സൗ​ദി​യി​ല്‍ സ്വ​ത​ന്ത്ര സാ​മ്ബ​ത്തി​ക മേ​ഖ​ല​ക​ള്‍ ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ഒ​രു​ക്ക​ങ്ങ​ള്‍ അ​ന്തി​മ ഘ​ട്ട​ത്തി​ലെ​ന്ന് നി​ക്ഷേ​പ മ​ന്ത്രാ​ല​യം

0

രാ​ജ്യ​ത്തെ സാ​മ്ബ​ത്തി​ക വ്യ​വ​സ്ഥ​ക്ക് ബൃ​ഹ​ത് സം​ഭാ​വ​ന​ക​ള​ര്‍പ്പി​ക്കാ​ന്‍ ക​ഴി​യു​ന്ന വ​ന്‍ പ​ദ്ധ​തി​ക​ളെ ഉ​ള്‍പ്പെ​ടു​ത്തി​യാ​ണ് പ്ര​ത്യേ​ക സാ​മ്ബ​ത്തി​ക മേ​ഖ​ല​ക​ള്‍ നി​ര്‍​മി​ക്കു​ക. മേ​ഖ​ല​ക്ക് പ്ര​ത്യേ​ക നി​യ​മ​നി​ര്‍​മാ​ണ​വും നി​കു​തി ഇ​ള​വു​ള്‍പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള നി​ര​വ​ധി ആ​നൂ​കൂ​ല്യ​ങ്ങ​ളും ല​ഭ്യ​മാ​ക്കും.രാ​ജ്യ​ത്ത് തു​ട​ക്കം കു​റി​ക്കു​ന്ന ഫ്രീ​സോ​ണു​ക​ളു​ടെ പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍ അ​ന്തി​മ ഘ​ട്ട​ത്തി​ലാ​ണെ​ന്ന് നി​ക്ഷേ​പ വ​കു​പ്പ് മ​ന്ത്രി ഖാ​ലി​ദ് അ​ല്‍ഫാ​ലി​ഹ് പ​റ​ഞ്ഞു. സ്വ​ത​ന്ത്ര സാ​മ്ബ​ത്തി​ക മേ​ഖ​ല​ക​ളു​ടെ പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന​ങ്ങ​ളും രീ​തി​യും സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌ സ​ര്‍ക്കാ​ര്‍ അ​ന്തി​മ അ​വ​ലോ​ക​ന​ത്തി​ലാ​ണെ​ന്നും ഉ​ട​ന്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കാ​മെ​ന്നും മ​ന്ത്രി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്കു​ന്ന സോ​ണു​ക​ളെ പു​തി​യ ബ​ജ​റ്റി​ല്‍ ചി​ല പ്ര​ത്യേ​ക നി​കു​തി​ക​ളി​ല്‍നി​ന്ന്​ ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍ത്തു.സാ​മ്ബ​ത്തി​ക സോ​ണു​ക​ളെ പ്ര​ത്യേ​ക നി​യ​മ​നി​ര്‍​മാ​ണ അ​ധി​കാ​ര​ത്തി​ലാ​യി​രി​ക്കും കൊ​ണ്ടു​വ​രു​ക. ഒ​പ്പം സോ​ണു​ക​ള്‍ രാ​ജ്യ​ത്തെ പൊ​തു അ​ന്ത​രീ​ക്ഷ​ത്തി​ല്‍നി​ന്നും വ്യ​ത്യ​സ്​​ത​വും പ്ര​ത്യേ​ക ആ​നു​കൂ​ല്യ​ങ്ങ​ള്‍ ല​ഭ്യ​മാ​യ​വ​യു​മാ​യി​രി​ക്കു​മെ​ന്നും മ​ന്ത്രി വി​ശ​ദീ​ക​രി​ച്ചു. പു​തി​യ വ്യ​വ​സാ​യ​ങ്ങ​ള്‍ തു​ട​ങ്ങാ​ന്‍ താ​ല്‍പ​ര്യ​മു​ള്ള ത​ദ്ദേ​ശീ​യ​രും വി​ദേ​ശി​ക​ളു​മാ​യ നി​ക്ഷേ​പ​ക​രെ ആ​ക​ര്‍ഷി​ക്കാ​ന്‍ ല​ക്ഷ്യ​മി​ട്ടാ​ണ് സ്വ​ത​ന്ത്ര സാ​മ്ബ​ത്തി​ക സോ​ണു​ക​ള്‍ക്ക് രൂ​പം ന​ല്‍കു​ന്ന​ത്.നി​ല​വി​ല്‍ രാ​ജ്യ​ത്ത് പ്ര​വ​ര്‍ത്തി​ക്കു​ന്ന നി​ക്ഷേ​പ​ങ്ങ​ളെ ഇ​ത്ത​രം മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലേ​ക്ക്​ പ​രി​ഗ​ണി​ക്കി​ല്ല. പ​ക​രം ക​യ​റ്റു​മ​തി​യും മെ​ച്ച​പ്പെ​ട്ട അ​റ്റാ​ദാ​യ​വും ല​ഭി​ക്കു​ന്ന പു​തി​യ സം​രം​ഭ​ങ്ങ​ളെ​യാ​ണ് സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ക.ഫാ​ര്‍മ​സ്യൂ​ട്ടി​ക്ക​ല്‍സ്, ബ​യോ​ടെ​ക്‌​നോ​ള​ജി, ഡി​ജി​റ്റ​ല്‍ വ്യ​വ​സാ​യ​ങ്ങ​ള്‍, ക്ലൗ​ഡ് ക​മ്ബ്യൂ​ട്ടി​ങ്, ആ​ര്‍​ട്ടി​ഫി​ഷ്യ​ല്‍ ഇ​ന്‍​റ​ലി​ജ​ന്‍സ് പോ​ലു​ള്ള​വ​യാ​ണ് ല​ക്ഷ്യ​മി​ടു​ന്ന​തെ​ന്നും മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.