ഒ​മാ​നി​ല്‍ ജ​നി​ത​ക വൈ​ക​ല്യ​ങ്ങ​ള്‍ ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം ഉ​യ​രു​ന്നു

0

ഒ​മാ​നി​ലെ ജ​ന​സം​ഖ്യ​യു​ടെ 60 ശ​ത​മാ​ന​ത്തോ​ളം പേ​രു​ടെ ര​ക്​​ത​ത്തി​ലും ജ​നി​ത​ക​രോ​ഗ കോ​ശ​ത്തി‍െന്‍റ സാ​ന്നി​ധ്യ​മു​ണ്ട്. ഇ​ത്​ ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​ശ്​​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ വ​ഴി​യൊ​രു​ക്കു​മെ​ന്ന്​ പ​ഠ​ന​ത്തി​ല്‍ പ​റ​യു​ന്നു.ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ളി​ല്‍​നി​ന്ന്​ കു​ട്ടി​ക​ളി​ലേ​ക്കാ​ണ്​ രോ​ഗം പ​ട​രു​ന്ന​ത്. അ​ടു​ത്ത ബ​ന്ധു​ക്ക​ള്‍ ത​മ്മി​ലെ വി​വാ​ഹ​മാ​ണ്​ രോ​ഗ​ബാ​ധ വ​ര്‍​ധി​ക്കാ​ന്‍ കാ​ര​ണം.രാജ്യത്ത് 5.7 ശ​ത​മാ​നം പേ​രി​ല്‍ സി​ക്കി​ള്‍ സെ​ല്‍ അ​നീ​മി​യ​യു​ടെ കോ​ശ​മാ​ണു​ള്ള​ത്. 2.61 ശ​ത​മാ​നം പേ​രി​ല്‍ ത​ലാ​സീ​മി​യ (ബി) ​കോ​ശ​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും ഒ​രു ശ​ത​മാ​ന​ത്തി​ല​ധി​കം പേ​രി​ല്‍ മ​റ്റ്​ സി​ക്കി​ള്‍ സെ​ല്‍ രോ​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും പ​ത്ത്​ ശ​ത​മാ​ന​ത്തോ​ളം പേ​രി​ല്‍ മ​റ്റ്​ ജ​നി​ത​ക ര​ക്​​ത രോ​ഗ കോ​ശ​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും സാ​ന്നി​ധ്യ​മു​ണ്ടെ​ന്ന്​ പ​ഠ​ന​ത്തി​ല്‍ പ​റ​യു​ന്നു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.