എ​റ​ണാ​കു​ളം ജി​ല്ല​യി​ല്‍ പു​ല​ര്‍​ച്ചെ​യു​ണ്ടാ​യ ശ​ക്ത​മാ​യ കാ​റ്റി​ലും മ​ഴ​യി​ലും വ്യാ​പ​ക​നാ​ശം

0

പ​ല​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ലും വീ​ടു​ക​ള്‍ ത​ക​രു​ക​യും, മ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ക​ട​പു​ഴ​കു​ക​യും ചെ​യ്തു. വ​ന്‍​തോ​തി​ല്‍ കൃ​ഷി​നാ​ഷ​വും റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്തി​ട്ടു​ണ്ട്. ജി​ല്ല​യി​ലെ ആ​ല​ങ്ങാ​ട്, വൈ​പ്പി​ന്‍, പെ​രു​ന്പാ​വൂ​ര്‍, കോ​ല​ഞ്ചേ​രി, കാ​ല​ടി എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് ശ​ക്ത​മാ​യി വീ​ശി​യ​ടി​ച്ച ചു​ഴ​ലി​ക്കാ​റ്റ് ക​ന​ത്ത​നാ​ശം വി​ത​ച്ച​ത്.ആ​ല​ങ്ങാ​ട് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ല്‍ നീ​റി​ക്കോ​ട് ക​രി​ങ്ങാം​തു​രു​ത്ത്, ത​ത്ത​പ്പി​ള്ളി പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് കാ​റ്റ് നാ​ശ​ന​ഷ്ടം വ​രു​ത്തി​യ​ത്. നീ​റി​ക്കോ​ട് സെ​ന്‍റ് ജോ​സ​ഫ് പ​ള്ളി​യി​ലെ പാ​രീ​ഷ് ഹാ​ളി​ന്‍റെ മേ​ല്‍​ക്കൂ​ര​യും കൊ​ടി​മ​ര​വും ത​ക​ര്‍​ന്നു. പ​ള്ളി​യു​ടെ മു​ക​ളി​ലെ ഷീ​റ്റു​ക​ള്‍ കാ​റ്റി​ല്‍ പ​റ​ന്നു​പോ​യി. പ​ള്ളി അ​ങ്ക​ണ​ത്തി​ല്‍​നി​ന്നി​രു​ന്ന 50 ഓ​ളം മ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ക​ട​പു​ഴ​കി വീ​ണു. പ​ള്ളി​യു​ടെ സ​മീ​പ​ത്തെ ന​വ​ദ​ര്‍​ശ​ന്‍ കെ​ട്ടി​ട​വും ത​ക​ര്‍​ന്നു. ഏ​ക​ദേ​ശം ര​ണ്ടു ല​ക്ഷം രൂ​പ​യു​ടെ നാ​ശ​ന​ഷ്ടം സം​ഭ​വി​ച്ച​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നാ​ണ് ക​ണ​ക്ക്.നീ​റി​ക്കോ​ടു​നി​ന്നും കോ​ള​നി പ​ടി​വ​രെ​യു​ള്ള റോ​ഡി​ന​രി​കി​ലെ മ​ര​ങ്ങ​ളാ​ണ് ക​ട​പു​ഴു​കി വീ​ണ​ത്. പ്ര​ദേ​ശ​ത്തെ വൈ​ദ്യു​തി പോ​സ്റ്റു​ക​ള്‍ ഒ​ടി​ഞ്ഞു വീ​ണു. ആ​ര്‍​ക്കും ആ​ളാ​പാ​യ​മി​ല്ല. നീ​റി​ക്കോ​ട് മേ​ഖ​ല​യി​ലെ വി​ടു​ക​ളി​ലെ മു​ക​ളി​ല്‍ ഷീ​റ്റ് കൊ​ണ്ടു​ള്ള മേ​ല്‍​ക്ക​ടു​ക​ള്‍ കാ​റ്റി​ല്‍ പ​റ​ന്നു​പോ​യി. ത​ത്ത​പ്പ​ള്ളി​യി​ല്‍, ക​രു​മാ​ലൂ​ര്‍ പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നൂ​റോ​ളം വീ​ടു​ക​ള്‍​ക്ക് കേ​ടു​പാ​ടു​ക​ള്‍ സം​ഭ​വി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.വൈ​പ്പി​ന്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ക​ട​ല്‍​ക്ഷോ​ഭ​ത്തി​നി​ടെ നാ​യ​ര​മ്ബ​ലം പു​ത്ത​ന്‍ ക​ട​പു​റ​ത്ത് ശ​ക്ത​മാ​യ ചു​ഴ​ലി​കാ​റ്റി​ല്‍ ര​ണ്ട് വീ​ടു​ക​ള്‍ ത​ക​ര്‍​ന്നു. പു​ത്ത​ന്‍ ക​ട​പ്പു​റം പ​ള്ളി ക​വ​ല​യി​ല്‍ മ​രം ക​ട​പു​ഴ​കി വൈ​ദ്യു​തി ലൈ​നു​ക​ളി​ല്‍ വീ​ണ് വൈ​ദ്യു​തി​യും ഗ​താ​ഗ​ത​വും ത​ട​സ​പ്പെ​ട്ടു. രാ​വി​ലെ വൈ​ദ്യു​തി ബോ​ര്‍​ഡ് ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ​ത്തി മ​ര​ങ്ങ​ള്‍ മു​റി​ച്ച്‌ മാ​റ്റി​യാ​ണ് ഗ​താ​ഗ​തം പു​ന​സ്ഥാ​പി​ച്ച​ത്.പെ​രു​മ്ബാ​വൂ​ര്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ കു​വ​പ്പ​ടി പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ല്‍ മ​ദ്രാ​സ്‌​ക്ക​വ​ല​യി​ലും എം​എം റോ​ഡി​ല്‍ ഓ​ട​ക്കാ​ലി​യി​ലും ശ​ക്ത​മാ​യ കാ​റ്റി​ല്‍ മ​ര​ങ്ങ​ള്‍ മ​റി​ഞ്ഞു​വീ​ണു. ഫ​യ​ര്‍​ഫോ​ഴ്‌​സ് എ​ത്തി​യാ​ണ് നീ​ക്കം ചെ​യ്ത​ത്. കൂ​ടാ​തെ പ​ല​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ലും മ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ക​ട​പു​ഴ​കി​യ​തി​നാ​ല്‍ വൈ​ദ്യു​തി പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും ത​ക​രാ​റി​ലാ​യി. ജാ​തി, ക​പ്പ, വാ​ഴ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ കാ​റ്റി​ല്‍ നി​ലം​പൊ​ത്തി.ഒ​ക്ക​ല്‍ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ല്‍ കൂ​ടാ​ല​പ്പാ​ട​ത്താ​ണ് ഏ​റെ നാ​ശ​ന​ഷ്ട​മു​ണ്ടാ​യ​ത്. കൊ​ടു​വേ​ലി​പ്പ​ടി​യി​ലും പ​ല​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ വീ​ടു​ക​ള്‍​ക്ക് മു​ക​ളി​ലേ​ക്ക് മ​ര​ങ്ങ​ള്‍ വീ​ണു. ഒ​രു വി​വാ​ഹ പ​ന്ത​ലി​നു മു​ക​ളി​ലേ​ക്കും മ​രം വീ​ണു നാ​ശ​ന​ഷ്ട​മു​ണ്ടാ​യി.കോ​ല​ഞ്ചേ​രി​യി​ല്‍ കു​ന്ന​ത്തു​നാ​ട് നി​യോ​ജ​ക മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ലെ മ​ഴു​വ​ന്നൂ​ര്‍ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ലെ വ​ല​മ്ബൂ​ര്‍, ത​ട്ടാം​മു​ക​ള്‍, മ​ഴു​വ​ന്നൂ​ര്‍ പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ല​ക്ഷ​ങ്ങ​ളു​ടെ നാ​ശ​ന​ഷ്ട​മു​ണ്ടാ​യി. ഒ​രു പ്ര​ദേ​ശം മു​ഴു​വ​ന്‍ മ​ഴ​കെ​ടു​തി​യി​ല്‍ അ​ക​പ്പെ​ട്ടി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. അ​നേ​കം വീ​ടു​ക​ള്‍ ത​ക​ര്‍​ന്നു. നി​ര​വ​ധി വൈ​ദ്യു​തി പോ​സ്റ്റു​ക​ളും മ​ര​ങ്ങ​ളും നി​ലം​പൊ​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.കാ​ല​ടി പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ല്‍ കൈ​പ്പ​ട്ടൂ​ര്‍ ഇ​ഞ്ച​യ്ക്ക ക​വ​ല പ്ര​ദേ​ശ​ത്താ​ണ് കാ​റ്റ് വ​ലി​യ നാ​ശം വി​ത​ച്ച​ത്. വ​ന്‍ മ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ക​ട​പു​ഴ​കി റോ​ഡി​ല്‍ വീ​ണ​തി​നാ​ല്‍ ഗ​താ​ഗ​തം ത​ട​സ​പ്പെ​ട്ടു. മ​ര​ങ്ങ​ള്‍ വൈ​ദ്യു​ത പോ​സ്റ്റി​ലേ​ക്ക് വീ​ണ​തി​നാ​ല്‍ വൈ​ദ്യു​ത ബ​ന്ധ​വും താ​റു​മാ​റാ​യി. പ​ല സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ലും വീ​ടു​ക​ളു​ടെ മു​ക​ളി​ലേ​ക്കും മ​ര​ങ്ങ​ള്‍ വീ​ണി​ട്ടു​ണ്ട്. ആ​ള​പാ​യം റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്തി​ട്ടി​ല്ല.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.