ശതാവരി എന്ന ഔഷധസസ്യത്തിന് ഏതൊരു വ്യക്തിയുടെയും ആരോഗ്യത്തിന് ഏറ്റവുമധികം ഗുണം ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ്

0

വിറ്റാമിനുകൾ, ധാതുക്കൾ, ആൻറി ഓക്സിഡൻറുകൾ എന്നിവയെല്ലാം അസാധ്യമായ അളവിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് ഇതിൽ.അവിശ്വസനീയമായ പോഷക ഗുണങ്ങളെല്ലാം ഒത്തുചേർന്ന ഒരു ഔഷധ സസ്യമാണ് ശതാവരി. ശതാവരിയിലകളും ഇതിൻ്റെ തണ്ടുകളും നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണങ്ങൾക്ക് രുചിയും ഗുണവും പകരുന്ന പച്ചക്കറിയായി ഉപയോഗിക്കാം. പലവിധ രോഗങ്ങളുടെ ചികിത്സയ്ക്ക് സഹായിക്കുന്ന ശതാവരി അവശ്യ സംയുക്തങ്ങളുടെ സമ്പന്ന ഉറവിടമാണ്.മലബന്ധം, നെഞ്ചെരിച്ചിൽ, പ്രമേഹം, അൾസർ, മൂത്രനാളിയിലെ അണുബാധ, ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ തകരാറുകൾ, ഉത്കണ്ഠ, സമ്മർദ്ദം, ദഹന സംബന്ധമായ തകരാറുകൾ, മാനസികാവസ്ഥ, ഫെർട്ടിലിറ്റി പ്രശ്നങ്ങൾ തുടങ്ങിയ ഏതൊരു ആരോഗ്യ പ്രശ്നത്തിനും ഇത് അതിശയകരമാം വിധം സഹായമരുളുന്നു. സ്ത്രീകളിലെ ഹോർമോൺ അസന്തുലിതാവസ്ഥകൾ പരിഹരിക്കുന്നതിനും സ്ത്രീകളുടെ പ്രത്യുത്പാദന ആരോഗ്യം നിലനിർത്തുന്നതിനുമായി ഉപയോഗിച്ചു പോരുന്നുണ്ട് ഇവ.ആരോഗ്യ ആനുകൂല്യങ്ങളുടെ കാര്യത്തിൽ ശതാവരി മറ്റേതൊരു പച്ചക്കറിയെയും കടത്തിവെട്ടും.

നിങ്ങളുടെ മൊത്തത്തിലുള്ള ആരോഗ്യ ക്ഷേമത്തിനായി ഇതിന് എത്രമാത്രം സംഭാവന ചെയ്യുമെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞ് കഴിയുമ്പോൾ നിങ്ങൾ ആശ്ചര്യപ്പെടുമെന്ന കാര്യം തീർച്ചയാണ്.

  1. വന്ധ്യതയുടെ പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കാൻ

സ്ത്രീകളിലെ പ്രത്യുൽപാദന പ്രശ്‌നങ്ങളെ പരിഹരിക്കാൻ ശതാവരി സഹായിക്കും. ശരീരത്തിൽ ഈസ്ട്രജൻ റെഗുലേറ്ററായി പ്രവർത്തിക്കാൻ ശേഷിയുള്ള ഇത് രക്തത്തെ ശുദ്ധീകരിക്കുകയും ഹോർമോണുകളുടെ സന്തുലിതാവസ്ഥ ആരോഗ്യകരമായി നിലനിർത്തുകയും ചെയുന്നു. ഇത് ആർത്തവ ചക്രത്തിലുടനീളം സ്ത്രീകളുടെ പ്രത്യുത്പാദന ശേഷിയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നു. സ്ത്രീകളിലെ പി.എം.എസ്. (Premenstrual syndrome) ലക്ഷണങ്ങളെ കുറച്ചുകൊണ്ട് രക്തയോട്ടം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നത് വഴി ആർത്തവ വേദനകളും മാനസികാവസ്ഥ നിലയിലും ആരോഗ്യകരമായ മാറ്റങ്ങൾ കൊണ്ടുവരാൻ ഇത് സഹായിക്കും. ആർത്തവവിരാമത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളായ യോനിയിലെ വരൾച്ച, പ്രകോപനങ്ങൾ, തുടങ്ങിയവ കുറയ്ക്കാനും ഇത് വളരെ ഫലപ്രദമാണ്.

ശതാവരി പുരുഷന്മാരിൽ ബീജങ്ങളുടെ അളവിൽ കുറവുണ്ടാകുന്നതിനെ പരിഹരിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. ഇത് പുരുഷശരീരത്തിൽ ആരോഗ്യകരമായ ബീജങ്ങളുടെ എണ്ണം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ഗർഭധാരണത്തിനുള്ള സാധ്യത ഉയർത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. ശതാവരി, അശ്വഗന്ധ എന്നിവ സംയോജിപ്പിച്ച് കഴിക്കുന്നത് വഴി ബലഹീനതയുടെ പ്രശ്നങ്ങളെ ചികിത്സിക്കാനും സാധിക്കും.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.


Fatal error: Uncaught wfWAFStorageFileException: Unable to verify temporary file contents for atomic writing. in /home/thepeopl/public_html/wp-content/plugins/wordfence/vendor/wordfence/wf-waf/src/lib/storage/file.php:51 Stack trace: #0 /home/thepeopl/public_html/wp-content/plugins/wordfence/vendor/wordfence/wf-waf/src/lib/storage/file.php(658): wfWAFStorageFile::atomicFilePutContents('/home/thepeopl/...', '<?php exit('Acc...') #1 [internal function]: wfWAFStorageFile->saveConfig('livewaf') #2 {main} thrown in /home/thepeopl/public_html/wp-content/plugins/wordfence/vendor/wordfence/wf-waf/src/lib/storage/file.php on line 51