ഇ​ഫ്താ​ര്‍ പീ​ര​ങ്കി​യി​ല്‍​നി​ന്ന് ഇ​ത്ത​വ​ണ​യും വെ​ടി​മു​ഴ​ങ്ങും

0

ഷാ​ര്‍ജ: എ​ത്ര​ക​ണ്ട് പു​രോ​ഗ​തി അ​രി​കി​െ​ല​ത്തു​ന്നു​വോ, അ​തി​നേ​ക്കാ​ളേ​റെ അ​വ​ര്‍ ചി​ന്തി​ക്കു​ക ന​ട​ന്നു​വ​ന്ന പു​രാ​ത​ന വ​ഴി​ക​ളെ കു​റി​ച്ചാ​യി​രി​ക്കും. റ​മ​ദാ​നി​ലെ അ​ത്ത​ര​മൊ​രു പൈ​തൃ​ക വി​ശേ​ഷ​മാ​ണ് നോ​മ്ബു​തു​റ​യു​ടെ സ​മ​യം അ​റി​യി​ച്ച്‌ മു​ഴ​ക്കു​ന്ന പീ​ര​ങ്കി.ഇ​ത്ത​വ​ണ​യും ഷാ​ര്‍ജ​യി​ലെ പ്ര​ധാ​ന കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍നി​ന്നും ഉ​പ​ന​ഗ​ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍നി​ന്നും ഇ​ഫ്താ​ര്‍ പീ​ര​ങ്കി​ക​ള്‍ മു​ഴ​ങ്ങും. അ​തീ​വ സു​ര​ക്ഷ​ക​ള്‍ പാ​ലി​ച്ചും എ​ന്നാ​ല്‍, പ്ര​ദേ​ശ​വാ​സി​ക​ള്‍ക്ക് വ്യ​ക്ത​മാ​യി കാ​ണാ​ന്‍ പ​റ്റു​ന്ന വി​ധ​ത്തി​ലു​മാ​യി​രി​ക്കും പീ​ര​ങ്കി​ക​ള്‍ സ്ഥാ​പി​ക്കു​ക. ഇ​വ​യു​ടെ പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന​നി​ല​വാ​രം പ​രി​ശോ​ധി​ച്ച്‌ ഗു​ണ​നി​ല​വാ​രം ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.ഷാ​ര്‍ജ​യി​ലെ​യും ഉ​പ​ന​ഗ​ര​ങ്ങ​ളി​ലെ​യും ഏ​റെ പ്രാ​ധാ​ന്യ​മു​ള്ള 11 ഇ​ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് ഇ​ക്കു​റി പീ​ര​ങ്കി​ക​ള്‍ സ്ഥാ​പി​ക്കു​ക. പീ​ര​ങ്കി മു​ഴ​ക്കു​ന്ന​ത് കാ​ണാ​ന്‍ എ​ത്തു​ന്ന​വ​ര്‍ക്ക് മു​ന്‍ വ​ര്‍ഷ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നോ​മ്ബ് തു​റ​ക്കു​ള്ള വി​ഭ​വ​ങ്ങ​ള്‍ ല​ഭി​ക്കാ​റു​ണ്ട്, എ​ന്നാ​ല്‍ കോ​വി​ഡ് മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ള്‍ നി​ല​നി​ല്‍ക്കു​ന്ന​തി​നാ​ല്‍ പീ​ര​ങ്കി​യു​ടെ സ​മീ​പ​ത്തേ​ക്ക് പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് പ്ര​വേ​ശ​ന​മി​ല്ല. പാ​ര​മ്ബ​ര്യ​മാ​യി കി​ട്ടി​യ ആ​തി​ഥ്യ​മ​ര്യാ​ദ​യും കൂ​ടി​യാ​ണ് ഈ ​സ​ല്‍ക്കാ​രം. 1803 മു​ത​ല്‍ 1866 വ​രെ ഷാ​ര്‍ജ ഭ​രി​ച്ചി​രു​ന്ന ശൈ​ഖ് സു​ല്‍ത്താ​ന്‍ ബി​ന്‍ സാ​ഖ​ര്‍ ആ​ല്‍ ഖാ​സി​മി​യു​ടെ ഭ​ര​ണ​കാ​ല​ത്ത് തു​ട​ങ്ങി​യ​താ​ണ് ഇ​ഫ്താ​ര്‍ നേ​ര​ത്തെ പീ​ര​ങ്കി മു​ഴ​ക്കം.ബാ​ങ്ക് വി​ളി​ക്കാ​ന്‍ ആ​ധു​നി​ക ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ തു​ലോം കു​റ​വാ​യി​രു​ന്ന ആ ​കാ​ല​ത്ത് ഏ​റെ പ്രാ​ധാ​ന്യ​മു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു ഈ ​പീ​ര​ങ്കി​ക​ള്‍ക്ക്. ക​ട​ലി​ലും മ​രു​ഭൂ​മി​യി​ലും ക​ച്ച​വ​ട​ത്തി​നാ​യി പോ​യ സം​ഘ​ങ്ങ​ളെ നോ​മ്ബു​തു​റ​യു​ടെ സ​മ​യം അ​റി​യി​ക്കാ​നാ​യി​രു​ന്നു ഭ​ര​ണാ​ധി​കാ​രി ഇ​ത്ത​ര​മൊ​രു ആ​ശ​യ​ത്തി​ന് തു​ട​ക്ക​മി​ട്ട​ത്. മു​ന്നേ​റു​ന്ന ഓ​രോ പാ​ത​യി​ലും ത​ല​മു​റ​ക​ളു​ടെ അ​ധ്വാ​ന​ത്തെ ഷാ​ര്‍ജ തി​രി​ച്ച​റി​യും. അ​തി​െന്‍റ സാം​സ്കാ​രി​ക​മാ​യ ഉ​യ​ര്‍ച്ച​ക​ളി​ലെ അ​ടി​ത്ത​റ​ക​ളാ​ണ് ഇ​ത്ത​രം പൈ​തൃ​ക​ങ്ങ​ളെ​ന്ന് ലോ​ക​ത്തോ​ട് വി​ളി​ച്ചു​പ​റ​യും. ഞ​ങ്ങ​ള്‍ ഇ​ങ്ങ​നെ​യാ​യി​രു​ന്നു ഭാ​യ് എ​ന്നു നി​വ​ര്‍ന്നു​നി​ന്നു പ​റ​യു​ന്ന​തി​ല്‍ അ​ഭി​മാ​നം ക​ണ്ടെ​ത്തു​ന്ന ഈ ​ജ​ന​ത​യി​ല്‍നി​ന്ന് പ​ഠി​ക്കാ​ന്‍ ലോ​ക​ത്തി​ന് ത​ന്നെ ഏ​റെ പാ​ഠ​മു​ണ്ട്. റ​മ​ദാ​ന്‍ സ​മാ​ഗ​ത​മാ​കാ​ന്‍ ദി​വ​സ​ങ്ങ​ള്‍ മാ​ത്രം ബാ​ക്കി നി​ല്‍ക്കെ തി​ര​ക്കി​ട്ട ഒ​രു​ക്ക​ങ്ങ​ളാ​ണ് യു.​എ.​ഇ​യി​ല്‍ പ​ര​ക്കെ ന​ട​ക്കു​ന്ന​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.