ഇ​ന്ധ​ന മേ​ഖ​ല​യി​ലെ സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്​​ക​ര​ണം 1700 തൊ​ഴി​ല​വ​സ​ര​ങ്ങ​ള്‍ സൃ​ഷ്​​ടി​ക്കും

0

മ​സ്​​ക​ത്ത്​: ഉൗ​ര്‍​ജ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ പൊ​തു​വേ​ദി​യാ​യ ഒ​മാ​ന്‍ സൊ​സൈ​റ്റി ഫോ​ര്‍ പെ​ട്രോ​ളി​യം സ​ര്‍​വി​സ​സ് (ഒ​പാ​ല്‍) നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലാ​ണ്​ സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്​​ക​ര​ണ ശ്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ മു​ന്നോ​ട്ടു​നീ​ങ്ങു​ന്ന​ത്.ഒ​പാ​ലും തൊ​ഴി​ല്‍ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​വു​മാ​യി ചേ​ര്‍​ന്ന്​ ത​ന്ത്ര​പ്ര​ധാ​ന​മാ​യ നി​ര​വ​ധി ത​സ്​​തി​ക​ക​ളാ​ണ്​ സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്​​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ ഉ​ദ്ദേ​ശി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഒ​മാ​ന്‍ തൊ​ഴി​ല്‍ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​വും മ​റ്റ് പൊ​തു​മേ​ഖ​ല സ്വ​കാ​ര്യ സ്​​ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​മാ​യും സ​ഹ​ക​രി​ച്ച്‌​ സ്വ​ദേ​ശി​ക​ള്‍​ക്ക് കൂ​ടു​ത​ല്‍ തൊ​ഴി​ല്‍ അ​വ​സ​ര​ങ്ങ​ള്‍ സൃ​ഷ്​​ടി​ക്കു​ന്ന​തി​ല്‍ ത​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് സ​ന്തോ​ഷ​മു​ണ്ടെ​ന്നും ഉൗ​ര്‍​ജ മേ​ഖ​ല​ക്ക്​ പു​റ​ത്തും സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്​​ക​ര​ണം ന​ട​പ്പാ​ക്കാ​ന്‍ ശ്ര​മി​ക്കു​മെ​ന്നും ഒ​മാ​ന്‍ സൊ​സൈ​റ്റി ഫോ​ര്‍ പെ​ട്രോ​ളി​യം സ​ര്‍​വി​സ​സ് സി.​ഇ.​ഒ അ​ബ്​​ദു​ല്‍ റ​ഹ്​​മാ​ന്‍ അ​ല്‍ യ​ഹ്​​യ പ​റ​ഞ്ഞു.ഇ​ന്ധ​ന സ്​​റ്റേ​ഷ​ന്‍ മാ​നേ​ജ​ര്‍​മാ​രു​ടെ സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്​​ക​ര​ണം ഇൗ ​ത​ല​ത്തി​ലെ ആ​ദ്യ ന​ട​പ​ടി​യാ​ണ്. രാ​ജ്യ​ത്തെ 655 ഇ​ന്ധ​ന സ്​​റ്റേ​ഷ​നു​ക​ളി​ല്‍​ വി​ദേ​ശി​ക​ളാ​ണ്​ മാ​നേ​ജ​ര്‍ ത​സ്​​തി​ക​ക​ളി​ല്‍ ജോ​ലി ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്. സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്​​ക​ര​ണം വ​ഴി യോ​ഗ്യ​രാ​യ 655 സ്വ​ദേ​ശി​ക​ള്‍​ക്ക് ജോ​ലി ല​ഭി​ക്കും.ല​ക്ഷ്യം േന​ടാ​നാ​യി സ​മ​യ​പ​രി​ധി നി​ശ്ച​യി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും സി.​ഇ.​ഒ പ​റ​ഞ്ഞു. പ​ദ്ധ​തി​യ​നു​സ​രി​ച്ച്‌ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ നീ​ങ്ങു​ക​യാ​ണെ​ങ്കി​ല്‍ ഭൂ​രി​ഭാ​ഗം ഇ​ന്ധ​ന സ്േ​റ്റ​ഷ​ന്‍ മാ​നേ​ജ​ര്‍ ത​സ്തി​ക​യും സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്​​ക​രി​ക്കും. ഒ​പാ​ലി​െന്‍റ​യും മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ലെ​യും ഉ​യ​ര്‍​ന്ന ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രും മൂ​ന്നു പ്ര​ധാ​ന എ​ണ്ണ​ക്ക​മ്ബ​നി​ക​ളു​ടെ പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളും എ​ല്ലാ മൂ​ന്നു മാ​സ​ങ്ങ​ളി​ലും യോ​ഗം ചേ​ര്‍​ന്ന് സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്​​ക​ര​ണ പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ പു​രോ​ഗ​തി വി​ല​യി​രു​ത്തും. ഇ​ന്ധ​ന സ്​​റ്റേ​ഷ​ന്‍ മാ​നേ​ജ​ര്‍ വി​സ ക്ലി​യ​റ​ന്‍​സ്​ ന​ല്‍​കു​ന്ന​തും വി​സ പു​തു​ക്കു​ന്ന​തും നി​ര്‍​ത്തു​ക​യും ചെ​യ്യും.ഇ​ന്ധ​ന സ്​​റ്റേ​ഷ​ന്‍ ഉ​ട​മ​ക​ളു​ടെ പേ​രു​ക​ള്‍ ഒ​പാ​ല്‍ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്​ കൈ​മാ​റും. ഇ​തു​വ​ഴി വി​ദേ​ശി​ക​ളെ പു​തു​താ​യി മാ​നേ​ജ​ര്‍ ത​സ്തി​ക ജോ​ലി​ക്കെ​ടു​ക്കു​ന്ന​ത് ത​ട​യാ​നാ​കു​മെ​ന്നും സി.​ഇ.​ഒ പ​റ​ഞ്ഞു. യോ​ഗ്യ​രാ​യ സ്വ​ദേ​ശി​ക​ള്‍ ഇൗ ​മേ​ഖ​ല​യി​ലേ​ക്ക്​ ക​ട​ന്നു​വ​ര​ണ​മെ​ന്നും അ​ല്‍ യ​ഹ്​​യ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. ഒ​മാ​നി​ക​ള്‍​ക്ക് മാ​നേ​ജീ​രി​യ​ല്‍ സ്കി​ല്ലും ക​ഴി​വും വി​ക​സി​പ്പി​ച്ചെ​ടു​ക്കാ​ന്‍ സ​ഹാ​യ​ക​മാ​കും. ഇ​ന്ധ​ന സ്​​റ്റേ​ഷ​ന്‍ മാ​നേ​ജ​ര്‍ എ​ന്ന ത​സ്​​തി​ക​യി​ല്‍ ജോ​ലി​ചെ​യ്യു​ക വ​ഴി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​ടെ മേ​ല്‍​നോ​ട്ടം വ​ഹി​ക്കാ​നും മാ​ര്‍​ക്ക​റ്റി​ങ്, വി​ല്‍​പ​ന, സാ​മ്ബ​ത്തി​കം, അ​ക്കൗ​ണ്ടി​ങ്, മാ​ന​വ വി​ഭ​വം, റി​യ​ല്‍ എ​സ്​​റ്റേ​റ്റ്​ അ​ട​ക്കം എ​ല്ലാ മേ​ഖ​ല​യി​ലും മേ​ല്‍​നോ​ട്ടം ന​ട​ത്താ​നും ക​ഴി​യു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. നി​ശ്ചി​ത യോ​ഗ്യ​ത​യു​ള്ള സ്വ​ദേ​ശി​ക​ള്‍​ക്ക്​ എ​ണ്ണ​ക്ക​മ്ബ​നി​ക​ള്‍ റീ​െ​ട്ട​യി​ല്‍ ബി​സി​ന​സി​െന്‍റ എ​ല്ലാ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലും പ​രി​ശീ​ല​നം ന​ല്‍​കു​ക​യും ചെ​യ്യും.എ​ണ്ണ ടാ​ങ്ക​ര്‍ ഡ്രൈ​വ​ര്‍​മാ​രു​ടെ സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്​​ക​ര​ണം വ​ഴി ആ​യി​രം സ്വ​ദേ​ശി​ക​ള്‍​ക്ക്​ തൊ​ഴി​ല്‍ ന​ല്‍​കാ​ന്‍ ക​ഴി​യും. അ​ടു​ത്ത ജു​ണ്‍ ഒ​ന്നു മു​ത​ലാ​ണ്​ ഇൗ ​രം​ഗ​ത്ത്​ സ്വ​ദേ​ശി​വ​ത്​​ക​ര​ണം തു​ട​ങ്ങു​ക. ഇ​തി​നാ​യി യോ​ഗ്യ​രാ​യ ഡ്രൈ​വ​ര്‍​മാ​രെ ക​ണ്ടെ​ത്താ​നു​ള്ള ശ്ര​മ​ങ്ങ​ളും ആ​രം​ഭി​ച്ച​താ​യി അ​ബ്​​ദു​ല്‍ റ​ഹ്​​മാ​ന്‍ അ​ല്‍ യ​ഹ്​​യ പ​റ​ഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.