​ഓ​രോ ദി​വ​സ​വും എ​മി​റേ​റ്റി​ലെ എ​ട്ട്​ ‘സാ​ലി​ക്​’ ടോ​ള്‍​ഗേ​റ്റു​ക​ള്‍ വ​ഴി ക​ട​ന്നു​പോ​കു​ന്ന​ത്​ 14 ല​ക്ഷ​ത്തി​ലേ​റെ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ള്‍

0

ദു​ബൈ: അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച​യാ​ണ്​ ഇ​തു​സം​ബ​ന്ധി​ച്ച ക​ണ​ക്കു​ക​ള്‍ വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത്. യാ​ത്ര​ക്കാ​ര്‍ കൂ​ടു​ത​ലാ​യി ടോ​ള്‍​ഗേ​റ്റു​ക​ള്‍ വ​ഴി സ​ഞ്ച​രി​ക്കു​ന്ന​താ​ണ്​ ഇ​ത്​ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്ന​ത്. സ​മ​യ​വും ഇ​ന്ധ​ന​വും ലാ​ഭി​ക്കാ​ന്‍ ക​ഴി​യു​ന്ന​താ​ണ്​ ശൈ​ഖ്​ സാ​യി​ദ്​ റോ​ഡി​ല​ട​ക്ക​മു​ള്ള ടോ​ള്‍ ഗേ​റ്റു​ക​ള്‍ ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്താ​ന്‍ കാ​ര​ണം.ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷ​ത്തെ ക​ണ​ക്ക​നു​സ​രി​ച്ച്‌​ ആ​കെ 48.1കോ​ടി വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ‘സാ​ലി​ക്​’ ഗേ​റ്റു​ക​ള്‍ വ​ഴി ക​ട​ന്നു​പോ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഈ ​വ​ര്‍​ഷം ആ​ദ്യ പ​കു​തി​യി​ല്‍ മാ​ത്രം 26.7 കോ​ടി വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ടോ​ള്‍ ഗേ​റ്റു​ക​ള്‍ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചു. ഈ ​ക​ണ​ക്ക​നു​സ​രി​ച്ച്‌​ 14 ല​ക്ഷ​ത്തി​ലേ​റെ​യാ​ണ്​ ദി​നേ​ന​യു​ള്ള ശ​രാ​ശ​രി വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ എ​ണ്ണം. വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ എ​ണ്ണം ഈ ​ശ​രാ​ശ​രി​യി​ല്‍ തു​ട​ര്‍​ന്നാ​ല്‍ ഈ ​വ​ര്‍​ഷാ​വ​സാ​നം 53.8 കോ​ടി​യി​ലെ​ത്തും. ഇ​ത​നു​സ​രി​ച്ച്‌​ ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍​ഷ​ത്തേ​ക്കാ​ള്‍ 12 ശ​ത​മാ​നം വ​ള​ര്‍​ച്ച​യാ​ണ്​ ഈ ​വ​ര്‍​ഷം പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്.’സാ​ലി​ക്​’ ഓ​ഹ​രി​യു​ടെ 20 ശ​ത​മാ​നം ഇ​നീ​ഷ്യ​ല്‍ പ​ബ്ലി​ക്ക് ഓ​ഫ​റി​ങ്ങി​ലൂ​ടെ (ഐ.​പി.​ഒ) വി​ല്‍​ക്കു​മെ​ന്ന്​ ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചി​രു​ന്നു. 150 കോ​ടി ഓ​ഹ​രി​ക​ളാ​ണ്​ ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ല്‍ വി​ല്‍​പ​ന​ക്ക്​ വെ​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്ന്​ മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ പ്ര​സി​ദ്ധീ​ക​രി​ച്ച പ​ര​സ്യ​ത്തി​ലൂ​ടെ​യാ​ണ്​ അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത്. സെ​പ്​​റ്റം​ബ​ര്‍ 13 മു​ത​ല്‍ 20 വ​രെ​യാ​ണ്​ വി​ല്‍​പ​ന ന​ട​ക്കു​ക. ഇ​തി​ന്​ മു​ന്നോ​ടി​യാ​യാ​ണ്​ ദി​നേ ക​ട​ന്നു​പോ​കു​ന്ന വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ എ​ണ്ണം വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത്.മി​ക​ച്ച സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ ‘സാ​ലി​ക്​’ 92 ശ​ത​മാ​നം ഉ​പ​ഭോ​ക്തൃ സം​തൃ​പ്തി നേ​ടി​യെ​ടു​ത്തി​ട്ടു​ണ്ട്. ദു​ബൈ ന​ഗ​ര​ത്തി​ലെ യാ​ത്ര​ക്കാ​രി​ല്‍ 60 ശ​ത​മാ​ന​വും സ്വ​കാ​ര്യ കാ​റു​ക​ളാ​ണ്​ യാ​ത്ര​ക്ക്​ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നാ​ണ്​ ക​ണ​ക്ക്. ഇ​വ​രി​ല്‍ വ​ലി​യ ശ​ത​മാ​ന​വും ‘സാ​ലി​ക്​’ ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​വ​രു​മാ​ണ്. ഓ​രോ ത​വ​ണ​യും ഒ​രു വാ​ഹ​നം സാ​ലി​ക് ടോ​ള്‍ പോ​യ​ന്‍റി​ലൂ​ടെ ക​ട​ന്നു​പോ​കു​മ്ബോ​ള്‍ പ്രീ​പെ​യ്ഡ് അ​ക്കൗ​ണ്ടി​ല്‍​നി​ന്ന് നാ​ല് ദി​ര്‍​ഹ​മാ​ണ്​ ഈ​ടാ​ക്കു​ന്ന​ത്. ഈ ​നി​ര​ക്ക്​ വി​ക​സി​ത രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളെ അ​പേ​ക്ഷി​ച്ച്‌ കു​റ​വാ​ണെ​ന്നാ​ണ്​ വി​വി​ധ ഏ​ജ​ന്‍​സി​ക​ള്‍ വി​ല​യി​രു​ത്തു​ന്ന​ത്. പ​ണ​പ്പെ​രു​പ്പം നി​ക​ത്താ​നാ​യി ‘സാ​ലി​കി’​ന്‍റെ ടോ​ള്‍ ഗേ​റ്റ്​ ചാ​ര്‍​ജു​ക​ള്‍ വ​ര്‍​ധി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത്​ പ​രി​ഗ​ണി​ക്കു​ന്ന​താ​യി റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടു​ണ്ട്​. നി​ല​വി​ലു​ള്ള എ​ട്ടു ടോ​ള്‍​ഗേ​റ്റു​ക​ള്‍ കൂ​ടാ​തെ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ഗേ​റ്റു​ക​ള്‍ നി​ര്‍​മി​ക്കു​ന്ന​തും പ​രി​ഗ​ണ​ന​യി​ലു​ണ്ട്. എ​ന്നാ​ല്‍, ഇ​തി​നെ​ല്ലാം ദു​ബൈ എ​ക്സി​ക്യൂ​ട്ടി​വ്​ കൗ​ണ്‍​സി​ലി​ന്‍റെ അം​ഗീ​കാ​രം ആ​വ​ശ്യ​മാ​ണ്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.