ബ​ഹ്റൈ​ന്‍ അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ലെ പു​തി​യ പാ​സ​ഞ്ച​ര്‍ ടെ​ര്‍മി​ന​ലി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്ള ആ​ദ്യ യാ​ത്ര യു.​എ.​ഇ​യി​ലേ​ക്ക്

0

ഗ​ള്‍ഫ് എ​യ​റി​‍െന്‍റ വി​മാ​ന​മാ​ണ് അ​ബൂ​ദ​ബി​യി​ലേ​ക്ക് ആ​ദ്യ​മാ​യി പ​റ​ന്നു​യ​ര്‍ന്ന​ത്. ഗ​താ​ഗ​ത മ​ന്ത്രി ക​മാ​ല്‍ ബി​ന്‍ അ​ഹ്മ​ദ് മു​ഹ​മ്മ​ദ്, എ​യ​ര്‍പോ​ര്‍ട്ട് ക​മ്ബ​നി അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ര്‍ ചേ​ര്‍ന്ന് യാ​ത്ര​യ​യ​പ്പ് ന​ല്‍കി. ഇ​രു​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളും ത​മ്മി​ലു​ള്ള ബ​ന്ധം ഊ​ട്ടി​യു​റ​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത് കൂ​ടി​യാ​യി​രു​ന്നു ക​ന്നി​യാ​ത്ര. അ​ബൂ​ദ​ബി ഡെ​വ​ല​പ്മെന്‍റ്​ ഫ​ണ്ട് ഡ​യ​റ​ക്ട​ര്‍ മു​ഹ​മ്മ​ദ് സൈ​ഫ് അ​സ്സു​വൈ​ദി, വാ​ണി​ജ്യ, വ്യ​വ​സാ​യ, ടൂ​റി​സം മ​ന്ത്രി സാ​യി​ദ് ബി​ന്‍ റാ​ഷി​ദ് അ​സ്സ​യാ​നി, മാ​ധ്യ​മ പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ക​ര്‍, വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ലെ മു​തി​ര്‍ന്ന ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ര്‍ എ​ന്നി​വ​രും ച​ട​ങ്ങി​ല്‍ സ​ന്നി​ഹി​ത​രാ​യി​രു​ന്നു.യു.​എ.​ഇ​യി​ലേ​ക്ക് പ്ര​ഥ​മ യാ​ത്രാ സ​ര്‍വി​സ് ആ​രം​ഭി​ച്ചു കൊ​ണ്ട് പു​തി​യ ടെ​ര്‍മി​ന​ല്‍ ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം ചെ​യ്യാ​ന്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞ​ത് സ​ന്തോ​ഷ​ക​ര​മാ​ണെ​ന്ന് ഗ​താ​ഗ​ത മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. 2016 ഫെ​ബ്രു​വ​രി​യി​ല്‍ ആ​രം​ഭി​ച്ച പു​തി​യ പാ​സ​ഞ്ച​ര്‍ ടെ​ര്‍മി​ന​ല്‍ നി​ര്‍മാ​ണം സ​മ​യ​ബ​ന്ധി​ത​മാ​യി പൂ​ര്‍ത്തീ​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ സാ​ധി​ച്ച​ത് നേ​ട്ട​മാ​ണെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. എ​യ​ര്‍പോ​ര്‍ട്ട് ന​വീ​ക​ര​ണ പ​ദ്ധ​തി​ക്ക് അ​ബൂ​ദ​ബി ഡെ​വ​ല​പ്മെന്‍റ്​ ഫ​ണ്ട് ന​ല്‍കി​യ സ​ഹാ​യ​ത്തി​ന് അ​ദ്ദേ​ഹം പ്ര​ത്യേ​കം ന​ന്ദി പ്ര​കാ​ശി​പ്പി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു. നേ​ര​ത്തെ​യു​ള്ള ടെ​ര്‍മി​ന​ലി​നേ​ക്കാ​ള്‍ നാ​ലി​ര​ട്ടി യാ​ത്ര​ക്കാ​രെ ഉ​ള്‍ക്കൊ​ള്ളാ​ന്‍ പു​തി​യ സം​വി​ധാ​ന​ത്തി​ന് ക​ഴി​യു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍ത്തു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.