ഒ​മാ​നി​ലെ വി​ദേ​ശി തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ള്‍​ക്ക്​ മ​റ്റൊ​രു തൊ​ഴി​ലു​ട​മ​യി​ലേ​ക്ക്​ മാ​റു​ന്ന​തി​ന്​ എ​ന്‍.​ഒ.​സി വേ​ണ​മെ​ന്ന നി​ബ​ന്ധ​ന അ​ടു​ത്ത വ​ര്‍​ഷം ആ​ദ്യം ത​ന്നെ എ​ടു​ത്തു​ക​ള​യും

0

മ​സ്​​ക​ത്ത്​: രാ​ജ്യ​ത്തി​െന്‍റ തൊ​ഴി​ല്‍ ന​യ​ത്തി​ലെ സു​പ്ര​ധാ​ന മാ​റ്റ​മാ​യി​രി​ക്കും എ​ന്‍.​ഒ.​സി വ്യ​വ​സ്​​ഥ ഒ​ഴി​വാ​ക്ക​ലെ​ന്ന്​ ബ​ഹ്​​റൈ​ന്‍ ത​ല​സ്​​ഥാ​ന​മാ​യ മ​നാ​മ​യി​ല്‍ ​െഎ.​െ​എ.​എ​സ്.​എ​സ്​ ഉ​ച്ച​കോ​ടി​യി​ല്‍ സം​സാ​രി​ക്ക​വേ ഒ​മാ​ന്‍ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രി സ​യ്യി​ദ്​ ബ​ദ​ര്‍ അ​ല്‍ ബു​സൈ​ദി പ​റ​ഞ്ഞു. രാ​ജ്യ​ത്തി​െന്‍റ സ​മ്ബ​ദ്​​ഘ​ട​ന തു​റ​ന്നു​ന​ല്‍​കാ​ന്‍ ല​ക്ഷ്യ​മി​ട്ടു​ള്ള വി​ഷ​ന്‍ 2040 പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യാ​ണ്​ എ​ന്‍.​ഒ.​സി വ്യ​വ​സ്​​ഥ ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​ന്ന​ത്. തൊ​ഴി​ല്‍ നി​യ​മ​ത്തി​ലെ മാ​റ്റ​ത്തി​നു​പു​റ​മെ പു​തി​യ വ​രു​മാ​ന നി​കു​തി ന​ട​പ്പാ​ക്കാ​നും സ​ബ്​​സി​ഡി​ക​ള്‍ ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​ന്ന​തു​മ​ട​ക്കം സാ​മ്ബ​ത്തി​ക പ​രി​ഷ്​​ക​ര​ണ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍​ക്കും പ​ദ്ധ​തി​യു​ണ്ടെ​ന്ന്​ അ​ല്‍ ബു​സൈ​ദി പ​റ​ഞ്ഞു.കു​റ​ഞ്ഞ വ​രു​മാ​ന​ക്കാ​രാ​യ പൗ​ര​ന്മാ​രു​ടെ സം​ര​ക്ഷ​ണം ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തി​യ ശേ​ഷ​മാ​കും സാ​മ്ബ​ത്തി​ക പ​രി​ഷ്​​ക​ര​ണ പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍ ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ക​യെ​ന്നും അ​ല്‍ ബു​സൈ​ദി കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു. ടൂ​റി​സം മേ​ഖ​ല​ക്ക്​ ഉ​ണ​ര്‍​വു​പ​ക​രു​ന്ന​തി​നും വി​വി​ധ പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍ ന​ട​പ്പാ​ക്കും. ഇ​തി​െന്‍റ ഭാ​ഗ​മാ​യി നൂ​റി​ല​ധി​കം രാ​ഷ്​​ട്ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്നു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്ക്​ രാ​ജ്യ​ത്തേ​ക്ക്​ ഒ​രു​മാ​സ​ത്തെ വി​സ​ര​ഹി​ത പ്ര​വേ​ശ​നം അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ന്ന​തി​നും പ​ദ്ധ​തി​യു​ണ്ടെ​ന്ന്​ വി​ദേ​ശ​കാ​ര്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. എ​ന്‍.​ഒ.​സി ഒ​ഴി​വാ​ക്കാ​നു​ള്ള തീ​രു​മാ​നം ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം ജൂ​ണി​ലാ​ണ്​ ഒ​മാ​ന്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച​ത്. സാ​മ്ബ​ത്തി​ക പ​രി​ഷ്​​ക​ര​ണ പ​ദ്ധ​തി​ക​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി അ​ടു​ത്ത ഏ​പ്രി​ല്‍ മു​ത​ല്‍ രാ​ജ്യ​ത്ത്​ മൂ​ല്യ​വ​ര്‍​ധി​ത നി​കു​തി ഏ​ര്‍​പ്പെ​ടു​ത്തു​മെ​ന്ന്​ സു​ല്‍​ത്താ​ന്‍ ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ടി​രു​ന്നു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.