കു​വൈ​ത്തി​ല്‍ ഇ​ത്ത​വ​ണ പൊ​ലി​മ​യി​ല്ലാ​ത്ത ക്രി​സ്​​മ​സ്, പു​തു​വ​ത്സ​ര ആ​ഘോ​ഷ​ങ്ങ​ള്‍

0

കോ​വി​ഡ്​ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ല്‍ ക്രി​സ്​​മ​സ്​ ആ​ഘോ​ഷ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക്​ അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ നി​യ​ന്ത്ര​ണം ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​താ​ണ്​ തി​രി​ച്ച​ടി​യാ​യ​ത്. ഡി​സം​ബ​ര്‍ 24 മു​ത​ല്‍ ജ​നു​വ​രി 10 വ​രെ ച​ര്‍​ച്ചു​ക​ള്‍, പ്രാ​ര്‍​ഥ​നാ​കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ള്‍ എ​ന്നി​വ അ​ട​ച്ചി​ടാ​നും ആ​ഘോ​ഷ​ങ്ങ​ളും ഒ​ത്തു​കൂ​ട​ലും വി​ല​ക്കി​യും സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഉ​ത്ത​ര​വു​ണ്ട്. വ്യാ​ഴാ​ഴ്​​ച ചേ​ര്‍​ന്ന മ​ന്ത്രി​സ​ഭ യോ​ഗ​മാ​ണ്​ ഇ​ക്കാ​ര്യം തീ​രു​മാ​നി​ച്ച​ത്. ച​ര്‍​ച്ചു​ക​ളി​ലെ പ്ര​ത്യേ​ക പ്രാ​ര്‍​ഥ​ന​ക​ള്‍ മ​ന്ത്രി​സ​ഭ തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​െന്‍റ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍​ വേ​ണ്ടെ​ന്നു​വെ​ച്ചു.പ​ള്ളി​ക​ളി​ല്‍ പ്രാ​ര്‍​ഥ​ന ന​ട​ത്തി​യും തി​രു​പ്പി​റ​വി​യു​ടെ സ​ന്തോ​ഷം പ​ങ്കി​ട്ട് പ​ര​സ്​​പ​രം ആ​ശം​സ നേ​ര്‍​ന്നും മ​ധു​രം ന​ല്‍​കി​യും നി​ര്‍​വൃ​തി​കൊ​ള്ളാ​റു​ള്ള വി​ശ്വാ​സി​ക​ള്‍ ഇ​ത്ത​വ​ണ ഒാ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ പ​രി​പാ​ടി​ക​ളി​ല്‍ സാ​യൂ​ജ്യം ക​ണ്ടെ​ത്തി. ക്രി​സ്​​തു​വി​െന്‍റ സ​മാ​ധാ​ന സ​ന്ദേ​ശം ലോ​ക​ത്തി​ന് അ​വ​കാ​ശ​പ്പെ​ട്ട​താ​ണെ​ന്നും സ​മാ​ധാ​ന​ത്തിെന്‍റ ദൂ​ത​രാ​യി എ​ല്ലാ ക്രി​സ്​​തു​മ​ത വി​ശ്വാ​സി​ക​ളും മാ​റ​ണ​മെ​ന്നും ഒാ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ പ​രി​പാ​ടി​ക​ളി​ല്‍ പി​താ​ക്ക​ന്മാ​ര്‍ ഉ​ണ​ര്‍​ത്തി. മ​ഹാ​മാ​രി​യി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ലോ​കം എ​ത്ര​യും വേ​ഗം മു​ക്​​തി നേ​ട​െ​ട്ട​യെ​ന്ന്​ പ്രാ​ര്‍​ഥി​ച്ചു.തെ​രു​വു​ക​ളും താ​മ​സ​യി​ട​ങ്ങ​ളും പ്ര​കാ​ശ​ഭ​രി​ത​മാ​ക്കി താ​ര​ക​ങ്ങ​ള്‍ തി​ള​ങ്ങി​നി​ന്നു. സൗ​ഹാ​ര്‍​ദ​ത്തിെന്‍റ തെ​ളി​മ​യാ​ര്‍​ന്ന മാ​തൃ​ക​യാ​യി മ​റ്റു സ​മു​ദാ​യാം​ഗ​ങ്ങ​ളും സ​മൂ​ഹ​മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ സ​ന്തോ​ഷ​ത്തി​ല്‍ പ​ങ്കു​കൊ​ണ്ടു. കു​വൈ​ത്തി​ല്‍ വി​വി​ധ മ​ല​യാ​ളി ഇ​ട​വ​ക​ക​ളു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ ഒാ​ണ്‍​ലൈ​നാ​യി വി​വി​ധ​ങ്ങ​ളാ​യ പ​രി​പാ​ടി​ക​ളാ​ണ് ക്രി​സ്മ​സി​നെ വ​ര​വേ​ല്‍​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​യി ഒ​രു​ക്കി​യ​ത്. ക​രോ​ള്‍ ഗാ​നാ​ലാ​പ​നം, പു​ല്‍​ക്കൂ​ട്‌ ഒ​രു​ക്ക​ല്‍, ക്രി​സ്മ​സ് ട്രീ ​അ​ല​ങ്ക​രി​ക്ക​ല്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ മ​ത്സ​ര പ​രി​പാ​ടി​ക​ളും വി​വി​ധ കൂ​ട്ടാ​യ്മ​ക​ളു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ ന​ട​ന്നു. പാ​ട്ടും മേ​ള​വു​മാ​യി വീ​ടു​തോ​റും ക​യ​റി​യി​റ​ങ്ങു​ന്ന ക​രോ​ള്‍ സം​ഘ​ങ്ങ​ള്‍ സ​ജീ​വ​മാ​കാ​റു​ണ്ട്​ സാ​ധാ​ര​ണ പ്ര​വാ​സ​ലോ​ക​ത്തെ ക്രി​സ്മ​സ് നാ​ളു​ക​ള്‍. എ​ന്നാ​ല്‍, ഇ​ത്ത​വ​ണ കോ​വി​ഡ്​ എ​ല്ലാ ക​ണ​ക്കു​കൂ​ട്ട​ലു​ക​ളും തെ​റ്റി​ച്ചു. പു​തി​യ വൈ​റ​സ്​ വ​ക​ഭേ​ദം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടു​ക​ളെ തു​ട​ര്‍​ന്ന്​ കു​വൈ​ത്ത്​ ക​ര്‍​ശ​ന നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​തി​നാ​ല്‍ പൊ​തു പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍ ന​ട​ത്താ​ന്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞി​ല്ല.ആ​റു​ല​ക്ഷ​ത്തി​ന് മേ​ല്‍ വി​വി​ധ രാ​ജ്യ​ക്കാ​രാ​യ ൈക്ര​സ്​​ത​വ വി​ശ്വാ​സി​ക​ള്‍ കു​വൈ​ത്തി​ലു​ണ്ടെ​ന്നാ​ണ് ക​ണ​ക്കു​ക​ള്‍. 250ലേ​റെ സ്വ​ദേ​ശി​ക​ളും ക്രി​സ്​​ത്യാ​നി​ക​ളാ​യു​ണ്ട്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.