പ്രസിഡന്റ് ഡോണള്‍ഡ് ട്രംപിന്റെ വിവാദ കുടിയേറ്റനയങ്ങള്‍ ഓരോ വ്യക്തിയുടെയും അവകാശമാക്കി മാറ്റാന്‍ നിയുക്ത പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ തയ്യാറെടുക്കുന്നു

0

എന്നാലിത് ലളിതമായിരിക്കില്ല.

ട്രംപ് ഭരണകൂടം നടപ്പാക്കിയ നിയന്ത്രണ ഇമിഗ്രേഷന്‍ അജണ്ട വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുകയും കുടിയേറ്റക്കാര്‍ക്ക് മാനുഷിക പരിഗണന നല്‍കുകയുമാണ് ബൈഡന്റെ ഉദ്ദേശം. അമേരിക്കന്‍ ജനതയെ സംബന്ധിച്ച്‌ വലിയ ഭീഷണി ഉയര്‍ത്തുന്നതാണിത്. മെക്‌സിക്കന്‍ അതിര്‍ത്തിയില്‍ വന്മതില്‍ കെട്ടിയുയര്‍ത്തി കുടിയേറ്റക്കാരെ തടഞ്ഞ് ട്രംപിന്റെ നയങ്ങളുടെ വിപരീത ഫലമായിരിക്കും ഇതുണ്ടാക്കുകയെന്നു വ്യക്തം.ട്രംപിന്റെ ലീഡ് ഇമിഗ്രേഷന്‍ ഉപദേഷ്ടാവും അദ്ദേഹത്തിന്റെ കടുത്ത ഇമിഗ്രേഷന്‍ അജണ്ടയുടെ ആര്‍ക്കിടെക്റ്റുമായ സ്റ്റീഫന്‍ മില്ലര്‍ പറയുന്നു, യുഎസിലേക്കുള്ള കുടിയേറ്റം കുറയ്ക്കുക എന്ന ഉദ്ദേശ്യത്തോടെ ഏറ്റവും നിയന്ത്രണമുള്ള ചില ഇമിഗ്രേഷന്‍ നയങ്ങളെ പരിപാലിക്കുകയും അത് തുടരുകയും ചെയ്യുന്നത് രാജ്യത്തിനു വലിയ ഗുണമാണ്.ട്രംപ് ഭരണകൂടം നടപ്പാക്കിയ നൂറുകണക്കിന് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് നടപടികള്‍ കുടിയേറ്റ അഭിഭാഷകരുടെയും നിയമനിര്‍മ്മാതാക്കളുടെയും അനിഷ്ടത്തിന് കാരണമായിട്ടുണ്ട്. രാജ്യത്തിന്റെ നിലപാടിനെ ട്രംപ് വഞ്ചിച്ചുവെന്ന് അവര്‍ വാദിക്കുന്നു. അതു കൊണ്ടു തന്നെ ഇമിഗ്രേഷന്‍ വാതിലുകള്‍ തുറന്നിടാനൊരുങ്ങുന്ന ഡെമോക്രാറ്റിക്ക് ഭരണകൂടം സുരക്ഷയുടെ കാര്യത്തിലും വലിയ വില കൊടുക്കേണ്ടി വരുമെന്നു അമേരിക്കന്‍ യാഥാസ്ഥിതികര്‍ വിലയിരുത്തുന്നു.മെക്‌സിക്കോയില്‍ കാത്തിരിക്കുന്നവരുടെ ഗതിയെ ബൈഡന്‍ നയങ്ങള്‍ മാറ്റിമറിക്കും. ‘മെക്‌സിക്കോയില്‍ തുടരുക’ എന്ന ട്രംപിന്റെ എമിഗ്രേഷന്‍ കേസ് വൈകാതെ പരിഗണിക്കുമെന്ന് സുപ്രീം കോടതി അറിയിച്ചു. കോടതി വിധി അനുസരിച്ച്‌ ബൈഡന് നയം നടപ്പിലാക്കാനാവും.അഭയാര്‍ഥികള്‍ക്കായി സുരക്ഷിതമായ ഒരു സംവിധാനം വികസിപ്പിക്കാന്‍ മെക്‌സിക്കോയെ സഹായിക്കുക എന്നതാണ് ഇന്‍കമിംഗ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന് സ്വീകരിക്കാവുന്ന ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട നടപടികളിലൊന്ന്, ഒബാമ ഭരണത്തില്‍ സേവനമനുഷ്ഠിച്ച മുന്‍ കസ്റ്റംസ് ആന്‍ഡ് ബോര്‍ഡര്‍ പ്രൊട്ടക്ഷന്‍ കമ്മീഷണര്‍ ഗില്‍ കെര്‍ലിക്കോവ്‌സ്‌കെ പറഞ്ഞു.ആന്റണി ബ്ലിങ്കനെ സ്‌റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറിയായി നാമനിര്‍ദ്ദേശം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള പ്രഖ്യാപനം ഈ പ്രദേശത്തെത്തുമ്ബോള്‍ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ടതാണെന്ന് കെര്‍ലിക്കോവ്‌സ്‌കെ പറഞ്ഞു.’മെക്‌സിക്കോയുമായും മൂന്ന് സെന്‍ട്രലുമായുള്ള ബന്ധം തെക്കന്‍ അതിര്‍ത്തിയില്‍ എന്തുസംഭവിക്കുമെന്നത് സംബന്ധിച്ച്‌ അമേരിക്കന്‍ രാജ്യങ്ങള്‍ വളരെ പ്രാധാന്യമര്‍ഹിക്കുന്നു, ‘ഗ്വാട്ടിമാല, ഹോണ്ടുറാസ്, എല്‍ സാല്‍വഡോര്‍ എന്നിവയെ പരാമര്‍ശിച്ച്‌ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ‘നിങ്ങള്‍ അവരുമായി വളരെയധികം യോജിക്കുന്നത് കാണുമെന്ന് ഞാന്‍ കരുതുന്നു,’ കെര്‍ലിക്കോവ്‌സ്‌കെ ബ്ലിങ്കനെക്കുറിച്ചും മയോര്‍കാസിനെക്കുറിച്ചും പറഞ്ഞു.ആഭ്യന്തര സുരക്ഷാ വകുപ്പിനെ നയിക്കാന്‍ ബൈഡെന്‍ കൂടെക്കൂട്ടിയ മയോര്‍ക്കസ് മിക്ക കുടിയേറ്റ മാറ്റങ്ങള്‍ക്കും നേതൃത്വം നല്‍കും. ഒബാമ ഭരണകൂടത്തിലെ ഒരു ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥനെന്ന നിലയില്‍, മയോര്‍കാസ് ഡിഎച്ച്‌എസ് ഡെപ്യൂട്ടി സെക്രട്ടറിയായും യുഎസ് സിറ്റിസണ്‍ഷിപ്പ് ആന്‍ഡ് ഇമിഗ്രേഷന്‍ സര്‍വീസസ് ഡയറക്ടറായും സേവനമനുഷ്ഠിച്ചിരുന്നു.ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റിനുള്ളിലെ ഒരു ഇമിഗ്രേഷന്‍ ഏജന്‍സിയാണ് അദ്ദേഹം പ്രവര്‍ത്തിച്ചിരുന്നത്. കുടിയേറ്റം പരിമിതപ്പെടുത്താനും കുടിയേറ്റം നടപ്പാക്കാനും തെക്കുപടിഞ്ഞാറന്‍ അതിര്‍ത്തിയില്‍ ഒരു മതില്‍ പണിയാനുമുള്ള ട്രംപിന്റെ ആക്രമണാത്മക അജണ്ട നടപ്പിലാക്കിയതിനാല്‍ രാഷ്ട്രീയത്തിലേക്ക് വലിച്ചിഴക്കപ്പെട്ട ഒരു വകുപ്പിനെ മയോര്‍കാസ് ഏറ്റെടുക്കും.കുടിയേറ്റ സമൂഹത്തെയും ഇമിഗ്രേഷന്‍ സിസ്റ്റത്തെയും സംബന്ധിച്ച നാലുവര്‍ഷത്തെ തുടര്‍ച്ചയ്ക്ക് ശേഷം പ്രതിസന്ധി നേരിടുന്ന രാജ്യത്തിന്റെ സാമ്ബത്തിക നേതാവ് എന്ന നിലയില്‍ ബൈഡന് ഇക്കാര്യത്തില്‍ ഇപ്പോള്‍ മുന്‍ഗണന നല്‍കേണ്ടതുണ്ട്.

ട്രംപ് ഭരണകൂടം കുടിയേറ്റക്കാര്‍ക്ക് വരുത്തിയ ദ്രോഹത്തിന് ശേഷം ധാര്‍മ്മികനീതിയാണ് തങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെന്ന് അഭിഭാഷക വൈസ് പ്രസിഡന്റ് അലിഡ ഗാര്‍സിയ പറഞ്ഞു. അതു കൊണ്ടു തന്നെ ബൈഡെന്‍ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന് ഇമിഗ്രേഷന്‍ നിയമനിര്‍മ്മാണം ഒരു മുന്‍ഗണനയായിരിക്കും.കാലിഫോര്‍ണിയയിലെ ഡെമോക്രാറ്റിക് റിപ്പബ്ലിക് സോ ലോഫ്‌ഗ്രെന്‍ ഇമിഗ്രേഷന്‍ നിയമനിര്‍മ്മാണത്തില്‍ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്.അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റീവ് പക്ഷം ഉള്‍പ്പെടെ കുടിയേറ്റത്തില്‍ എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടതെന്ന് അവരുടെ സ്റ്റാഫ് ബൈഡന്റെ സ്റ്റാഫുമായി ബന്ധപ്പെട്ടു. കുട്ടികളായി യുഎസിലെത്തിയ രേഖപ്പെടുത്താത്ത കുടിയേറ്റക്കാര്‍ക്ക് നിയമനിര്‍മ്മാണത്തില്‍ ആശ്വാസം ലഭിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. ഇക്കൂട്ടത്തില്‍ അവശ്യ തൊഴിലാളികളും ഉള്‍പ്പെടും.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.