അഫ്ഗാനിസ്ഥാനില്‍ നിന്ന് പലായനം ചെയ്യുന്നത് വന്‍ ജനക്കൂട്ടം, സാറ്റലൈറ്റ് ചിത്രങ്ങള്‍

0

ഇപ്പോള്‍ കാബൂള്‍ വിമാനത്താവളത്തിന്റെ ഉപഗ്രഹ ചിത്രങ്ങള്‍ നിരാശരായ അഫ്ഗാനികള്‍ രക്ഷാപ്രവര്‍ത്തനത്തിനായി എങ്ങനെ പാടുപെട്ടു എന്ന് പകര്‍ത്തി.അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍ വിടാന്‍ ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകള്‍ കാബൂള്‍ വിമാനത്താവളത്തില്‍ തടിച്ചുകൂടി. ബഹിരാകാശ സ്ഥാപനമായ മാക്സര്‍ ടെക്നോളജീസ് നല്‍കിയ ചിത്രങ്ങള്‍ കാബൂള്‍ വിമാനത്താവളത്തിലെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെ ബാധിച്ച പരിഭ്രാന്തിയുടെ മുഴുവന്‍ വ്യാപ്തിയും വ്യക്തമാക്കുന്നു.തിരക്ക് മൂലം എയര്‍പോര്‍ട്ട് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഉപരോധിച്ചപ്പോള്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ടിന് പുറത്തുള്ള ട്രാഫിക്കും കനത്തതായിരുന്നു.കാബൂള്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ടിന്റെ റണ്‍വേയിലും ടാര്‍മാക്കിലും അഫ്ഗാനികളുടെ വന്‍ ജനക്കൂട്ടത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്ന വൈറല്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പോസ്റ്റുകള്‍ സാറ്റലൈറ്റ് ചിത്രങ്ങള്‍ സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു.വിമാനത്താവളത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളില്‍ നൂറുകണക്കിന് ആളുകള്‍ തടിച്ചുകൂടിയതായി കാണാം. കാബൂള്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ടിലെ സുരക്ഷ ജനക്കൂട്ടത്തെ ബാധിച്ചു, തിങ്കളാഴ്ച വാണിജ്യ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കായി വിമാനത്താവളം അടച്ചു.കാബൂള്‍ വിമാനത്താവളത്തിന് പുറത്തുള്ള ദൃശ്യങ്ങളും വ്യത്യസ്തമായിരുന്നില്ല. എയര്‍പോര്‍ട്ടിലേക്ക് നീളുന്ന കാറുകളുടെ നീണ്ട നിരയും കാണാം.എയര്‍പോര്‍ട്ടിനുള്ളിലും വിമാനത്തിന് ചുറ്റും നൂറുകണക്കിന് ആളുകള്‍ ഒത്തുകൂടിയതായി കാണാം. ടെര്‍മിനല്‍ പ്രദേശത്ത് നിരാശരായ അഫ്ഗാനികളുടെ കൂട്ടങ്ങള്‍ കാണപ്പെടുന്നു.കാബൂള്‍ വിമാനത്താവളത്തില്‍ വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്ന C-17 ഗ്ലോബ്മാസ്റ്റര്‍ ജെറ്റുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള സൈനിക ഗതാഗത വിമാനങ്ങളും ഉപഗ്രഹ ചിത്രങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്നു. രാവിലെ 10:36 ന് മാക്സാറിന്റെ ലോകവീക്ഷണ ഉപഗ്രഹങ്ങളാണ് ചിത്രങ്ങള്‍ പകര്‍ത്തിയത്.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.