2034ലെ ​ഏ​ഷ്യ​ന്‍ ഗെ​യിം​സി​​ന്​​ ആ​തി​ഥ്യ​മ​രു​ളാ​ന്‍ അ​വ​സ​രം ല​ഭി​ച്ച​തി​ല്‍ സൗ​ദി ഒ​ളി​മ്ബി​ക്​ ക​മ്മി​റ്റി​യെ അ​ഭി​ന​ന്ദി​ച്ച്‌​ ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നാ​ഷ​ന​ല്‍ ഒ​ളി​മ്ബി​ക്​ ക​മ്മി​റ്റി (​െഎ.​ഒ.​സി)

0

മ​സ്​​ക​ത്തി​ല്‍ ന​ട​ന്ന വോ​െ​ട്ട​ടു​പ്പി​ലാ​ണ്​ 2034ലെ ​ഏ​ഷ്യാ​ഡ്​ ന​ട​ത്താ​നു​ള്ള അ​വ​സ​രം സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ​​ക്ക്​ ല​ഭി​ച്ച​ത്.ഒ​ളി​മ്ബി​ക്​ കൗ​ണ്‍​സി​ല്‍ ഒാ​ഫ്​ ഏ​ഷ്യ (ഒ.​സി.​എ) ജ​ന​റ​ല്‍ അ​സം​ബ്ലി​യോ​ട്​ അ​നു​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌​ ന​ട​ന്ന വോ​െ​ട്ട​ടു​പ്പി​ല്‍ 2030ലെ ​ഏ​ഷ്യ​ന്‍ ഗെ​യിം​സ്​ ഖ​ത്ത​റി​നും 2034ലെ ​ഗെ​യിം​സ്​ സൗ​ദി​ക്കും ല​ഭി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. വോ​െ​ട്ട​ടു​പ്പി​െന്‍റ അ​ന്തി​മ ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ സൗ​ദി​യും ഖ​ത്ത​റും മാ​ത്ര​മേ​യു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു​ള്ളൂ. 2030 ഖ​ത്ത​റി​നും​ 2034 സൗ​ദി​ക്കും ല​ഭി​ച്ചു. റി​യാ​ദാ​ണ്​ ഏ​ഷ്യ​ന്‍ കാ​യി​ക മാ​മാ​ങ്ക​ത്തി​ന്​ വേ​ദി​യാ​വു​ക.അ​തി​നു​ള്ള പ്രാ​ഥ​മി​ക ഒ​രു​ക്കം ആ​രം​ഭി​ച്ചു. ഇൗ ​സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലാ​ണ്​ അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര ഒ​ളി​മ്ബി​ക്​ ക​മ്മി​റ്റി​യു​ടെ അ​നു​മോ​ദ​നം എ​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ​െഎ.​ഒ.​സി പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റ്​ ഡോ. ​തോ​മ​സ്​ ബെ​ക്കാ​ണ്​ സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ​ന്‍ ഒ​ളി​മ്ബി​ക്​ ക​മ്മി​റ്റി (എ​സ്.​എ.​ഒ.​സി) ചെ​യ​ര്‍​മാ​ന്‍​കൂ​ടി​യാ​യ കാ​യി​ക മ​ന്ത്രി അ​മീ​ര്‍ അ​ബ്​​ദു​ല്‍ അ​സീ​സ്​ ബി​ന്‍ തു​ര്‍​ക്കി അ​ല്‍​ഫൈ​സ​ലി​ന്​ അ​നു​മോ​ദ​ന​ങ്ങ​ളും ആ​ശം​സ​ക​ളും അ​റി​യി​ച്ച്‌​ ക​ത്ത​യ​ച്ച​ത്. ച​രി​ത്ര​ത്തി​ല്‍ ഇ​താ​ദ്യ​മാ​യി ഒ​രു അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര കാ​യി​ക മേ​ള​​ക്ക്​ ആ​തി​ഥേ​യ​ത്വം വ​ഹി​ക്കാ​ന്‍ സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ​ക്ക്​ അ​വ​സ​രം കി​ട്ടി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്​ അ​ഭി​ന​ന്ദ​നാ​ര്‍​ഹ​മാ​ണെ​ന്നും മേ​ള ന​ട​ത്തി​പ്പി​ലൂ​ടെ രാ​ജ്യം അ​ത്​ വ​ലി​യ ച​രി​ത്ര​മാ​ക്കി മാ​റ്റു​മെ​ന്നാ​ണ്​ പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും ബെ​ക്ക്​ പ​റ​ഞ്ഞു. 2034 ഏ​ഷ്യാ​ഡി​ന്​​ റി​യാ​ദി​നോ​ട്​ ചേ​ര്‍​ന്നൊ​രു​ങ്ങു​ന്ന അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര വി​നോ​ദ​ന​ഗ​ര​മാ​യ ‘ഖി​ദ്ദി​യ്യ’​യാ​ണ്​ പ്ര​ധാ​ന വേ​ദി​യാ​വു​ക. സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ പ്ര​ധാ​ന​പ്പെ​ട്ട​വ ഇ​വി​ടെ ഒ​രു​ങ്ങും. മു​ഴു​വ​ന്‍ ഏ​ഷ്യ​ന്‍ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ന്നു​മു​ള്ള കാ​യി​ക താ​ര​ങ്ങ​ളെ റി​യാ​ദി​ലേ​ക്ക് സ്വാ​ഗ​തം ചെ​യ്യു​ന്ന​താ​യി സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ​ന്‍ ഒ​ളി​മ്ബി​ക്​ ക​മ്മി​റ്റി വൈ​സ് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍​റ്​ അ​മീ​ര്‍ ഫ​ഹ​ദ് ബി​ന്‍ ജ​ലാ​വി ബി​ന്‍ അ​ബ്​​ദു​ല്‍ അ​സീ​സ് പ​റ​ഞ്ഞു.ലോ​കോ​ത്ത​ര നി​ല​വാ​ര​ത്തി​ലു​ള്ള സ്​​റ്റേ​ഡി​യ​ങ്ങ​ളാ​ണ്​ മേ​ള​​ക്കാ​യി ഒ​രു​ക്കു​ക​യെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം വി​ശ​ദീ​ക​രി​ച്ചു. ഭൂ​രി​പ​ക്ഷം ഗെ​യിം​സ്​ ഇ​ന​ങ്ങ​ളും റി​യാ​ദി​ലാ​ണ്​ ന​ട​ക്കു​ക. എ​ന്നാ​ല്‍, നീ​ന്ത​ല​ട​ക്ക​മു​ള്ള ജ​ല​മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ള്‍ അ​ല്‍​ഖോ​ബാ​റി​ല്‍ ന​ട​ത്തും. ഇ​തി​നെ​ല്ലാ​മു​ള്ള ഒ​രു​ക്ക​ങ്ങ​ള്‍ തു​ട​ങ്ങി​യെ​ന്നും അ​മീ​ര്‍ ഫ​ഹ​ദ്​ അ​റി​യി​ച്ചു. 202​2​െല ​ഏ​ഷ്യ​ന്‍ ഗെ​യിം​സ് ​െചെ​ന​യി​ലും 2026ലേ​ത്​ ജ​പ്പാ​നി​ലു​മാ​ണ്​ ന​ട​ക്കു​ന്ന​ത്. ആ​ദ്യ​മാ​യാ​ണ് സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ ഏ​ഷ്യ​ന്‍ ഗെ​യിം​സി​ന് സാ​ക്ഷ്യം വ​ഹി​ക്കാ​നൊ​രു​ങ്ങു​ന്ന​ത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.