സൗ​ദി അ​റേ​ബ്യ​യി​ലെ ഇ​ട​ത്ത​രം, വ​ന്‍​കി​ട വാ​ണി​ജ്യ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലും ഷോ​പ്പി​ങ്​ മാ​ളു​ക​ളി​ലും കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ​ പ​രി​പാ​ല​ന​ത്തി​ന്​ പ്ര​ത്യേ​ക സൗ​ക​ര്യം ഒ​രു​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന്​ നി​ര്‍​ദേ​ശം

0

40,000 ച​തു​ര​ശ്ര മീ​റ്റ​റോ അ​തി​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ലോ വി​സ്​​തീ​ര്‍​ണ​മു​ള്ള വാ​ണി​ജ്യ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലും ഷോ​പ്പി​ങ്​ മാ​ളു​ക​ളി​ലും ഡേ ​കെ​യ​ര്‍ സം​വി​ധാ​നം ഒ​രു​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​ണ്​ സ്ഥാ​പ​ന​ ഉ​ട​മ​ക​ളോ​ട് മു​നി​സി​പ്പ​ല്‍ ​ഗ്രാ​മ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട​ത്.​​കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്ക്​ കു​റ​ഞ്ഞ​ത്​ 50 ച​തു​ര​ശ്ര മീ​റ്റ​ര്‍ വി​സ്​​തീ​ര്‍​ണ​ത്തി​ല്‍ സ്ഥ​ലം മാ​റ്റി​വെ​ക്ക​ണം. അ​വി​ടെ ഡേ ​കെ​യ​ര്‍ സെന്‍റ​ര്‍ സ​ജ്ജീ​ക​രി​ക്ക​ണം. രാ​ജ്യ​ത്തെ എ​ല്ലാ​യി​ട​ത്തു​മു​ള്ള വാ​ണി​ജ്യ​കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഇ​ത്​ ന​ട​പ്പാ​ക്ക​ണം. അ​തി​നു​ള്ള നി​ര്‍​ദേ​ശം ന​ല്‍​കാ​നും പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്താ​നും അ​ത​തി​ട​ങ്ങ​ളി​ലെ മു​നി​സി​പ്പാ​ലി​റ്റി​ക്ക്​ മ​ന്ത്രാ​ല​യം ഉ​ത്ത​ര​വ്​ ന​ല്‍​കി. തീ​രു​മാ​നം ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​തി​ന്​ ആ​റു മാ​സ​ത്തെ സാ​വ​കാ​ശ​മു​ണ്ട്. സ്​​ത്രീ​പു​രു​ഷ​ന്മാ​രും കു​ട്ടി​ക​ളു​മ​ട​ക്കം കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ള്‍ എ​ത്തു​ന്ന വാ​ണി​ജ്യ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലും ഷോ​പ്പി​ങ്​ മാ​ളു​ക​ളി​ലു​മാ​ണ്​ ​ഡേ ​കെ​യ​ര്‍ ഒ​രു​ക്കേ​ണ്ട​ത്. പു​രു​ഷ​ന്മാ​ര്‍ മാ​ത്ര​മു​ള്ള സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഇ​തി​െന്‍റ ആ​വ​ശ്യ​മി​ല്ല.അ​ത്ത​രം വാ​ണി​ജ്യ ​കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളെ ഇൗ ​തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഷോ​പ്പി​ങ്ങി​ന്​ എ​ത്തു​ന്ന​വ​രെ​ക്കാ​ള്‍ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​ടെ കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്കു​ വേ​ണ്ടി​യാ​ണ് പ്ര​ധാ​ന​മാ​യും​ ഡേ ​കെ​യ​ര്‍ സം​വി​ധാ​നം ഒ​രു​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന്​ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.സ്​​ത്രീ ജീ​വ​ന​ക്കാ​ര്‍ ജോ​ലി​ക്ക്​ വ​രു​േ​മ്ബാ​ള്‍ അ​വ​രു​ടെ കു​ട്ടി​ക​ളെ പ​രി​പാ​ലി​ക്കാ​നാ​ണ്​ ഇൗ ​സൗ​ക​ര്യം. സ്​​ത്രീ​ക​ളെ ഇൗ ​തൊ​ഴി​ല്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ലേ​ക്ക്​ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ആ​ക​ര്‍​ഷി​ക്കാ​നും അ​തി​ന​വ​രെ പ്രാ​പ്​​ത​രാ​ക്കാ​നും അ​വ​ര്‍​ക്ക്​ അ​നു​യോ​ജ്യ​മാ​യ തൊ​ഴി​ല്‍ അ​ന്ത​രീ​ക്ഷം സൃ​ഷ്​​ടി​ക്കാ​നു​മാ​ണ്​ ഇൗ ​തീ​രു​മാ​നം. വാ​ണി​ജ്യ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ജോ​ലി ​ചെ​യ്യു​ന്ന ഉ​മ്മ​മാ​രു​ടെ പ്ര​യാ​സ​ങ്ങ​ള്‍ കു​റ​ക്കാ​ന്‍ ഇ​ത്​ സ​ഹാ​യി​ക്കും.മു​നി​സി​പ്പ​ല്‍ ​ഗ്രാ​മ​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​വും മാ​ന​വ​വി​ഭ​വ​ശേ​ഷി മ​ന്ത്രാ​ല​യ​വു​മാ​യി സ​ഹ​ക​രി​ച്ചാ​ണ്​ ഇൗ ​പ​ദ്ധ​തി ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും വാ​ണി​ജ്യ​കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളു​ടെ ലൈ​സ​ന്‍​സി​നു​ള്ള നി​ബ​ന്ധ​ന​ക​ളി​ല്‍ ഇ​തു​കൂ​ടി ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യെ​ന്നും മ​ന്ത്രാ​ല​യം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.