ജീ​വി​ത​ത്തിെ​ല ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ ഭാ​ഗ്യ​മാ​യി​രു​ന്നു മ​റ​ഡോ​ണ​യെ​ന്ന ഫു​ട്ബാ​ള്‍ ദൈ​വ​ത്തെ കാ​ണാ​നും അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തോ​ടൊ​പ്പം ചേ​ര്‍​ന്നു​നി​ല്‍​ക്കാ​നും ആ ​കൈ​ക​ളി​ല്‍ സ്പ​ര്‍​ശി​ക്കാ​നും സാ​ധി​ച്ച​ത്

0

ഞാ​നൊ​ക്കെ ഫു​ട്ബാ​ള്‍ ത​ട്ടി​ത്തു​ട​ങ്ങി​യ​തു​ത​ന്നെ മ​റ​ഡോ​ണ​യെ​പ്പോ​ലെ ക​ളി​ക്കാ​നാ​യി​രു​ന്നു. പ​ക്ഷേ, ഫു​ട്ബാ​ളി​ല്‍ ദൈ​വം ഒ​ന്നേ​യു​ള്ളൂ​വെ​ന്ന് മ​ന​സ്സി​ലാ​ക്കാ​ന്‍ അ​ധി​ക​കാ​ലം വേ​ണ്ടി​വ​ന്നി​ല്ല.മ​റ​ഡോ​ണ ക​ണ്ണൂ​രി​ല്‍ വ​രു​ന്നു​ണ്ടെ​ന്ന് അ​റി​ഞ്ഞ് ബോ​ബി ചെ​മ്മ​ണ്ണൂ​രിെന്‍റ ക്ഷ​ണം അ​നു​സ​രി​ച്ചാ​ണ് ഞാ​നും ജി​മ്മി ജോ​ര്‍​ജിെന്‍റ സ​ഹോ​ദ​ര​ന്‍ ജോ​സ് ജോ​ര്‍​ജും ക​ണ്ണൂ​രി​ലെ​ത്തു​ന്ന​ത്. അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തെ ഒ​ന്ന് അ​ടു​ത്തു കാ​ണാ​നും പ​റ്റു​മെ​ങ്കി​ല്‍ ഫോ​ട്ടോ​യെ​ടു​ക്ക​ണ​മെ​ന്നു​മു​ള്ള ഉ​ദ്ദേ​ശ്യ​ത്തോ​ടെ പ​രി​പാ​ടി​ക്ക് ത​ലേ​ദി​വ​സം ത​ന്നെ ക​ണ്ണൂ​രി​ലെ ബ്ലൂ ​നൈ​ല്‍ ഹോ​ട്ട​ലി​ലെ​ത്തി.എ​ങ്ങും ശ​ക്ത​മാ​യ സു​ര​ക്ഷ. അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തിെന്‍റ പി.​എ​യെ ആ​ഗ്ര​ഹം അ​റി​യി​ച്ചു. അ​ങ്ങ​നെ​യൊ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം ആ​ര്‍​ക്കും മു​ഖം ത​രി​ല്ലെ​ന്ന് മ​റു​പ​ടി. ‘എ​ല്ലാ​ത്തി​നും അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തിെ​നാ​രു മൂ​ഡു​ണ്ട്. നി​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് ഭാ​ഗ്യ​മു​ണ്ടേ​ല്‍ ന​ട​ക്കും. ചോ​ദി​ച്ചു​നോ​ക്ക​െ​ട്ട’… പി.​എ അ​റി​യി​ച്ചു. പി​ന്നെ​യൊ​രു പ്രാ​ര്‍​ഥ​ന​യാ​യി​രു​ന്നു. ഒ​പ്പം വ​ല്ലാ​ത്തൊ​രു നെ​ഞ്ചി​ടി​പ്പും.കാ​ണാ​ന്‍ അ​ദ്ദേ​ഹം സ​മ്മ​ത​മ​റി​യി​ച്ചെ​ന്ന​റി​ഞ്ഞ​പ്പോ​ള്‍ സ​ത്യം പ​റ​യ​ട്ടേ, ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ ടീ​മി​ലേ​ക്ക് സെ​ല​ക്​​ഷ​ന്‍ കി​ട്ടി​യി​ട്ടു​പോ​ലും ഞാ​ന്‍ ഇ​ത്ര​യും സ​ന്തോ​ഷി​ച്ചു​കാ​ണി​ല്ല. മു​റി​യു​ടെ വാ​തി​ല്‍ തു​റ​ന്ന് ഞ​ങ്ങ​ള്‍ അ​ക​ത്തേ​ക്ക് ക​യ​റി; പേ​ടി​യോ​ടെ. ദേ ​സാ​ക്ഷാ​ല്‍ ഡീ​ഗോ മ​റ​ഡോ​ണ… അ​തും എ‍െന്‍റ മു​ന്നി​ല്‍. പോ​ര്‍​ച്ചു​ഗീ​സ് ഭാ​ഷ​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തിെന്‍റ​ത്. ട്രാ​ന്‍​സ്​​ലേ​റ്റ​ര്‍ വ​ഴി അ​ദ്ദേ​ഹം ഞ​ങ്ങ​ളെ പ​രി​ച​യ​പ്പെ​ട്ടു.ദൈ​വ​ത്തിെന്‍റ കൈ​ക​ള്‍​കൊ​ണ്ട് ഞ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് ഹ​സ്ത​ദാ​നം ന​ല്‍​കി. എ​ന്തൊ​രു ത​ണു​പ്പാ​യി​രു​ന്നു ആ ​വി​ര​ലു​ക​ള്‍​ക്ക്. മാ​ന്ത്രി​ക​ത ഒ​ളി​പ്പി​ച്ച ആ ​കാ​ലു​ക​ളെ ഞാ​ന്‍ കൊ​തി​യോ​ടെ നോ​ക്കി. പ്രാ​യം ത​ള​ര്‍​ത്താ​ത്ത ആ ​ക​ണ്ണു​ക​ളി​ല്‍ ഫു​ട്ബാ​ളി​നോ​ടു​ള്ള ആ​വേ​ശം എ​ന്നെ അ​തി​ശ​യ​പ്പെ​ടു​ത്തി.ഒ​രു ഫോ​ട്ടോ എ​ടു​ത്തോ​ട്ടെ​യെ​ന്ന് ചോ​ദി​ച്ച​പ്പോ​ള്‍ ആ​വേ​ശ​പൂ​ര്‍​വം കൈ​പ്പി​ടി​ച്ച്‌ ഒ​പ്പം നി​ര്‍​ത്തി ഫോ​ട്ടോ​ക്ക് പോ​സ് ചെ​യ്തു. എ​െന്‍റ ജീ​വി​ത​ത്തി​ലെ ഏ​റ്റ​വും ന​ല്ല ഫോ​ട്ടോ. ത​ണു​ത്ത് വി​റ​ക്കു​ന്ന 309ാം ന​മ്ബ​ര്‍ എ.​സി റൂ​മി​ല്‍ ഞാ​ന്‍ അ​പ്പോ​ഴേ​ക്കും വി​യ​ര്‍​ത്തു​കു​ളി​ച്ചി​രു​ന്നു. ഫോ​ട്ടോ​യി​ല്‍ ശ്ര​ദ്ധി​ച്ചു​നോ​ക്കി​യാ​ല്‍ ഞാ​ന്‍ നി​ന്ന് വി​യ​ര്‍​ക്കു​ന്ന​ത് കാ​ണാം.അ​ദ്ദേ​ഹ​വു​മാ​യി ചെ​ല​വ​ഴി​ച്ച ആ 10 ​മി​നി​റ്റ്​ ഒ​രി​ക്ക​ലും മ​റ​ക്കി​ല്ല. അ​ടു​ത്ത​ദി​വ​സം മ​റ​ഡോ​ണ സ്​​റ്റേ​ജി​ല്‍ ന​ട​ത്തി​യ പ്ര​ക​ട​നം ഇ​പ്പോ​ഴും ക​ണ്‍​മു​ന്നി​ല്‍ മാ​യാ​തെ നി​ല്‍​പ്പു​ണ്ട്. എ​ന്നെ​പ്പോ​ലെ കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ ല​ക്ഷ​ക്ക​ണ​ക്കി​ന് ഫു​ട്ബാ​ള്‍ പ്രേ​മി​ക​ളു​ടെ ഹൃ​ദ​യ​ത്തി​ല്‍ മ​റ​ഡോ​ണ​ക്ക് മ​ര​ണ​മി​ല്ല, ആ ​ട​ച്ചു​ക​ള്‍​ക്കും.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.