര്‍ നീണ്ട ബജറ്റ്​ 10 മണിക്ക്​ അവസാനിപ്പിച്ചു. ഇതോടെ ബജറ്റ്​ പ്രസംഗങ്ങളിലെ ഏറ്റവും ദൈര്‍ഘ്യം കുറഞ്ഞ ബജറ്റായി ബാലഗോപാലി​േന്‍റത്​.മുന്‍ ധനമന്ത്രി തോമസ്​ ഐസകിന്‍റെ മൂന്നുമണിക്കൂര്‍ നീണ്ട ബജറ്റാണ്​ ഏറ്റവും ദൈര്‍ഘ്യമേറിയ ബജറ്റ്​ പ്രസംഗം. കവിതാശകലങ്ങളും ഉദ്ധരണികളും ഉള്‍പ്പെടുത്തിയായിരുന്നു തോമസ്​ ഐസകിന്‍റെ ബജറ്റ്​ അവതരണം. ​കോവിഡ്​ പ്രതിരോധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക്​ ഉൗന്നല്‍ നല്‍കിയായിരുന്നു കെ.എന്‍. ബാലഗോപാലിന്‍റെ ബജറ്റ്​. 2021 ജനുവരി 15ന്​ ഡോ. തോമസ്​ ഐസക്​ അവതരിപ്പിച്ച ബജറ്റിലെ ഒരു കാര്യങ്ങളും മാറ്റിയിട്ടില്ലെന്ന്​ ധനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. പ്രത്യേക സാഹചര്യത്തില്‍ കോവിഡ്​ പ്രതിരോധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കും സമ്ബദ്​വ്യവസ്​ഥയെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുന്നതിനും പദ്ധതികള്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തുകയായിരുന്നുവെന്നും ധനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.ആരോഗ്യം, ഭക്ഷണം എന്നിവക്കായിരിക്കും പ്രാഥമിക പരിഗണന. ഇതിലൂടെ തൊഴില്‍, കാര്‍ഷിക -​വ്യവസായ മേഖലയെയും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയാണ്​ ലക്ഷ്യം. സമ്ബദ്​വ്യവസ്​ഥയെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും. നികുതി നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഏ​ര്‍പ്പെടുത്തുന്നില്ല. സാമ്ബത്തിക പ്രതിസന്ധിക്കി ടയില്‍ വ്യാപാരികള്‍ക്കും മറ്റും പുതിയ നികുതി താങ്ങാനാകില്ലെന്നും ധനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.