ഒന്നര മാസമായി ഇന്ത്യന്‍ ക്രിക്കറ്റ്​ പ്രേമികളുടെ കണ്ണും കാതും യു.എ.ഇയിലായിരുന്നു

0

ഇന്ത്യയില്‍നിന്ന്​ യു.എ.ഇയിലേക്ക്​ പറിച്ചുനട്ട ഐ.പി.എല്‍ അരങ്ങുതകര്‍ക്കുന്നത്​ വിദേശ രാജ്യത്താണെന്ന്​ ഒരിക്കല്‍ പോലും അവര്‍ക്ക്​ തോന്നിയിട്ടുണ്ടാവില്ല. അത്രക്ക്​ ഇഴയടുപ്പത്തോടെയാണ്​ ഇന്ത്യയുടെ ക്രിക്കറ്റ്​ മാമാങ്കത്തിന്​ യു.എ.ഇ വേദിയൊരുക്കിയത്​. 52 ദിനരാത്രങ്ങള്‍ക്കൊടുവില്‍ ഐ.പി.എല്ലിന്​ തിരശ്ശീല വീഴു​േമ്ബാള്‍ ഇന്ത്യന്‍ ക്രിക്കറ്റ്​ ആരാധകര്‍ വിളിച്ചുപറയുന്നു, ‘താങ്ക്​യൂ യു.എ.ഇ…’കോവിഡിനെ പേടിച്ച്‌​ മുടങ്ങ​ിപ്പോയേക്കാവുന്ന ടൂര്‍ണമെന്‍റാണ്​ ഇരുകൈയും നീട്ടി ഇമറാത്തി മണ്ണ്​ ഏറ്റെടുത്തത്​. ഗാലറിയില്‍ കാണികളെ കയറ്റി മത്സരം നടത്താനായിരുന്നു യു.എ.ഇയുടെ ആഗ്രഹം. എന്നാല്‍, താരങ്ങളുടെ സുരക്ഷ മുന്‍നിര്‍ത്തി ബി.സി.സി.ഐ മടിച്ചുനിന്നതിനാലാണ്​ കാണികള്‍ വിലക്കപ്പെട്ടത്. എങ്കിലും, ആളൊഴിഞ്ഞ പൂരപ്പറമ്ബായിരുന്നില്ല അത്. കാണികളില്ലാത്തതി​െന്‍റ കുറവ്​ ടെലിവിഷന്‍ പ്രേക്ഷക​െര ബാധിക്കാതിരിക്കാന്‍ സാ​ങ്കേതിക വിദ്യകളെ പരമാവധി കൂട്ടുപിടിച്ചിരുന്നു.ഇന്ത്യയിലെ എട്ടു നഗരങ്ങളില്‍ നടക്കേണ്ടിയിരുന്ന മത്സരങ്ങള്‍ യു.എ.ഇയിലെ മൂന്നു​ നഗരങ്ങളിലേക്ക്​ ചുരുക്കിയപ്പോള്‍ കായിക പ്രേമികള്‍ക്കുണ്ടായിരുന്ന ആശങ്കകള്‍ അസ്ഥാനത്താക്കിയാണ്​ ഐ.പി.എല്ലിലെ അവസാന പന്തും കടന്ന​ുപോയത്​. ഷാര്‍ജ, ദുബൈ, അബൂദബി സ്​റ്റേഡിയങ്ങളിലെ പിച്ചുകള്‍ക്കും നന്ദിപറയേണ്ടിയിരിക്കുന്നു. ഒന്നിടവിട്ട ദിവസങ്ങളില്‍ മത്സരം നടന്നിട്ടും ബാറ്റ്​സ്​മാന്‍മാരെ ചതിക്കാതെ കാണികള്‍ക്ക്​ ഹരംപകര്‍ന്നുകൊണ്ടിരുന്നു ഇവിടെയുള്ള പിച്ചുകള്‍. ടൂര്‍ണമെന്‍റി​െന്‍റ രണ്ടാം പകുതിയെത്തിയപ്പോള്‍ പിച്ചി​െന്‍റ സ്വഭാവം മാറി​ത്തുടങ്ങിയെന്ന്​ തോന്നിയെങ്കിലും ​​േപ്ല ഓഫിലെത്തിയപ്പോള്‍ പിച്ചില്‍ വീണ്ടും റണ്‍സൊഴുകിത്തുടങ്ങി.രണ്ട്​ സൂപ്പര്‍ ഓവറുകളാണ്​ ഈ ഐ.പി.എല്ലി​െന്‍റ ഹൈലൈറ്റ്​. ചരിത്രത്തിലാദ്യമായാണ്​ ട്വന്‍റി20 ക്രിക്കറ്റില്‍ രണ്ട്​ സൂപ്പര്‍ ഓവറുകള്‍ വേണ്ടിവന്നത്​. സാ​ങ്കേതിക തികവുകൊണ്ടും നിലവാരംകൊണ്ടും മികവ്​ പ്രകടിപ്പിച്ച ഐ.പി.എല്ലാണ്​ കഴിഞ്ഞുപോയത്​. ഷാര്‍ജ ക്രിക്കറ്റ്​ സ്​റ്റേഡിയത്തിന്​ പുറത്തേക്ക്​ പാറിപ്പറന്ന പന്തുകളും ഈ സീസണി​െന്‍റ മനോഹാരിതയാണ്​. ​ബയോബബ്​ള്‍ സുരക്ഷയൊരുക്കി താരങ്ങളെ ചേര്‍ത്തുപിടിച്ചതും യു.എ.ഇയുടെ മികവി​െന്‍റ തെളിവാണ്​. ഐ.പി.എല്‍ തുടങ്ങിയതിനൊപ്പമായിരുന്നു രാജ്യത്ത്​ കോവിഡി​െന്‍റ രണ്ടാം വരവി​െന്‍റ സൂചന ലഭിച്ചത്​. ദിനംപ്രതി കോവിഡ്​ രോഗികള്‍ ഉയര്‍​ന്നതോടെ ടൂര്‍ണ​െമന്‍റ്​ നടക്കുമോ എന്നുപോലും സംശയമുയര്‍ന്നിരുന്നു. ഇതിനിടെ, ചെന്നൈ ടീമിലെ ചിലര്‍ക്ക്​​ കോവിഡ്​ സ്ഥിരീകരിച്ചത്​ ആശങ്ക ഇരട്ടിപ്പിച്ചു. ഇവിടെയൊന്നും പതറാതെ നിശ്ചയിച്ച സമയത്തുതന്നെ ടൂര്‍ണമെന്‍റ്​ നടത്തി എന്നതാണ്​ യു.എ.ഇയെ വ്യത്യസ്​തമാക്കുന്നത്​. അതിനാല്‍, ഈ ​ടൂര്‍ണമെന്‍റിലെ മികച്ച താരം​ യു.എ.ഇ തന്നെയാണ്​.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.