ഇനി വാട്സാപ്പ് വഴി പണം അയയ്ക്കാം; എങ്ങനെയെന്ന് നോക്കാം

0

വാട്സാപ്പിന്‍റെ മാതൃകമ്ബനിയായ ഫേസ്ബുക്ക് സിഇഒ മാര്‍ക്ക് സക്കര്‍ബര്‍ഗ് അറിയിച്ചതാണ് ഇക്കാര്യം. മള്‍ട്ടിബാങ്ക് യൂണിഫൈഡ് പേയ്‌മെന്റ് ഇന്റര്‍ഫേസ് ഉപയോഗിച്ചാണ് വാട്ട്‌സ്‌ആപ്പ് പേ സംവിധാനം പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതെന്ന് നാഷണല്‍ പേയ്‌മെന്റ് കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യ വ്യാഴാഴ്ച പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു. അമേരിക്കന്‍ കമ്ബനിയായ വാട്സാപ്പ് ഇന്ത്യയില്‍ തുടക്കത്തില്‍ രണ്ടു കോടി ഉപയോക്താക്കളില്‍ ആയിരിക്കും യുപിഐ അധിഷ്ഠിത പേമെന്‍റ് സേവനം ആരംഭിക്കുന്നത്. ക്രമേണ മുഴുവന്‍ ഉപയോക്താക്കളിലും ഇത് ലഭ്യമാക്കും. ഇന്ത്യയില്‍ വര്‍ഷങ്ങളായി ഫേസ്ബുക്ക് വാട്ട്‌സ്‌ആപ്പ് പേയ്‌മെന്റുകള്‍ പരീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും സര്‍ക്കാരിന്‍റെ പൂര്‍ണ അനുമതി ലഭിക്കാതിരുന്നതുകൊണ്ടാണ് ഔദ്യോഗികമായി ഇത് നടപ്പാക്കാതിരുന്നത്. വാട്സാപ്പ് പേമെന്‍റ് സര്‍വീസ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത് ഇങ്ങനെ ഇന്ന് മുതല്‍, ഇന്ത്യയിലുടനീളമുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് വാട്ട്‌സ്‌ആപ്പ് വഴി പണം അയയ്ക്കാന്‍ കഴിയും. ഈ സുരക്ഷിത പേയ്‌മെന്റ് അനുഭവം ഒരു സന്ദേശം അയയ്‌ക്കുന്നതുപോലെ തന്നെ പണം കൈമാറുന്നത് എളുപ്പമാക്കുന്നു. നേരിട്ട് പണമായി കൈമാറാതെയും ബാങ്കിലേക്ക് പോകാതെയും ആളുകള്‍ക്ക് സുരക്ഷിതമായി പണം അയയ്ക്കാം, അതുമല്ലെങ്കില്‍ വാങ്ങുകയോ വില്‍ക്കുകയോ ചെയ്യുന്ന സാധനങ്ങള്‍ക്ക് അനായാസം പണം അയയ്ക്കുകയോ സ്വീകരിക്കുകയോ ചെയ്യാം.നാഷണല്‍ പേയ്‌മെന്റ് കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യ (എന്‍‌പി‌സി‌ഐ) യുമായി സഹകരിച്ചാണ് വാട്ട്‌സ്‌ആപ്പ് പേയ്‌മെന്റ് സവിശേഷത രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തത്, യൂണിഫൈഡ് പേയ്‌മെന്റ് ഇന്റര്‍ഫേസ് (യുപിഐ), ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ, തത്സമയ പേയ്‌മെന്റ് സംവിധാനമായ 160 ലധികം പിന്തുണയുള്ള ബാങ്കുകളുമായി ഇടപാടുകള്‍ പ്രാപ്തമാക്കുന്നു.ഇന്ത്യയിലെ വാട്ട്‌സ്‌ആപ്പില്‍ പണം അയയ്‌ക്കാന്‍, ഒരു ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടും ഡെബിറ്റ് കാര്‍ഡും ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ടത് ആവശ്യമാണ്. അയച്ചയാള്‍ക്കും സ്വീകരിക്കേണ്ടുന്ന ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകള്‍ക്കുമിടയില്‍ യുപിഐ വഴി പണം കൈമാറാന്‍ അനുവദിക്കുന്ന പേയ്‌മെന്റ് സേവന ദാതാക്കള്‍ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ബാങ്കുകള്‍ക്ക് വാട്ട്‌സ്‌ആപ്പ് നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ അയയ്‌ക്കുന്നു. ഇന്ത്യയിലെ അഞ്ച് പ്രമുഖ ബാങ്കുകളുമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതിന് വാട്സാപ്പ് ധാരണിയിലെത്തി കഴിഞ്ഞു: ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക്, എച്ച്‌ഡിഎഫ്സി ബാങ്ക്, ആക്സിസ് ബാങ്ക്, സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ, ജിയോ പേയ്മെന്റ് ബാങ്ക്. യുപിഐ പിന്തുണയ്‌ക്കുന്ന അപ്ലിക്കേഷന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ആര്‍ക്കും വാട്ട്‌സ്‌ആപ്പില്‍ പണം അയയ്‌ക്കാന്‍ കഴിയും.വാട്ട്‌സ്‌ആപ്പിലെ എല്ലാ സവിശേഷതകളെയും പോലെ, പേയ്‌മെന്റുകള്‍ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത് ഓരോ പേയ്‌മെന്റിനും വ്യക്തിഗത യുപിഐ പിന്‍ നല്‍കുന്നത് ഉള്‍പ്പെടെ ശക്തമായ സുരക്ഷയും സ്വകാര്യതാ തത്വങ്ങളും ഉപയോഗിച്ചാണ്. IPhone, Android അപ്ലിക്കേഷന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ പതിപ്പില്‍ ആളുകള്‍ക്ക് വാട്ട്‌സ്‌ആപ്പിലെ പേയ്‌മെന്റുകള്‍ ഇപ്പോള്‍ ലഭ്യമാണ്.വാട്സാപ്പ് പേയുടെ വരവ് ഇന്ത്യയില്‍ പേടിഎം, ആല്‍ഫബെറ്റിന്റെ ഗൂഗിള്‍ പേ, വാള്‍മാര്‍ട്ടിന്റെ ഫോണ്‍പെ, ആമസോണ്‍.കോമിന്‍റെ ആമസോണ്‍ പേ, കൂടാതെ മറ്റ് ഡസന്‍ കണക്കിന് സ്റ്റാര്‍ട്ടപ്പുകള്‍ എന്നിവയ്ക്ക് വെല്ലുവിളിയാകും. 40 കോടിയിലധികമുള്ള ഉപയോക്താക്കള്‍, പുതിയ സേവനം ഉപയോഗിച്ചു തുടങ്ങുന്നതോടെ ഈ രംഗത്ത് വാട്‌സ്‌ആപ്പിന് സമഗ്രാധിപത്യം നേടാനാകുമെന്നാണ് കമ്ബനി പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.മറ്റ് എതിരാളികളില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, വാട്ട്‌സ്‌ആപ്പ് പേയ്‌മെന്റ് സേവനത്തിനായി ഉപഭോക്താക്കളെ മറ്റൊരു രജിസ്ട്രേഷന്‍ കൂടാതെ തന്നെ ചേര്‍ക്കാന്‍ കഴിയും, കാരണം രാജ്യത്ത് വാട്സാപ്പ് സന്ദേശമയയ്‌ക്കല്‍ അപ്ലിക്കേഷന്റെ ജനപ്രീതി ഇതിന് സഹായകരമാകും.ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും ധനികനായ വ്യവസായി മുകേഷ് അംബാനിയുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ഡിജിറ്റല്‍ സേവന സ്ഥാപനമായ ജിയോ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമില്‍ 9.99 ശതമാനം ഓഹരി ഫേസ്ബുക്ക് ഈ വര്‍ഷം ആദ്യം വാങ്ങിയിരുന്നു. വാട്സാപ്പ് അധിഷ്ഠിതമായി ഓണ്‍ലൈന്‍ വിപണിയാണ് ജിയോ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.