​തു​വി​ദ്യാ​ല​യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ അ​ധ്യാ​പ​ക​ക്ഷാ​മം നേ​രി​ടു​ന്ന​ത് പ​ഠ​നം പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യി​ലാ​ക്കു​ന്നു

0

സം​ശ​യ​നി​വാ​ര​ണ​ത്തി​നും ഡി​ജി​റ്റ​ല്‍ ക്ലാ​സു​ക​ളു​ടെ തു​ട​ര്‍പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന​ത്തി​നും മാ​തൃ​കാ​പ​രീ​ക്ഷ​ക​ള്‍ക്കു​മാ​യാ​ണ് ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ളു​ടെ സ​മ്മ​ത​ത്തോ​ടെ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ മാ​ര്‍​ഗ​നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ച്ച്‌ എ​സ്.​എ​സ്.​എ​ല്‍.​സി, പ്ല​സ് ടു ​ക്ലാ​സു​ക​ളി​ലെ വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ള്‍ക്ക് ക്ലാ​സ് റൂം ​പ​ഠ​നം പു​ന​രാ​രം​ഭി​ച്ച​ത്.ന​ട​പ്പ് അ​ധ്യ​യ​ന​വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​ല്‍ അ​ധ്യാ​പ​ക​രു​ടെ നി​യ​മ​ന​വും സ്ഥ​ലം​മാ​റ്റ​വും സ്ഥാ​ന​ക്ക​യ​റ്റ​വും ന​ട​ക്കാ​ത്ത​തി​നാ​ല്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ സ്കൂ​ളു​ക​ളി​ല്‍ പ​ല​യി​ട​ത്തും ചി​ല വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ള്‍ പ​ഠി​പ്പി​ക്കാ​നാ​ളി​ല്ല.ശാ​സ്ത്ര​വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് ഒ​ഴി​വു​ക​ളേ​റെ​. ഹൈ​സ്കൂ​ള്‍, ഹ​യ​ര്‍ സെ​ക്ക​ന്‍​ഡ​റി വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ലെ അ​ധ്യാ​പ​ക ത​സ്തി​ക​ക​ളാ​ണ് ഒ​ഴി​ഞ്ഞു​കി​ട​ക്കു​ന്ന​ത്. വി​ദ്യാ​ല​യ​ങ്ങ​ള്‍ പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും തു​റ​ന്നു​പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കാ​ത്ത​തി​നാ​ല്‍ ദി​വ​സ​വേ​ത​നാ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍​പോ​ലും അ​ധ്യാ​പ​ക​നി​യ​മ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ന​ട​ത്താ​നാ​കി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ പ​റ​യു​ന്ന​ത്. വി​ര​മി​ച്ച​വ​രെ​യും പ്രൈ​മ​റി വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ല്‍​നി​ന്നു​ള്ള യോ​ഗ്യ​രാ​യ അ​ധ്യാ​പ​ക​രെ​യും ഇ​തി​നാ​യി വി​നി​യോ​ഗി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​വ​കു​പ്പ് നി​ര്‍​ദേ​ശം.എ​ന്നാ​ല്‍, മി​ക്ക​യി​ട​ത്തും കോ​വി​ഡ് പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ല്‍ വി​ര​മി​ച്ച അ​ധ്യാ​പ​ക​രെ​യും ഒ​ഴി​വു​ള്ള ത​സ്തി​ക​ക​ള്‍​ക്ക് അ​നു​യോ​ജ്യ​രാ​യ പ്രൈ​മ​റി അ​ധ്യാ​പ​ക​രെ​യും കി​ട്ടാ​നി​ല്ല. പൊ​തു​പ​രീ​ക്ഷ​ക​ള്‍ മാ​ര്‍​ച്ചി​ല്‍ തു​ട​ങ്ങാ​നി​രി​ക്കെ വേ​ണ്ട​ത്ര പ​ഠ​ന​പി​ന്തു​ണ ല​ഭ്യ​മ​ല്ലാ​ത്ത അ​വ​സ്ഥ​യി​ല്‍ വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ളും ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ളും ആ​ശ​ങ്ക​യി​ലാ​ണ്. വി​ദ്യാ​ല​യ​ങ്ങ​ളി​ലെ അ​ധ്യാ​പ​ക​ക്ഷാ​മം പ​രി​ഹ​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് പി.​എ​സ്.​സി നി​യ​മ​നം ത്വ​രി​ത​പ്പെ​ടു​ത്ത​ണ​മെ​ന്നും അ​ധ്യാ​പ​ക​രു​ടെ സ്ഥ​ലം​മാ​റ്റ​ത്തി​നും സ്ഥാ​ന​ക്ക​യ​റ്റ​ത്തി​നു​മാ​യി നി​യ​മാ​നു​സൃ​തം ത​യാ​റാ​ക്കി​യ നി​ല​വി​ലു​ള്ള പ​ട്ടി​ക പ്രാ​ബ​ല്യ​ത്തി​ലാ​ക്കു​ക​യോ ദി​വ​സ​വേ​ത​നാ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍ നി​യ​മ​നം ന​ട​ത്താ​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​യോ സ്വീ​ക​രി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നു​മു​ള്ള ആ​വ​ശ്യം ശ​ക്ത​മാ​ണ്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.