ബഹ്​റൈനും ഇസ്രായേലും തമ്മില്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഒപ്പുവെച്ചത്​ വിവിധ മേഖലകളില്‍ വിപുലമായ സഹകരണത്തിനുള്ള ധാരണപത്രങ്ങള്‍

0

ഇരുരാജ്യങ്ങളും തമ്മില്‍ നയതന്ത്ര, സൗഹൃദ ബന്ധങ്ങള്‍ ആരംഭിക്കുന്നതിനുള്ള സംയുക്ത പ്രഖ്യാപനത്തില്‍ ഒപ്പുവെച്ചതിനു​ പുറമെയാണ്​ ധാരണപത്രങ്ങളിലും ഒപ്പിട്ടത്​.

സാമ്ബത്തിക, വ്യാപാര ബന്ധം, വാര്‍ത്തവിനിമയം, വാണിജ്യം, വ്യോമ സേവനങ്ങള്‍, ജനങ്ങളുടെ സഞ്ചാരം, ബാങ്കിങ്​-ധനകാര്യ സേവനങ്ങള്‍, വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയങ്ങള്‍ തമ്മിലുള്ള സഹകരണം എന്നീ മേഖലകളിലാണ്​ ഇരുരാജ്യങ്ങളും സഹകരിച്ച്‌​ പ്രവര്‍ത്തിക്കുക. ആരോഗ്യ പരിപാലനം, സാ​േങ്കതികവിദ്യ, വിനോദ സഞ്ചാരം, കൃഷി, വ്യോമഗതാഗതം തുടങ്ങിയ മറ്റു​ മേഖലകളിലെ സഹകരണത്തിനുള്ള സാധ്യതകളും ചര്‍ച്ച ചെയ്​തു. അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റ്​ ഡോണള്‍ഡ്​ ട്രംപി​െന്‍റ സാന്നിധ്യത്തില്‍ കഴിഞ്ഞമാസം 15ന്​ വാഷിങ്​ടണില്‍ ഒപ്പുവെച്ച അബ്രഹാം ഉടമ്ബടിക്കനുസൃതമായാണ്​ ബഹ്​റൈനും ഇസ്രായേലും സഹകരണം വിപുലപ്പെടുത്തുന്നത്​. മധ്യപൂര്‍വ ദേശത്ത്​ സമാധാനം ഉറപ്പുവരുത്താനുള്ള ചുവടുവെപ്പായാണ്​ ഇരു രാജ്യങ്ങളും തമ്മിലെ സഹകരണം വിലയിരുത്തപ്പെടുന്നത്​.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.