കൊവിഡ് 19 പ്രതിരോധനത്തിനായുള്ള ആദ്യ ബാച്ച്‌ വാക്‌സിന്‍ കേരളത്തിലെത്തി

0

പുനെ സിറം ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടില്‍ നിന്ന് കൊടുത്തയച്ച വാക്‌സിനുമായുള്ള ഗോ എയറിന്റെ പ്രത്യേക വിമാനം രാവിലെ 11 മണിയോടെ നെടുമ്ബാശ്ശേരിയിയില്‍ ഇറങ്ങി. 25 ബോക്‌സുകളിലായി മൂന്ന് ലക്ഷത്തോളം ഡോസ് വാക്‌സിനാണ് കൊച്ചിയിലെത്തിച്ചത്. മധ്യ കേരളത്തിലും മലബാറിലും വിതരണം ചെയ്യാനുള്ളതാണ് ഈ വാക്‌സിനുകള്‍. വിമാനത്താവളത്തില്‍ നിന്ന് മുഴുവന്‍ വാക്‌സിനുകളും ശീതീകരിച്ച വാഹനത്തില്‍ കൊച്ചിയിലെ പ്രത്യേക സംഭരണ കേന്ദ്രത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി.മധ്യകേരളത്തില്‍ വിതരണം ചെയ്യാനുള്ള 15 ബോക്‌സ് വാക്‌സിനുകള്‍ എറണാകുളത്ത് സൂക്ഷിക്കും. ബാക്കി പത്ത് ബോക്‌സുകള്‍ മലബാറില്‍ വിതരണം ചെയ്യുന്നതിനായി കോഴിക്കോട്ടേക്ക് കൊണ്ടുപോകും. എറണാകുളത്തും കോഴിക്കോട്ടും കേന്ദ്രീകരിച്ചാകും ഈ മേഖലകളിലെ മറ്റ് ജില്ലകളിലേക്ക് വാക്‌സിനുകള്‍ വിതരണത്തിനായി എത്തിക്കുക. കൊവിഷീല്‍ഡ് വാക്‌സിനാണ് ആദ്യഘട്ടത്തില്‍ കേരളത്തിലെത്തിച്ചിരിക്കുന്നത്.
വൈകിട്ട് ആറിന് രണ്ടാമത്തെ ബാച്ച്‌ വാക്‌സിന്‍ തിരുവനന്തപുരത്ത് എത്തും. തെക്കന്‍ ജില്ലകളിലേക്കായിരിക്കും ഈ വാക്‌സിന്‍ വിതരണം ചെയ്യുക.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.