ഫുട്ബാള്‍ ഇതിഹാസം ഡീഗോ മറഡോണയുടെ വിയോഗം വിശ്വസിക്കാനാകാതെ സ്വദേശികളും, വിദേശികളുമായ ആരാധകര്‍

0

ബുധനാഴ്ച രാത്രി അവധി ദിനത്തി​െന്‍റ ആശ്വാസത്തില്‍ ഇരിക്കുന്ന സമയത്താണ് ഇടിത്തീപോലെ ആ വാര്‍ത്ത വന്നത്. ഏതാനും ദിവസം മുമ്ബ്​ 60ാം പിറന്നാള്‍ ആഘോഷിച്ച തങ്ങളുടെ പ്രിയതാരം വിടവാങ്ങിയെന്ന വാര്‍ത്ത പലര്‍ക്കും ഉള്‍ക്കൊള്ളാനായില്ല. ഫുട്ബാള്‍ ദേശീയ വിനോദമായ രാജ്യത്ത്​ ലോകത്തിലെ എല്ലാ പ്രമുഖ ക്ലബുകള്‍ക്കും കളിക്കാര്‍ക്കും ആരാധകരുണ്ട്​. ബ്രസീല്‍, അര്‍ജന്‍റീന, സ്പെയിന്‍ എന്നീ അന്തര്‍ദേശീയ ടീമുകള്‍ക്കുപുറമെ ബാഴ്സലോണ, റിയല്‍ മഡ്രിഡ്, ചെല്‍സി, തുടങ്ങിയ ക്ലബുകള്‍ക്കും ആരാധകര്‍ നിരവധിയാണ്​. ഇതില്‍ മറഡോണക്കും പെലെക്കും മെസ്സിക്കും റൊണാള്‍ഡോക്കും ആരാധകര്‍ ഏറെയാണ്. പ്രിയതാരമായ മറഡോണ 2012 മാര്‍ച്ച്‌​ മാസത്തില്‍ ഒമാനില്‍ വന്നതി​െന്‍റ ഓര്‍മകള്‍ പലരും പങ്കുവെച്ചു. അബൂദബിയിലെ അല്‍ വാസില്‍ ക്ലബി​െന്‍റ പരിശീലകനായിരിക്കെ ത​െന്‍റ ടീമിനൊപ്പം എ.എഫ്​.സി ചാമ്ബ്യന്‍സ്​ ലീഗി​െന്‍റ പ്രീ ക്വാര്‍ട്ടര്‍ മത്സരത്തിനായാണ്​ മറഡോണ മസ്​കത്തില്‍​ എത്തിയത്. പഴയ മസ്കത്ത്​ അന്താരാഷ്​ട്ര വിമാനത്താവളത്തില്‍ മണിക്കൂറുകളോളം നൂറുകണക്കിന് സ്വദേശികളും – വിദേശികളും ആയ ആരാധകര്‍ അദ്ദേഹത്തെ കാത്തു നിന്നു. ഏറെ വൈകിയെത്തിയ തങ്ങളുടെ പ്രിയ താരത്തെ നേരില്‍ കണ്ടതോടെ ആരാധകരുടെ ആവേശം അണപൊട്ടിയൊഴുകി. എന്നാല്‍, അദ്ദേഹത്തി​െന്‍റ അടുത്തേക്കു പോകാന്‍ സുരക്ഷ വിഭാഗം സമ്മതിച്ചില്ല.എന്നാല്‍, മറ്റ്​ എന്തിനെക്കാളും ആരാധകരെ സ്നേഹിക്കുന്ന മറഡോണ സുരക്ഷ ജീവനക്കാരെ ശകാരിച്ച്‌​ മാറ്റിനിര്‍ത്തിയ ശേഷം ആരാധകരുടെ അടുത്തേക്ക് പോവുകയും തുടര്‍ന്ന് അവരുടെ ഇഷ്​ടാനുസരണം ഫോട്ടോകള്‍ എടുക്കാന്‍ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്​തു. ത​െന്‍റ പ്രസിദ്ധമായ പത്താം നമ്ബര്‍ ജേഴ്സി അണിഞ്ഞുവന്ന ആരാധകര്‍ക്ക് ജേഴ്സിക്കുപുറത്ത്​ ഓട്ടോഗ്രാഫ് കൂടി നല്‍കിയ ശേഷമാണ്​ അദ്ദേഹം ബസില്‍ കയറിയത്. അന്ന് ത​െന്‍റ ഒരു ആരാധകനെ പോലും അദ്ദേഹം നിരാശനാക്കിയില്ല. പിറ്റേന്ന് നടന്ന മത്സരം കാണാന്‍ സുല്‍ത്താന്‍ ഖാബൂസ് സ്​റ്റേഡിയത്തിലേക്ക്​ ആയിരക്കണക്കിന്​ ഫുട്​ബാള്‍ പ്രേമികളാണ്​ ഒഴുകിയെത്തിയത്​. മത്സരം കാണുക എന്നതിലുപരിയായി തങ്ങളുടെ പ്രിയതാരത്തെ ഒരുനോക്കു കാണാനാണ്​ ആരാധകര്‍ സ്​റ്റേഡിയത്തിലെത്തിയത്​. അന്നത്തെ മത്സരം സമനിലയില്‍ കലാശിച്ചുവെങ്കിലും തങ്ങളുടെ പ്രിയതാരത്തെ കാണാന്‍ സാധിച്ചല്ലോ എന്ന സംതൃപ്തി ആയിരുന്നു കളി കാണാനെത്തിയവര്‍ക്ക്​.എന്നും ത​െന്‍റ ആരാധകര്‍ക്കൊപ്പം നിലയുറപ്പിച്ച കളിക്കാരനായിരുന്നു മറഡോണ. ഫുട്ബാള്‍ ലോകത്ത്​ അര്‍ജന്‍റീനയുടെ ചിരവൈരികളായ ബ്രസീല്‍ ആരാധകര്‍ക്കുപോലും മറഡോണയുടെ മരണവാര്‍ത്ത വിശ്വസിക്കാനാകുന്നില്ല. മറഡോണ എന്ന കളിക്കാര​െന്‍റ കഴിവിനൊപ്പം നില്‍ക്കാനാകുന്ന ഒരാള്‍ ലോക ഫുട്ബാളില്‍ ഇല്ല എന്നതാണ് സത്യമെന്ന്​ കടുത്ത ഫുട്ബാള്‍ ആരാധകനും റൂവിയിലെ സ്​റ്റുഡിയോ ജീവനക്കാരനുമായ രതീഷ് പറയുന്നു. ഒരു ലോകകപ്പ് ഫുട്ബാള്‍ ഏ​െതങ്കിലും ഒരു കളിക്കാരനുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെങ്കില്‍ അത്​ 1986ലെ ലോകകപ്പാണെന്ന്​ സിദ്ദീഖ്​ ഹസന്‍ പറയുന്നു. 1986 ലെ ലോകകപ്പ് എന്ന് പറയുമ്ബോള്‍ മറഡോണ എന്നാണ് ഫുട്​ബാള്‍ ആരാധകരുടെ മനസ്സിലേക്ക്​ എത്തുക.മറഡോണ എന്ന ഇതിഹാസം ലോകമുള്ള കാലത്തോളം ഓര്‍ക്കപ്പെടുമെന്നും എല്ലാ തലമുറക്കും അദ്ദേഹം പ്രചോദനമാകുമെന്നും ജോജി ജോര്‍ജ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. കളിക്കളത്തില്‍നിന്ന്​ വിരമിച്ചിട്ട്​ വര്‍ഷങ്ങളായെങ്കിലും ഇന്നും മറഡോണയുടെ പത്താം നമ്ബര്‍ ജഴ്​സിക്ക്​ ആവശ്യക്കാര്‍ ഏറെയാണെന്ന്​ മത്രയില്‍ കച്ചവടക്കാരനായ അനസ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. കാലം എത്ര കഴിഞ്ഞാലും ഈ ജേഴ്സിക്കുള്ള ആവശ്യക്കാര്‍ കൂടിവരുകയേ ഉള്ളൂവെന്നും അനസ് കൂട്ടിചേര്‍ത്തു. അതേ, കാലം എത്ര കഴിഞ്ഞാലും ആ പ്രതിഭയെ ലോകം ഓര്‍ക്കും. കാല്‍പ്പന്തു കളിയിലെ ആ മായാജാലക്കാരനെ കാലത്തിനുപോലും മായ്ക്കാന്‍ കഴിയില്ല. കാരണം, അത്രക്കും സുന്ദര മുഹൂര്‍ത്തങ്ങളാണ് അദ്ദേഹം മൈതാനത്തു കാഴ്ചവെച്ചത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.