ജോ​​ലി​​ക്കാ​​രി​​ല്ല, ഒ​​മാ​​നി​​ല്‍ പ​​ച്ച​​ക്ക​​റി ഉ​​ല്‍​​പാ​​ദ​​നം കു​​റ​​ഞ്ഞു

0

കാ​​ര്‍​​ഷി​​ക മേ​​ഖ​​ല​​യി​​ല്‍ േജാ​​ലി ചെ​​യ്യാ​​ന്‍ ആ​​ളെ കി​​ട്ടാ​​ത്ത​​താ​​ണ് ഉ​​ല്‍​​പാ​​ദ​​നം കു​​റ​​യാ​​ന്‍ പ്ര​​ധാ​​ന കാ​​ര​​ണം. താ​​ര​​ത​​മ്യേ​​ന കൃ​​ഷി​​ക്ക് അ​​നു​​കൂ​​ല​​മാ​​യ കാ​​ലാ​​വ​​സ്ഥ​​യാ​​യി​​ട്ടും കാ​​ര്‍​​ഷി​​ക േജാ​​ലി​​ക്ക് ആ​​ളെ കി​​ട്ടാ​​ത്ത​​തി​​നാ​​ല്‍ ഉ​​ല്‍​​പാ​​ദ​​നം ക​​ഴി​​ഞ്ഞ വ​​ര്‍​​ഷ​​ത്തെ​​ക്കാ​​ള്‍ 30 ശ​​ത​​മാ​​നം കു​​റ​​ഞ്ഞ​​താ​​യി കാ​​ര്‍​​ഷി​​ക മേ​​ഖ​​ല​​യി​​ല്‍ പ്ര​​വ​​ര്‍​​ത്തി​​ക്കു​​ന്ന​​വ​​ര്‍ പ​​റ​​യു​​ന്നു. കാ​​ര്‍​​ഷി​​ക മേ​​ഖ​​ല​​യി​​ല്‍ ബം​​ഗ്ലാ​​ദേ​​ശി​​ക​​ളും ഇ​​ന്ത്യ​​ക്കാ​​രു​​മാ​​ണ് കാ​​ര്യ​​മാ​​യി ജോ​​ലി ചെ​​യ്യു​​ന്ന​​ത്.ഒ​​മാ​​ന്‍ സ​​ര്‍​​ക്കാ​​ര്‍ പ്ര​​ഖ്യാ​​പി​​ച്ച പൊ​​തു​​മാ​​പ്പ് ആ​​നു​​കൂ​​ല്യം ഉ​​പ​​യോ​​ഗി​​ച്ച്‌ ഇൗ ​​മേ​​ഖ​​ല​​യി​​ല്‍ ജോ​​ലി​​ചെ​​യ്യു​​ന്ന നി​​ര​​വ​​ധി പേ​​രാ​​ണ് രാ​​ജ്യം വി​​ട്ട​​ത്. മ​​റ്റ​ു കാ​​ര​​ണ​​ങ്ങ​​ളാ​​ല്‍ രാ​​ജ്യം വി​​ട്ട​​വ​​രു​​മു​​ണ്ട്. പു​​തി​​യ വി​​സ​​ക്ക് തൊ​​ഴി​​ലാ​​ളി​​ക​​ളെ കൊ​​ണ്ടു​​വ​​രാ​​ന്‍ ബു​​ദ്ധി​​മു​​ട്ടു​​ള്ള​​തി​​നാ​​ല്‍ കാ​​ര്‍​​ഷി​​ക മേ​​ഖ​​ല​​യി​​ലു​​ള്ള​​വ​​ര്‍​​ക്ക് ഉ​​ല്‍​​പാ​​ദ​​നം കു​​റ​​ക്കു​​ക മാ​​ത്ര​​മാ​​ണ് പോം​​വ​​ഴി. അ​​തി​​നാ​​ല്‍ കൃ​​ഷി​​ഭൂ​​മി​​യി​​ല്‍ പൂ​​ര്‍​​ണ​​മാ​​യി കൃ​​ഷി ചെ​​യ്യാ​​നും ഉ​​ട​​മ​​ക​​ള്‍​​ക്ക് ക​​ഴി​​യു​​ന്നി​​ല്ല. ത​​ങ്ങ​​ളു​​ടെ ഫാ​​മി​​ലെ 30 ശ​​ത​​മാ​​നം തൊ​​ഴി​​ലാ​​ളി​​ക​​ള്‍ രാ​​ജ്യം വി​​ട്ട​​താ​​യി പ്ര​​മു​​ഖ ഫാം ​​ഉ​​ട​​മ പ്ര​​തി​​ക​​രി​​ച്ചു. തൊ​​ഴി​​ലാ​​ളി​​ക​​ളു​​ടെ കു​​റ​​വ് കാ​​ര​​ണം പ​​ല കൃ​​ഷി​​ക​​ളും ഇ​​റ​​ക്കി​​യി​​ട്ടി​​ല്ല. കാ​​ര്‍​​ഷി​​ക പ​​രി​​പാ​​ല​​ന​​ത്തി​​നും വി​​ള​​വെ​​ടു​​പ്പി​​നും ആ​​വ​​ശ്യ​​ത്തി​​ന് തൊ​​ഴി​​ലാ​​ളി​​ക​​ളി​​ല്ലെ​​ങ്കി​​ല്‍ വ​​ന്‍ ന​​ഷ്​​​ടം വ​​രും. അ​​തി​​നാ​​ല്‍ വി​​ള​​വെ​​ടു​​പ്പി​​നും മ​​റ്റും കൂ​​ടു​​ത​​ല്‍ തൊ​​ഴി​​ലാ​​ളി​​ക​​ള്‍ ആ​​വ​​ശ്യ​​മു​​ള്ള കൃ​​ഷി​​ക​​ള്‍ കു​​റ​​ച്ചി​​ട്ടു​​ണ്ട്. പ​​ച്ച​​മു​​ള​​ക്, പ​​യ​​ര്‍, വെ​​ണ്ട തു​​ട​​ങ്ങി​​യ കൃ​​ഷി​​ക​​ളു​​ടെ വി​​ള​​വെ​​ടു​​പ്പി​​ന് കൂ​​ടു​​ത​​ല്‍ ജോ​​ലി​​ക്കാ​​ര്‍ ആ​​വ​​ശ്യ​​മാ​​ണ്.അ​​തി​​നാ​​ല്‍ ഇ​​ത്ത​​രം കൃ​​ഷി​​ക​​ള്‍ കു​​റ​​ച്ചി​​ട്ടു​​ണ്ട്. ക​​ഴി​​ഞ്ഞ വ​​ര്‍​​ഷം ര​​ണ്ട് ദി​​വ​​സം തോ​​റും ഇ​​വ​​യു​​ടെ വി​​ള​​വെ​​ടു​​പ്പു​​ണ്ടാ​​യി​​രു​​ന്നു. ഇൗ ​​സീ​​സ​​ണി​​ല്‍ ആ​​ഴ്ച​​യി​​ല്‍ ഒ​​രു ദി​​വ​​സം മാ​​ത്ര​​മാ​​ണ്​ വി​​ള​​വെ​​ടു​​പ്പ് ന​​ട​​ക്കു​​ന്ന​​തെ​​ന്നും അ​​ദ്ദേ​​ഹം പ​​റ​​ഞ്ഞു. എ​​ന്നാ​​ല്‍, വി​​ള​​വെ​​ടു​​പ്പി​​ന് താ​​ര​​ത​േ​​മ്യ​​ന തൊ​​ഴി​​ലാ​​ളി​​ക​​ള്‍ കു​​റ​​വ് ആ​​വ​​ശ്യ​​മു​​ള്ള ത​​ക്കാ​​ളി അ​​ട​​ക്ക​​മു​​ള്ള​​വ​​യു​​ടെ ഉ​​ല്‍​​പാ​​ദ​​നം ഇൗ ​​വ​​ര്‍​​ഷം കൂ​​ടു​​ത​​ലാ​​ണെ​​ന്നും ഒ​​മാ​​ന്‍ ത​​ക്കാ​​ളി​​ക്ക് ഇൗ ​​വ​​ര്‍​​ഷം വി​​ല കു​​റ​​വാ​​ണെ​​ന്നും അ​​ദ്ദേ​​ഹം പ​​റ​​ഞ്ഞു.ഒ​​മാ​​ന്‍ പ​​ച്ച​​ക്ക​​റി​​ക​​ള്‍ ഉ​​ല്‍​​പാ​​ദ​​നം ആ​​രം​​ഭി​​ക്കു​​ന്ന ഡി​​സം​​ബ​​ര്‍ മു​​ത​​ല്‍ ഏ​​പ്രി​​ല്‍ വ​​രെ സീ​​സ​​ണി​​ല്‍ ഒ​​മാ​​നി​​ല്‍ പ​​ച്ച​​ക്ക​​റി​​ക്ക് ന​​ല്ല വി​​ല​​ക്കു​​റ​​വ് അ​​നു​​ഭ​​വ​​പ്പെ​​ടാ​​റു​​ണ്ട്. എ​​ന്നാ​​ല്‍, തൊ​​ഴി​​ലാ​​ളി ദൗ​​ര്‍​​ല​​ഭ്യം കാ​​ര​​ണം ഇൗ ​​വ​​ര്‍​​ഷം ഒ​​മാ​​നി പ​​ച്ച​​ക്ക​​റി ഉ​​ല്‍​​പ​​ന്ന​​ങ്ങ​​ള്‍​​ക്ക് ക​​ഴി​​ഞ്ഞ വ​​ര്‍​​ഷ​​ത്തെ​​ക്കാ​​ള്‍ 15 ശ​​ത​​മാ​​നം വി​​ല കൂ​​ടു​​ത​​ലാ​​ണ്. വി​​ല ഇ​​നി​​യും കൂ​​ടാ​​ന്‍ സാ​​ധ്യ​​ത​​യു​​ണ്ടെ​​ന്നും വി​​ല​​യി​​രു​​ത്തു​​ന്നു. നി​​ല​​വി​​ലെ അ​​വ​​സ്ഥ​​യി​​ല്‍ വി​​ദേ​​ശ രാ​​ജ്യ​​ങ്ങ​​ളി​​ല്‍​​നി​​ന്ന് പ​​ച്ച​​ക്ക​​റി​​ക​​ള്‍ ഇ​​റ​​ക്കു​​മ​​തി ചെ​​യ്യു​​ന്ന​​തി​​ന് ചെ​​ല​​വ് കൂ​​ടു​​മെ​​ന്ന് പ​​ഴം-​​പ​​ച്ച​​ക്ക​​റി ഇ​​റ​​ക്കു​​മ​​തി സ്ഥാ​​പ​​ന​​മാ​​യ സു​​ഹൂ​​ല്‍ അ​​ല്‍ ഫൈ​​ഹ മാ​​നേ​​ജി​​ങ് ഡ​​യ​​റ​​ക്ട​​ര്‍ അ​​ബ്​​​ദു​​ല്‍ വാ​​ഹി​​ദ് പ​​റ​​ഞ്ഞു. വി​​ദേ​​ശ രാ​​ജ്യ​​ങ്ങ​​ളി​​ല്‍​​നി​​ന്ന് ഇ​​റ​​ക്കു​​മ​​തി ചെ​​യ്യു​​ന്ന​​തി​​ന് ചെ​​ല​​വ് വ​​ല്ലാ​​തെ വ​​ര്‍​​ധി​​ച്ചി​​ട്ടു​​ണ്ട്.എ​​യ​​ര്‍ കാ​​ര്‍​​ഗോ നി​​ര​​ക്കു​​ക​​ള്‍ ഇ​​പ്പോ​​ഴും ഉ​​യ​​ര്‍​​ന്ന​ു​​ത​​ന്നെ​​യാ​​ണ് നി​​ല്‍​​ക്കു​​ന്ന​​ത്. ക​​പ്പ​​ല്‍ വ​​ഴി എ​​ത്തി​​ക്കു​​ന്ന​​തി​​നു​​ള്ള നി​​ര​​ക്കും വ​​ര്‍​​ധി​​ച്ചി​​ട്ടു​​ണ്ട്. ക​​ണ്ടെ​​യ്​​​ന​​ര്‍ നി​​ര​​ക്കു​​ക​​ള്‍ 20 ശ​​ത​​മാ​​നം വ​​ര്‍​​ധി​​ച്ച​​താ​​യും അ​​ദ്ദേ​​ഹം പ​​റ​​ഞ്ഞു. അ​​ടു​​ത്തു​​ള്ള രാ​​ജ്യ​​ങ്ങ​​ളി​​ല്‍​​നി​​ന്ന് എ​​ത്തി​​ക്കു​​ന്ന​​തി​​നും ഗ​​താ​​ഗ​​ത നി​​ര​​ക്കി​​ല്‍ 20 ശ​​ത​​മാ​​ന​​ത്തി​​ല​​ധി​​കം വ​​ര്‍​​ധ​​ന ഉ​​ണ്ടാ​​യി​​ട്ടു​​ണ്ട്. ഇ​​ത്ത​​രം കാ​​ര​​ണ​​ങ്ങ​​ളാ​​ല്‍ വി​​ദേ​​ശ രാ​​ജ്യ​​ങ്ങ​​ളി​​ല്‍​​നി​​ന്ന് ഇ​​റ​​ക്കു​​മ​​തി ചെ​​യ്യു​​ന്ന പ​​ച്ച​​ക്ക​​റി ഉ​​ല്‍​​പ​​ന്ന​​ങ്ങ​​ള്‍​​ക്ക് വി​​ല കു​​റ​​യി​​ല്ലെ​​ന്നും അ​​ദ്ദേ​​ഹം പ​​റ​​ഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.