മോദി രാജിവെക്കണം, ട്വിറ്ററില്‍ ട്രെന്‍ഡിങ്ങായി ഹാഷ്​ടാഗ്

0

കോവിഡ്​ വ്യാപനം കുതിച്ചുയരു​ന്നതിന്‍റെ ഉത്തരവാദിത്തമേറ്റെടുത്ത്​ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി രാജിവെക്കണമെന്ന്​ ട്വിറ്ററില്‍ ആവശ്യം.

കോവിഡ്​ നിരവധി പേരുടെ ജീവനെടുത്ത്​ പടര്‍ന്നു പിടിക്കു​േമ്ബാഴും മോദി നിരുത്തരവാദപരമായ സമീപനം സ്വീകരിക്കുകയാണെന്നാരോപിച്ച്‌​ ‘ResignModi’ എന്ന ഹാഷ്​ടാഗിലാണ്​ നെറ്റിസണ്‍സ്​ ഈ ആവശ്യമുന്നയിക്കുന്നത്​.

‘പ്രധാനമന്ത്രീ.. തീവ്രദേശീയതയും മതവൈരവും പച്ചമരുന്നുകളും കൊണ്ട്​ വിനാശകാരിയായ മഹാമാരിയെ നിങ്ങള്‍ക്ക്​ പരാജയപ്പെടുത്താനാകില്ല. അതിന്​ കൃത്യമായ പ്ലാനിങ്ങ​ും നടപടികളും ശാസ്​ത്രത്തിന്‍റെ പിന്‍ബലവും വേണം. അത്​ നിങ്ങള്‍ക്ക്​ മനസ്സിലാകുന്നുണ്ടോ? ഫാഷിസ്റ്റുകളെപ്പോലെ പെരുമാറുന്നത്​ നിര്‍ത്തി മനുഷ്യ ജീവനുകളിലേക്ക്​ ശ്രദ്ധിക്കൂ’ -ഭവിക കപൂര്‍ എന്ന ട്വിറ്റര്‍ ഹാന്‍ഡ്​ലില്‍നിന്നുള്ള പ്രതികരണം ഇങ്ങനെയായിരുന്നു. കോവിഡ്​ ബാധിച്ച്‌​ മരിച്ച മൃത​ശരീരങ്ങള്‍ ഒന്നായി ദഹിപ്പിക്കുന്നതും സംസ്​കരിക്കുന്നതുമായ ചിത്രങ്ങള്‍ പങ്കുവെച്ചാണ്​ പലരും ട്വീറ്റ്​ ചെയ്​തത്​.

‘ഇന്ത്യ മുഴുവന്‍ മഹാമാരിയിലമരു​േമ്ബാള്‍ അദ്ദേഹം ബംഗാളില്‍വന്ന്​ പൊതുജന റാലി നടത്തുന്നു. ഇന്ത്യയിലെ ജനങ്ങളെ ദയവായി സഹായിക്കണമെന്നാണ് ​മോദിയോട്​ ശക്​തമായി അപേക്ഷിക്കാനുള്ളത്​’ -മറ്റൊരാള്‍ കുറിച്ചു. ‘ചിതകളെരിയു​േമ്ബാള്‍ മോദി റാലി നടത്തുകയായിരുന്നു’ എന്ന തലവാചകവും പലരും ട്വീറ്റുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചു.

മോദി ഇപ്പോള്‍ രാജി​െവച്ച്‌​ സര്‍ക്കാറിനെ രാഷ്​ട്രപതി രാംനാഥ്​ കോവിന്ദ്​ നയിച്ചാല്‍പോലും ഇതിനേക്കാള്‍ മെച്ചമായിരിക്കുമെന്ന്​ എഴുത്തുകാരനും കോളമിസ്റ്റുമായ ശിവം വിജ്​ ട്വീറ്റ്​ ചെയ്​തു.

പ്രതിസന്ധികള്‍ നേരിടാന്‍ കഴിയാത്തയാളായ മോദിയെ ഒന്നല്ല, രണ്ടുതവണയാണ്​ നമ്മള്‍ തെരഞ്ഞെടുത്തതെന്നും ഇപ്പോള്‍ അദ്ദേഹം സ്​ഥാനമൊഴിയാന്‍ സമയമായിരിക്കുന്നുവെന്നും മാനവ്​ ഗുപ്​ത അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

ഈ പ്രധാനമന്ത്രി തുടരുകയാണെങ്കില്‍ രാജ്യം നമ്മുടെ എല്ലാ ദുഃസ്വപ്​നങ്ങള്‍ക്കുമപ്പുറത്തെ വന്‍ദുരന്തത്തിലമരുമെന്ന്​ തമിഴ്​ എഴുത്തുകാരി ഡോ. മീന കന്തസ്വാമി ട്വീറ്റ്​ ചെയ്​തു. ‘മിസ്റ്റര്‍ പ്രധാനമന്ത്രീ..നിങ്ങള്‍ ഒരാളാണ്​ ഇതിനെല്ലാം ഉത്തരവാദി. രാജ്യത്തിന്‍റെ പ്രധാനമന്ത്രിയെന്ന നിലയില്‍മാത്രമല്ല, വാരാണസി​യിലെ എം.പി എന്ന നിലയിലും താങ്കള്‍ പരാജയപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു’ -വാരാണസിയിലെ ചിതകളെരിയുന്ന ശ്​മശാനത്തി​ന്‍റെ ചിത്രസഹിതമുള്ള ട്വീറ്റുകളിലൊന്ന്​ ഇങ്ങനെയായിരുന്നു.


You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.