​ല​ബാ​ര്‍ മേ​ഖ​ല ക്ഷീ​ര ക​ര്‍​ഷ​ക സ​ഹ​കാ​രി അ​വാ​ര്‍​ഡ് നേ​ടി​യ വ​യ​നാ​ട്​ സ്വ​ദേ​ശി കെ. ​റ​ഷീ​ദ് കാ​ര്‍​ഷി​ക സം​രം​ഭ​ത്തി​ല്‍ ഇ​റ​ങ്ങി​ത്തി​രി​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്ക് ഉ​ത്ത​മ മാ​തൃ​ക

0

പ​ക്ഷാ​ഘാ​തം പി​ടി​പെ​ട്ടു അ​ന​ങ്ങാ​ന്‍ പോ​ലും ക​ഴി​യാ​തെ ഒ​രു​വ​ര്‍​ഷം കി​ട​പ്പി​ലാ​യ റ​ഷീ​ദ് ഉ​യി​ര്‍​ത്തെ​ഴു​ന്നേ​റ്റാ​ണ്​ അ​വാ​ര്‍​ഡു​ക​ള്‍ ക​ര​സ്​​ഥ​മാ​ക്കി​യ​ത്.ഫാ​റൂ​ഖ് കോ​ള​ജ് സ്വ​ദേ​ശി​യാ​യ ഇ​ദ്ദേ​ഹം ക​ഴി​ഞ്ഞ 12 വ​ര്‍​ഷ​മാ​യി ക​ല്‍​പ​റ്റ ഗ​വ. കോ​ള​ജി​ന​ടു​ത്ത ചു​ണ്ട​പ്പാ​ടി​യി​ലെ ഫാ​മി​ല്‍ സ​ജീ​വ​മാ​ണ്. 15 ഏ​ക്ക​ര്‍ വ​രു​ന്ന ഫാ​മി​ല്‍ പ​ശു​വ​ള​ര്‍​ത്ത​ല്‍ മാ​ത്ര​മ​ല്ല, വി​പു​ല​മാ​യ മ​ത്സ്യ വ​ള​ര്‍​ത്തു​കേ​ന്ദ്ര​വും ജൈ​വ പ​ച്ച​ക്ക​റി തോ​ട്ട​വു​മു​ണ്ട്.കാ​ര്‍​ഷി​ക മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ആ​ദ്യ​മാ​യ​ല്ല റ​ഷീ​ദി​നെ തേ​ടി അ​വാ​ര്‍​ഡ് എ​ത്തു​ന്ന​ത്. 2016ല്‍ ​ക്ഷീ​ര ക​ര്‍​ഷ​ക​നു​ള്ള സം​സ്ഥാ​ന അ​വാ​ര്‍​ഡ്, 2017ല്‍ ​ജൈ​വ ക​ര്‍​ഷ​ക ജി​ല്ല അ​വാ​ര്‍​ഡ്, ക്ഷീ​ര ക​ര്‍​ഷ​ക ജി​ല്ല അ​വാ​ര്‍​ഡ്, 2020ല്‍ ​മി​ക​ച്ച മ​ത്സ്യ ക​ര്‍​ഷ​ക​നു​ള്ള സം​സ്ഥാ​ന അ​വാ​ര്‍​ഡ് തു​ട​ങ്ങി​യ പു​ര​സ്‌​കാ​ര​ങ്ങ​ള്‍ നേ​ടി.18 വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​ല​ധി​കം പ്ര​വാ​സ ജീ​വി​തം ന​യി​ച്ചു. 2018ല്‍ ​പ​ക്ഷാ​ഘാ​തം പി​ടി​പെ​ട്ടു ശ​രീ​രം ത​ള​ര്‍​ന്നു. ഒ​രു വ​ര്‍​ഷ​ത്തോ​ളം അ​ന​ങ്ങാ​ന്‍​പോ​ലും വ​യ്യാ​തെ കി​ട​പ്പി​ലാ​യി.വി​ദ​ഗ്ധ​ചി​കി​ത്സ​ക്ക് ശേ​ഷം ഫാ​മി​ലെ​ത്തി​യ റ​ഷീ​ദ് അ​ഞ്ചു ജീ​വ​ന​ക്കാ​രോ​ടൊ​പ്പം കാ​ര്‍​ഷി​ക രം​ഗ​ത്തു സ​ജീ​വ​മാ​യി.ഫാ​മി​ല്‍ വി​വി​ധ​യി​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ പെ​ട്ട 75 പ​ശു​ക്ക​ളു​ണ്ട് റ​ഷീ​ദി​ന്. ദി​വ​സം ശ​രാ​ശ​രി 850ലി​റ്റ​ര്‍ പാ​ല്‍ ല​ഭി​ക്കും. ത​രി​യോ​ട് ക്ഷീ​ര സം​ഘ​ത്തി​ലാ​ണ് വി​ല്‍​ക്കു​ന്ന​ത്.ചാ​ണ​കം ഉ​ണ​ക്കി പു​റ​ത്തു വി​ല്‍​ക്കും. ര​ണ്ടേ​ക്ക​റി​ലാ​ണ്​ മ​ത്സ്യ​കൃ​ഷി. ജൈ​വ പ​ച്ച​ക്ക​റി​യും കൃ​ഷി ചെ​യ്യു​ന്നു. തൈ​ര്, നെ​യ്യ് എ​ന്നി​വ​യും ഉ​ണ്ടാ​ക്കി വി​ല്‍​ക്കാ​റു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. അ​സു​ഖം വ​ന്ന​തി​നു ശേ​ഷം പാ​ല്‍ വി​ല്‍​പ​ന മാ​ത്ര​മാ​യി.ചെ​റു​പ്പ​ത്തി​ല്‍ വീ​ട്ടി​ല്‍ പ​ശു​ക്ക​ളു​ണ്ടാ​യ​ത് റ​ഷീ​ദി​ന് പ്ര​ചോ​ദ​ന​മാ​യി. സ്‌​കൂ​ളി​ല്‍ പോ​കു​മ്ബോ​ള്‍ പാ​ല്‍ പാ​ത്ര​വു​മാ​യാ​ണ് പോ​കാ​റ്. ഭാ​ര്യ സ​ലീ​ന. മ​ക്ക​ളാ​യ മു​ഹ​മ്മ​ദ് സാ​ദും, മു​ഹ​മ്മ​ദ് സ​യാ​നും, അ​ലി ഹം​ദാ​നും രാ​മ​നാ​ട്ടു​ക​ര​യി​ലാ​ണ് താ​മ​സം.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.