കോ​വി​ഡ് വൈ​റ​സ് തീ​ര്‍​ത്ത പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യി​ല്‍ വി​വാ​ഹ​ങ്ങ​ളെ​ല്ലാം ഇ-​വി​വാ​ഹ​ത്തി​ലേ​ക്ക് വ​ഴി​മാ​റി​യ​തോ​ടെ ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ ല​ഘൂ​ക​രി​ക്കാ​നൊ​രു​ങ്ങു​ക​യാ​ണ് യു.​എ.​ഇ​യി​ലെ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ങ്ങ​ള്‍

0

ആ​രോ​ഗ്യ രോ​ഗ​പ്ര​തി​രോ​ധ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​വും നീ​തി​ന്യാ​യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​വു​മാ​ണ് ഇ​തു സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌ പ​ര​സ്പ​ര സ​ഹ​ക​ര​ണ​ത്തി​നാ​യി മു​ന്നോ​ട്ടു​വ​ന്ന​ത്. ജ​നി​ത​ക, പ​ക​ര്‍​ച്ച​വ്യാ​ധി, അ​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ ലൈം​ഗി​ക രോ​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ എ​ന്നി​വ​യി​ല്‍ നി​ന്ന് ദ​മ്ബ​തി​ക​ള്‍ സ്വ​ത​ന്ത്ര​രാ​ണെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പു​ന​ല്‍​കാ​ന്‍ വി​വാ​ഹ​ത്തി​നു മു​മ്ബ് ആ​രോ​ഗ്യ രോ​ഗ​പ്ര​തി​രോ​ധ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തിെന്‍റ നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ത്തി​ല്‍ ന​ട​ക്കു​ന്ന പ്രീ​മാ​രി​റ്റ​ല്‍ കൗ​ണ്‍​സ​ലി​ങ്ങും സ്ക്രീ​നി​ങ്​ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളും ഇ​നി​മു​ത​ല്‍ നീ​തി​ന്യാ​യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​വു​മാ​യി പ​ങ്കി​ടും. ഇ-​വി​വാ​ഹ​ങ്ങ​ള്‍ പ​രി​ധി​ക​ളി​ല്ലാ​തെ ന​ട​ത്താ​നു​ള്ള ശ്ര​മ​ത്തി​ല്‍, ആ​രോ​ഗ്യ-​പ്ര​തി​രോ​ധ മ​ന്ത്രാ​ല​യം (മൊ​ഹാ​പ്) ഇ​ല​ക്‌ട്രോ​ണി​ക് ലി​ങ്ക് ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​ണ് വി​വാ​ഹ​ത്തി​നു മു​മ്ബു​ള്ള സ്ക്രീ​നി​ങ്, കൗ​ണ്‍​സ​ലി​ങ്​ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടു​ക​ള്‍ നീ​തി​ന്യാ​യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന് കൈ​മാ​റു​ന്ന​ത്.ജൈ​ടെ​ക്സ് ടെ​ക്നോ​ള​ജി വാ​ര​ത്തി​ലാ​ണ് ആ​രോ​ഗ്യ രോ​ഗ​പ്ര​തി​രോ​ധ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ഈ ​സം​രം​ഭം പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച​ത്. നീ​തി​ന്യാ​യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​വു​മാ​യു​ള്ള പ​ങ്കാ​ളി​ത്ത സേ​വ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ഓ​ട്ടോ​മേ​റ്റ് ചെ​യ്യും. വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ വി​ല​യി​രു​ത്തു​ന്ന​തി​നും വി​വ​ര​ങ്ങ​ളും സ്ഥി​തി​വി​വ​ര​ക്ക​ണ​ക്കു​ക​ളും നേ​ടു​ന്ന​തി​നും ഇ​ട​പാ​ടു​ക​ള്‍ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കു​ന്ന​തി​നു​മു​ള്ള സം​യു​ക്ത ശ്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ ശ​ക്തി​പ്പെ​ടു​ത്തും. ഇ​തെ​ല്ലാം ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തി​നാ​യി പ്ര​ത്യേ​ക ഡേ​റ്റ​ബേ​സ്​ സ്ഥാ​പി​ക്കു​മെ​ന്നും ആ​രോ​ഗ്യ രോ​ഗ​പ്ര​തി​രോ​ധ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ആ​രോ​ഗ്യ വി​വ​ര വി​ഭാ​ഗം ഡ​യ​റ​ക്ട​ര്‍ അ​ലി അ​ല്‍ അ​ജ്മി പ​റ​ഞ്ഞു. ഇ​ത്ത​രം പ​ങ്കാ​ളി​ത്ത​ങ്ങ​ള്‍ എ​ല്ലാ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും സ​മ​ന്വ​യ​ത്തെ ഏ​കീ​ക​രി​ക്കാ​ന്‍ സ​ഹാ​യി​ക്കു​മെ​ന്ന് നീ​തി​ന്യാ​യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ആ​ക്ടി​ങ്​ സെ​ക്ര​ട്ട​റി ജ​ഡ്ജി ഡോ. ​സ​യീ​ദ് അ​ലി ബ​ഹ്‌​ബൂ അ​ല്‍ ന​ഖ്ബി പ​റ​ഞ്ഞു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.