ലോ​കം അ​തി​ശ​യ​ത്തോ​ടെ ക​ണ്ടു​തീ​ര്‍​ത്ത എ​ക്സ്​​പോ2020 ദു​ബൈ മേ​ള​യു​ടെ വേ​ദി ഒ​രു ന​ഗ​ര​മാ​യി പ​രി​ണ​മി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്നു

0

അ​ല്‍ വ​സ്ല്‍ പ്ലാ​സ​യി​ല്‍

ഷോ​ക​ള്‍ ആ​രം​ഭി​ച്ചുദു​ബൈ: വി​ജ്ഞാ​ന​വും വി​നോ​ദ​വും പ​ക​രു​ന്ന വി​സ്മ​യ​ക്കാ​ഴ്​​ച​ക​ള്‍ നി​റ​ഞ്ഞ എ​ക്സ്​​പോ ന​ഗ​രം പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും ശ​നി​യാ​ഴ്ച തു​റ​ന്ന​പ്പോ​ള്‍ നി​ര​വ​ധി പേ​രാ​ണ്​ കാ​ണാ​നെ​ത്തി​യ​ത്. ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷം ആ​റു​മാ​സ​ക്കാ​ലം അ​നു​ഭ​വി​ച്ച ഏ​താ​ണ്ടെ​ല്ലാ വി​നോ​ദ, വി​ജ്ഞാ​ന സം​രം​ഭ​ങ്ങ​ളും നി​ല​നി​ര്‍​ത്തി​ക്കൊ​ണ്ടാ​ണ്​ എ​ക്സ്​​പോ സി​റ്റി സ​മ്ബൂ​ര്‍​ണ​മാ​യി തു​റ​ന്ന​ത്. സെ​പ്​​റ്റം​ബ​ര്‍ ഒ​ന്നു മു​ത​ല്‍ ഭാ​ഗി​ക​മാ​യി തു​റ​ന്ന സി​റ്റി​യി​ലേ​ക്ക്​ നി​ര​വ​ധി​പേ​ര്‍ ഓ​രോ ദി​വ​സ​വും എ​ത്തി​ച്ചേ​ര്‍​ന്നി​രു​ന്നു. കൂ​ടു​ത​ല്‍ പ​വ​ലി​യ​നു​ക​ളും അ​നു​ഭ​വ​ങ്ങ​ളും ഇ​നി​മു​ത​ല്‍ സ​ഞ്ചാ​രി​ക​ള്‍​ക്ക്​ കാ​ണാ​നും ആ​സ്വ​ദി​ക്കാ​നും ക​ഴി​യും. ശ​നി​യാ​ഴ്ച രാ​ത്രി അ​ല്‍ വ​സ്​​ല്‍ പ്ലാ​സ​യി​ല്‍ ന​ട​ന്ന ‘അ​ല്‍ വാ​സ​ലി​ന്‍റെ ഉ​ണ​ര്‍​വ്’ എ​ന്ന ദൃ​ശ്യ-​സം​ഗീ​ത പ​രി​പാ​ടി​യാ​ണ്​​ ഉ​ദ്​​ഘാ​ട​ന ദി​വ​സ​ത്തെ ശ്ര​ദ്ധേ​യ​മാ​ക്കി​യ​ത്​. അ​തി​ശ​യി​പ്പി​ക്കു​ന്ന വി​ഷ്വ​ലു​ക​ളു​ടെ​യും ഇ​ള​ക്കി​മ​റി​ക്കു​ന്ന സം​ഗീ​ത​ത്തി​ന്‍റെ മാ​ന്ത്രി​ക പ്ര​ദ​ര്‍​ശ​ന​മാ​ണ്​ അ​ല്‍ വ​സ്​​ലി​ല്‍ ഒ​രു​ക്കി​യ​ത്. എ​ക്സ്​​പോ2020 ദു​ബൈ​യു​ടെ 80ശ​ത​മാ​നം ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളും നി​ല​നി​ര്‍​ത്തി​യാ​ണ്​ സി​റ്റി തു​റ​ന്ന​ത്. നി​ര​വ​ധി വി​ദ്യ​ഭ്യാ​സ, വി​നോ​ദ, സാം​സ്കാ​രി​ക പ്ര​ദ​ര്‍​ശ​ന​ങ്ങ​ളും പ​രി​പാ​ടി​ക​ളും സി​റ്റി​യി​ല്‍ ഭാ​വി​യി​ല്‍ വി​രു​ന്നെ​ത്തു​മെ​ന്നാ​ണ്​ വി​ല​യി​രു​ത്തു​ന്ന​ത്. കേ​വ​ല വി​നോ​ദ​ത്തി​ന​പ്പു​റം ഭാ​വി​യു​ടെ സാ​​ങ്കേ​തി​ക വി​ദ്യ​ക​ളും ഭൂ​ത​കാ​ല​ത്തി​ന്‍റെ ന​ന്മ​ക​ളും പു​തി​യ കാ​ല​ത്തെ അ​നു​ഭ​വി​പ്പി​ക്കു​ന്ന ദൗ​ത്യ​മാ​ണ്​ സി​റ്റി ഏ​റ്റെ​ടു​ത്തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.എ​ക്സ്​​പോ 2020ദു​ബൈ​യി​ല്‍ നി​ന്ന്​ വ്യ​ത്യ​സ്ത​മാ​യി സി​റ്റി​യി​ലേ​ക്ക്​ പ്ര​വേ​ശ​നം സൗ​ജ​ന്യ​മാ​ണ്. എ​ന്നാ​ല്‍ വി​വി​ധ പ​വ​ലി​യ​നു​ക​ളി​ലും വി​നോ​ദ സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളി​ലും പ്ര​വേ​ശി​ക്കാ​ന്‍ പ്ര​ത്യേ​ക പാ​സു​ണ്ട്. ടെ​റ, അ​ലി​ഫ്, വി​ഷ​ന്‍, വു​മ​ണ്‍ എ​ന്നീ നാ​ലു പ​വ​ലി​യ​നു​ക​ളി​ലേ​ക്ക്​ പ്ര​വേ​ശി​ക്കാ​ന്‍ സാ​ധി​ക്കു​ന്ന ഒ​രു ദി​വ​സ​ത്തേ​ക്കു​ള്ള പ്ര​ത്യേ​ക പാ​സി​ന്​ 120ദി​ര്‍​ഹ​മാ​ണ്​ നി​ര​ക്ക്. ഈ ​പാ​സു​പ​യോ​ഗി​ച്ച്‌​ പ്ര​വേ​ശി​ക്കാ​നാ​വു​ന്ന​വ​യി​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ പ​വ​ലി​യ​നു​ക​ളും മ​റ്റും ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ത്തു​മെ​ന്നും അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ വ്യ​ക്​​ത​മാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ടെ​റ, അ​ലി​ഫ്​ പ​വ​ലി​യ​നു​ക​ളി​ല്‍ ഓ​രോ​ന്നി​ല്‍ പ്ര​വേ​ശി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്​ 50ദി​ര്‍​ഹ​മി​ന്‍റെ പാ​സും നി​ല​വി​ലു​ണ്ട്. ഈ ​പാ​സെ​ടു​ത്താ​ല്‍ അ​ത​ത്​ പ​വ​ലി​യ​നി​ല്‍ മാ​ത്ര​മാ​ണ്​ പ്ര​വേ​ശ​നം അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ക. സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​ക​രെ എ​ക്സ്​​പോ സി​റ്റി​യു​ടെ മു​ഴു​വ​ന്‍ കാ​ഴ്ച​ക​ളും കാ​ണി​ക്കു​ന്ന ക​റ​ങ്ങു​ന്ന നി​രീ​ക്ഷ​ണ ഗോ​പു​ര​മാ​യ ‘ഗാ​ര്‍​ഡ​ന്‍ ഇ​ന്‍ ദ ​സ്​​കൈ’ പ്ര​വേ​ശ​ന​ത്തി​ന്​ 30ദി​ര്‍​ഹ​മാ​ണ്​ നി​ര​ക്ക്. 5 വ​യ​സി​ല്‍ കു​റ​ഞ്ഞ പ്രാ​യ​മു​ള്ള കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്കും ഭി​ന്ന​ശേ​ഷി​ക്കാ​ര്‍​ക്കു​മാ​ണ്​ ഇ​വി​ടെ സൗ​ജ​ന്യം. 12വ​യ​സി​ല്‍ കു​റ​ഞ്ഞ പ്രാ​യ​മു​ള്ള കു​ട്ടി​ക​ള്‍, ഭി​ന്ന​ശേ​ഷി​ക്കാ​ര്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍​ക്ക്​ പ​വ​ലി​യ​നു​ക​ളി​ല്‍ പ്ര​വേ​ശി​ക്കാ​നും പ​ണ​മ​ട​ക്കേ​ണ്ട​തി​ല്ല. എ​ന്നാ​ല്‍ ഇ​വ​ര്‍ ടി​ക്ക​റ്റ്​ ബൂ​ത്തു​ക​ളി​ല്‍ നി​ന്ന്​ പ്ര​ത്യേ​ക പാ​സ്​ വാ​ങ്ങ​ണം. നി​ല​വി​ല്‍ പ​വ​ലി​യ​നു​ക​ളും മ​റ്റു ചി​ല ആ​ക​ര്‍​ഷ​ക​ങ്ങ​ളും ആ​ഴ്ച​യി​ല്‍ എ​ല്ലാ ദി​വ​സ​വും രാ​വി​ലെ പ​ത്തു മു​ത​ല്‍ വൈ​കു​ന്നേ​രം ആ​റു വ​രെ​യാ​ണ്​ കാ​ഴ്ച​ക്കാ​ര്‍​ക്ക്​ പ്ര​വേ​ശ​നം ന​ല്‍​കു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍ ചി​ല സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക്​ ദി​വ​സം മു​ഴു​വ​ന്‍ പ്ര​വേ​ശ​ന​മു​ണ്ടാ​കും. കാ​ഴ്ച​ക്കാ​രെ ആ​ക​ര്‍​ഷി​ക്കു​ന്ന സ​ര്‍​റി​യ​ല്‍ വാ​ട്ട​ര്‍ ഫീ​ച്ച​ര്‍, അ​ല്‍ വ​സ്​​ല്‍ പ്ലാ​സ എ​ന്നി​വ ഇ​ക്കൂ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ പെ​ട്ട​താ​ണ്. അ​ല്‍ വ​സ്​​ല്‍ പ്ലാ​സ​യി​ലെ വി​ഷ്വ​ല്‍ പ്ര​ദ​ര്‍​ശ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ആ​ഴ്ച​യി​ല്‍ അ​ഞ്ചു​ദി​വ​സം, ബു​ന​ന്‍ മു​ത​ല്‍ ഞാ​യ​ര്‍ വ​രെ, മാ​ത്ര​മാ​ണു​ണ്ടാ​വു​ക. ഈ ​പ്ര​ദ​ര്‍​ശ​ന സ​മ​യ​ത്തും ഇ​വി​ടേ​ക്ക്​ ​പ്ര​ദ​ര്‍​ശ​നം സൗ​ജ​ന്യ​മാ​യി​രി​ക്കും.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.