സൗ​ദി​യി​ല്‍ ബ്രി​ട്ട​െന്‍റ ആ​സ്​​ട്രാ​സെ​ന​ക വാ​ക്​​സി​ന്​ അ​നു​മ​തി

0

ഒാ​ക്​​സ്​​ഫ​ഡ്​ യൂ​നി​വേ​ഴ്​​സി​റ്റി​യു​ടെ സ​ഹ​ക​ര​ണ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ്​ വാ​ക്​​സി​ന്‍ വി​ക​സി​പ്പി​ച്ചെ​ടു​ത്ത​ത്. വാ​ക്​​സി​ന്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​തി​നും ഇ​റ​ക്കു​മ​തി​ക്കും അം​ഗീ​കാ​ര​ത്തി​നും ന​ല്‍​കി​യ ഡേ​റ്റ​യു​ടെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​ണി​ത്​. അം​ഗീ​കാ​ര​ത്തി​െന്‍റ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍ സൗ​ദി​യി​ലെ ആ​രോ​ഗ്യ അ​ധി​കാ​രി​ക​ള്‍ ആ​സ്​​ട്ര​സെ​ന​ക​ വാ​ക്​​സി​ന്‍ അ​തി​െന്‍റ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും ആ​വ​ശ്യ​ക​ത​ക​ള്‍​ക്കും അ​നു​സൃ​ത​മാ​യി ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ ആ​രം​ഭി​ക്കും. ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കും മു​മ്ബ്​ രാ​ജ്യ​ത്തേ​ക്ക്​ വ​രു​ന്ന ഒാ​രോ ഷി​പ്പി​ങ്​ സാ​മ്ബ്​​ളു​ക​ളും അ​തോ​റി​റ്റി പ​രി​ശോ​ധി​ക്കും. വാ​ക്​​സി​നു​ക​ളു​ടെ ഉ​പ​യോ​ഗം അം​ഗീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്​ ശാ​സ്​​ത്രീ​യ സം​വി​ധാ​ന​മ​നു​സ​രി​ച്ചാ​ണ്​​ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്ന്​ അ​തോ​റി​റ്റി വൃ​ത്ത​ങ്ങ​ള്‍ അ​റി​യി​ച്ചു. ക്ലി​നി​ക്ക​ല്‍ പ​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ലൂ​ടെ​യും പ​ഠ​ന​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ​യും വാ​ക്​​സി​നു​ക​ളു​ടെ സു​ര​ക്ഷ, ഫ​ല​പ്രാ​പ്​​തി, ഗു​ണ​നി​ല​വാ​രം, ഉ​ല്‍​പാ​ദ​ന​ത്തി​െന്‍റ ഗു​ണ​നി​ല​വാ​ര​വും ഉ​ല്‍​പ​ന്ന സ്ഥി​ര​ത​യും കാ​ണി​ക്കു​ന്ന ശാ​സ്​​ത്രീ​യ ഡേ​റ്റ എ​ന്നി​വ പ​ഠ​ന​വി​ധേ​യ​മാ​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. ഉ​ല്‍​പാ​ദ​ന​ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ പ​രി​ശോ​ധി​ക്കു​ന്ന​തോ​ടൊ​പ്പം ഫാ​ര്‍​മ​സ്യൂ​ട്ടി​ക്ക​ല്‍ വ്യ​വ​സാ​യ​ത്തി​ലെ അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക​നു​സ​രി​ച്ച ജി.​എം.​പി ത​ത്ത്വ​ങ്ങ​ള്‍ പ്ര​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​തി​ലെ ക​മ്ബ​നി​യു​ടെ പ്ര​തി​ബ​ദ്ധ​ത​യും ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തു​ന്നു​ണ്ട്. ​പ്രാ​ദേ​ശി​ക, അ​ന്ത​ര്‍​ദേ​ശീ​യ ത​ല​ങ്ങ​ളി​ലെ പ്ര​ത്യേ​ക വി​ദ​ഗ്​​ധ​രു​മാ​യും അ​വ​രു​ടെ അ​ഭി​പ്രാ​യ​ങ്ങ​ള്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്​ നി​ര​വ​ധി മീ​റ്റി​ങ്ങു​ക​ള്‍ ന​ട​ത്തു​ക​യും ചെ​യ്യു​ന്നു​ണ്ട്. അ​തോ​റി​റ്റി​യും ക്ലി​നി​ക്ക​ല്‍ പ​ഠ​ന ശാ​സ്​​ത്ര ഉ​പ​ദേ​ശ​ക സം​ഘ​വും സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ച അ​ന്വേ​ഷ​ണ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ ഉ​ത്ത​രം ന​ല്‍​കാ​ന്‍ നി​ര്‍​മാ​താ​വും അ​തി​െന്‍റ ​പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളു​മാ​യും കൂ​ടി​ക്കാ​ഴ്​​ച ന​ട​ത്താ​റു​ണ്ടെ​ന്നും അ​തോ​റി​റ്റി പ​റ​ഞ്ഞു. കോ​വി​ഡ്​ വാ​ക്​​സി​നു​ക​ള്‍ ര​ജി​സ്​​റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​ന്​ അ​തോ​റി​റ്റി പ്ര​ത്യേ​ക പാ​ത വി​ക​സി​പ്പി​ച്ചെ​ടു​ത്തി​ട്ടു​ണ്ട്. പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​യ ഫ​യ​ലു​ക​ള്‍ സ​മ​ര്‍​പ്പി​ക്കു​ക​യും അ​വ അ​വ​ലോ​ക​നം ചെ​യ്യു​ക​യും ചെ​യ്യു​ക എ​ന്ന ത​ത്ത്വ​ത്തെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്കി​യു​ള്ള​താ​ണ്. ചി​ല വാ​ക്​​സി​നു​ക​ള്‍ ഇ​പ്പോ​ഴും ക്ലി​നി​ക്ക​ല്‍ പ​ഠ​ന​ത്തി​െന്‍റ ഘ​ട്ട​ത്തി​ലാ​ണ്. അ​വ​യു​ടെ ഡേ​റ്റ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​യി​ട്ടി​ല്ല. അ​തോ​റി​റ്റി​യു​ടെ സം​വി​ധാ​നം വാ​ക്​​സി​നു​ക​ള്‍ രാ​ജ്യ​ത്ത്​ പ്ര​വേ​ശി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള പ്ര​ക്രി​യ വേ​ഗ​ത്തി​ലാ​ക്കു​ന്നു. ഏ​തെ​ങ്കി​ലും വാ​ക്​​സി​ന്​ അം​ഗീ​കാ​രം ന​ല്‍​കി​യാ​ല്‍ അ​ത്​ സ​മ​യ​ബ​ന്ധി​ത​മാ​യി പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്കു​മെ​ന്നും അ​തോ​റി​റ്റി പ​റ​ഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.