രാ​ജ്യ​ത്ത്​ വ​രും​വ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​ള്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ സ്വ​കാ​ര്യ സ്​​കൂ​ളു​ക​ള്‍ തു​റ​ക്കു​മെ​ന്ന്​ അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍

0

ദോ​ഹ: വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ-​ഉ​ന്ന​ത​വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​െന്‍റ അ​ഞ്ചു​വ​ര്‍​ഷ പ​ദ്ധ​തി അ​വ​സാ​നി​ക്കു​ന്ന​തോ​ടെ ഖ​ത്ത​റി​ലെ സ്വ​കാ​ര്യ​സ്​​കൂ​ളു​ക​ളെ എ​ണ്ണം അ​ഞ്ചൂ​റി​ല​ധി​ക​മാ​കും. മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ലെ പ്രൈ​വ​റ്റ്​ സ്​​കൂ​ള്‍​സ്​ ലൈ​സ​ന്‍​സി​ങ്​ വ​കു​പ്പ്​ ഡ​യ​റ​ക്​​ട​ര്‍ ഹ​മ​ദ്​ അ​ല്‍ ഗാ​ലി അ​റി​യി​ച്ച​താ​ണ്​ ഇ​ക്കാ​ര്യം. അ​ല്‍ റ​യ്യാ​ന്‍ ടി.​വി​യി​ലെ പ​രി​പാ​ടി​യി​ല്‍ സം​സാ​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം. പ​ദ്ധ​തി പ്ര​കാ​രം ഇ​രു​നൂ​റി​ല​ധി​കം സ്വ​കാ​ര്യ സ്​​കൂ​ളു​ക​ള്‍ നി​ര്‍​മി​ച്ചു​ക​ഴി​ഞ്ഞു. നി​ല​വി​ല്‍ സ്വ​കാ​ര്യ​മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ സ്​​കൂ​ളു​ക​ളും കി​ന്‍​റ​ര്‍​ഗാ​ര്‍​ട്ട​നു​ക​ളു​മാ​യി ആ​കെ 337 സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ്​ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന​ത്. ആ​കെ 2,00,782 വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ളാ​ണ്​ പ​ഠി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​തി​ല്‍ 40,650 ഖ​ത്ത​രി വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ളാ​ണ്. സ്​​കൂ​ളു​ക​ളി​ല്‍ സീ​റ്റു​ക​ള്‍ വ​ര്‍​ധി​പ്പി​ച്ച്‌​ നി​ല​വി​ലെ​യും ഭാ​വി​യി​ലെ​യും വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ ആ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ള്‍ നി​റ​വേ​റ്റാ​നാ​ണ്​ അ​ഞ്ചു​വ​ര്‍​ഷ പ​ദ്ധ​തി ന​ട​ത്തു​ന്ന​ത്.ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ എ​ല്ലാ ന​ട​പ​ടി​ക​ളും സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ മ​ന്ത്രാ​ല​യം പ്ര​തി​ജ്ഞാ​ബ​ദ്ധ​മാ​ണ്. പു​തി​യ സ്​​കൂ​ളു​ക​ള്‍ തു​ട​ങ്ങാ​നാ​യി നി​ക്ഷേ​പ​ക​ര്‍​ക്കും സം​രം​ഭ​ക​ര്‍​ക്കും അ​വ​സ​ര​മൊ​രു​ക്കാ​ന്‍ എ​ല്ലാ വ​ര്‍​ഷ​വും ന​വം​ബ​ര്‍, ഡി​സം​ബ​ര്‍ മാ​സ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ന്‍ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ തു​ട​ങ്ങാ​റു​ണ്ട്. രാ​ജ്യ​ത്തി​െന്‍റ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​മേ​ഖ​ല​യി​ലേ​ക്ക്​ നി​ക്ഷേ​പ​ക​രെ സ്വാ​ഗ​തം ചെ​യ്യു​ക​യാ​ണ്. വി​വി​ധ സ​മൂ​ഹ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കാ​യു​ള്ള സ്​​കൂ​ളു​ക​ള്‍​ക്കു​വേ​ണ്ടി സ്ഥ​ലം ന​ല്‍​കു​ക​യും ചെ​യ്യു​ന്നു​ണ്ട്. 2018ല്‍ ​പു​തി​യ സ്​​കൂ​ളു​ക​ള്‍ നി​ര്‍​മി​ക്കാ​ന്‍ 11 ഇ​ട​ത്താ​ണ്​ സ്ഥ​ലം ന​ല്‍​കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ പാ​ഠ്യ​പ​ദ്ധ​തി​ക​ളു​ടെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ്​ ഇ​തി​നു​ള്ള ടെ​ന്‍​ഡ​ര്‍ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കി​യ​ത്.അ​ല്‍​വ​ക്​​റ​യി​ലും അ​ല്‍​ഖോ​റി​ലു​മാ​യി ഇ​ന്ത്യ​ന്‍, ഈ​ജി​പ്​​ഷ്യ​ന്‍, ബ്രി​ട്ടീ​ഷ്, ദേ​ശീ​യ പാ​ഠ്യ​പ​ദ്ധ​തി പ്ര​കാ​ര​മു​ള്ള സ്​​കൂ​ളു​ക​ള്‍​ക്കാ​യാ​ണ്​ നാ​ല്​ സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ള്‍ അ​നു​വ​ദി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഓ​രോ പ്ര​ദേ​ശ​ത്തി​െന്‍റ​യും ആ​വ​ശ്യ​ക​ത മു​ന്‍​നി​ര്‍​ത്തി​യാ​ണ്​ ഭൂ​മി അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ന്ന​ത്. ചി​ല പ്ര​വാ​സി​സ​മൂ​ഹ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കാ​യി കൂ​ടു​ത​ല്‍ സീ​റ്റു​ക​ള്‍ ആ​വ​ശ്യ​മാ​യി വ​രു​ന്നു​ണ്ട്. ഇൗ ​സാ​ഹ​ച​ര്യം മൂ​ല​മാ​ണ്​ മ​ന്ത്രാ​ല​യം അ​ഞ്ചു​വ​ര്‍​ഷ പ​ദ്ധ​തി ആ​രം​ഭി​ച്ച​തും നി​ക്ഷേ​പ​ക​രു​ടെ സ​ഹാ​യ​ത്തി​ല്‍ പു​തി​യ സ്​​കൂ​ളു​ക​ള്‍ തു​ട​ങ്ങു​ന്ന​തും.2022 ഫി​ഫ ലോ​ക​ക​പ്പ്, 2030 ഏ​ഷ്യ​ന്‍ ഗെ​യിം​സ്​ പോ​ലു​ള്ള വ​മ്ബ​ന്‍ കാ​യി​ക​മേ​ള​ക​ളു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട്​ രാ​ജ്യ​ത്ത്​ കൂ​ടു​ത​ല്‍ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ സീ​റ്റു​ക​ള്‍ ആ​വ​ശ്യ​മാ​യി വ​രും. ഇ​തു​ മു​ന്‍​കൂ​ട്ടി ക​ണ്ടു​കൊ​ണ്ടു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ളും മ​ന്ത്രാ​ല​യം സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. നേ​ര​ത്തേ ജ​നു​വ​രി 30നു​ ​കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ന്‍ അ​വ​സാ​നി​ച്ചി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ല്‍, ഇ​ത്ത​രം സാ​ഹ​ച​ര്യം ക​ണ​ക്കി​ലെ​ടു​ത്ത്​ പു​തി​യ കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്കു​കൂ​ടി പ്ര​വേ​ശ​നം സാ​ധ്യ​മാ​കു​ന്ന ത​ര​ത്തി​ല്‍ ര​ജി​സ്​​ട്രേ​ഷ​ന്‍ വീ​ണ്ടും തു​റ​ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​തി​ലൂ​ടെ ഏ​തു പാ​ഠ്യ​പ​ദ്ധ​തി​യി​ലേ​ക്കും കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്ക്​ പ്ര​വേ​ശ​ന​ത്തി​ന്​ അ​വ​സ​ര​മു​ണ്ടാ​കും. നി​ല​വി​ല്‍ രാ​ജ്യ​ത്തെ​ത്തു​ന്ന ലോ​ക​ത്തി​ലെ പ്ര​ധാ​ന​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്ക്​ അ​നു​യോ​ജ്യ​മാ​യ 30 പാ​ഠ്യ​പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍ പി​ന്തു​ട​രു​ന്ന സ്​​കൂ​ളു​ക​ള്‍ ഖ​ത്ത​റി​ലു​ണ്ട്. തു​ര്‍​ക്കി​ഷ്, ജാ​പ്പ​നീ​സ്​ ജ​ര്‍​മ​ന്‍, ഫ്ര​ഞ്ച്, ബ്രി​ട്ടീ​ഷ്​ പാ​ഠ്യ​പ​ദ്ധ​തി അ​ട​ക്ക​മാ​ണി​ത്.

സ്​​കൂ​ളു​ക​ളി​ലെ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ്​ ത​ട​സ്സ​പ്പെ​ട​ല്‍ പ​രി​ഹ​രി​ച്ചു

ചി​ല സ്​​കൂ​ളു​ക​ളി​ല്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞ ചി​ല ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ്​ ത​ട​സ്സ​െ​പ്പ​ട്ട സം​ഭ​വ​ത്തി​ല്‍ വി​ശ​ദീ​ക​ര​ണ​വു​മാ​യി വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ-​ഉ​ന്ന​ത വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ മ​ന്ത്രാ​ല​യം.ഇ​തു​ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌​ സ​മൂ​ഹ​മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ പ്ര​ചാ​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ട​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​ലാ​ണ്​ ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ളു​ടെ​യും കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ​യും പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും അ​റി​വി​ലേ​ക്കാ​യി മ​ന്ത്രാ​ല​യം അ​റി​യി​പ്പ്​ പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.ജ​നു​വ​രി മൂ​ന്നി​ന്​ ഞാ​യ​റാ​ഴ്​​ച​യാ​ണ്​ എ​ല്ലാ പ്ര​ധാ​ന​സ്​​കൂ​ളു​ക​ളി​ലും ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ്​ ആ​ദ്യ​മാ​യി ത​ട​സ്സ​െ​പ്പ​ട്ട​ത്. സ്​​കൂ​ളു​ക​ള്‍ വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ അ​റി​യി​ച്ച​യു​ട​ന്‍ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ലെ ഐ.​ടി വ​കു​പ്പ്​ അ​ടി​യ​ന്ത​ര​ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ സ്വീ​ക​രി​ച്ചു. ഉ​ട​ന്‍​ത​ന്നെ പ്ര​ശ്​​ന​കാ​ര​ണം ക​ണ്ടെ​ത്തി പ​രി​ഹ​രി​ച്ചു. എ​ല്ലാ സ്​​കൂ​ളു​ക​ളി​ലും ഉ​ച്ച​ക്ക്​ ഒ​ന്നി​നു​​ത​ന്നെ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ്​ സേ​വ​നം പു​ന​രാ​രം​ഭി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്​​തി​ട്ടു​ണ്ട്.ജ​നു​വ​രി നാ​ലി​ന്​ രാ​വി​ലെ 7.15നാ​ണ്​ ര​ണ്ടാ​മ​താ​യി ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ്​ സേ​വ​നം ത​ട​സ്സ​െ​പ്പ​ട്ട​ത്. ഉ​ട​ന്‍​ത​ന്നെ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​െന്‍റ ഐ.​ടി വി​ഭാ​ഗം സ്​​കൂ​ളു​ക​ള്‍​ക്ക്​ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ്​ സേ​വ​നം ന​ല്‍​കു​ന്ന പ്ര​ധാ​ന കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ലെ ഉ​പ​ക​ര​ണം പ​രി​ശോ​ധി​ക്കു​ക​യും ത​ക​രാ​റ്​ ക​ണ്ടെ​ത്തു​ക​യും ചെ​യ്​​തു. സേ​വ​നം ത​ട​സ്സ​പ്പെ​ട്ട്​ 45 മി​നി​റ്റു​ക​ള്‍​ക്കു ശേ​ഷം രാ​വി​ലെ എ​ട്ടി​നു​ത​ന്നെ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ്​ സേ​വ​നം പു​ന​രാ​രം​ഭി​ക്കു​ക​യും ​െച​യ്​​തു.ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ല്‍ ഏ​തെ​ങ്കി​ലും ത​ര​ത്തി​ല്‍ ഇ​നി ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നെ​റ്റ്​ ത​ട​സ്സ​പ്പെ​ടു​മോ എ​ന്ന​ത​ട​ക്ക​മു​ള്ള കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ലെ ഐ.​ടി വ​കു​പ്പ്​ സ​സൂ​ക്ഷ്​​മം നി​രീ​ക്ഷി​ച്ചു​വ​രു​ക​യാ​ണ്.നി​ല​വി​ല്‍ രാ​ജ്യ​ത്തെ സ്​​കൂ​ളു​ക​ളി​ല്‍, നേ​രി​ട്ടു​ള്ള ക്ലാ​സ്​ റൂം ​പ​ഠ​ന​രീ​തി​യും ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ പ​ഠ​ന​വും സ​മ​ന്വ​യി​പ്പി​ച്ചു​ള്ള അ​ധ്യ​യ​ന​മാ​ണ്​ ന​ട​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​തി​നാ​യി പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കു​ന്ന എ​ല്ലാ സ്​​കൂ​ള്‍ പ്രി​ന്‍​സി​പ്പ​ല്‍​മാ​രെ​യും അ​ധ്യാ​പ​ക​രെ​യും മ​ന്ത്രാ​ല​യം അ​ഭി​ന​ന്ദി​ച്ചു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.