സാമ്ബത്തികാഘാതം നേരിടാന്‍ ചെലവഴിച്ചത്​ ഒരു ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍

0

സാ​മൂ​ഹി​ക ക്ഷേ​മ മ​ന്ത്രി ജ​മീ​ല്‍ ബി​ന്‍ മു​ഹ​മ്മ​ദ്​ അ​ലി ഹു​മൈ​ദാ​ന്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. സ്വ​കാ​ര്യ മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​ടെ പി​രി​ച്ചു​വി​ട​ല്‍ കു​റ​ക്കാ​ന്‍​ ഇ​തു സ​ഹാ​യി​ച്ചു. ഇ​ന്‍​റ​ര്‍​നാ​ഷ​ന​ല്‍ ലേ​ബ​ര്‍ കോ​ണ്‍​ഫ​റ​ന്‍​സി​െന്‍റ 109ാമ​ത്​ സെ​ഷ​നി​ല്‍ ഗ​ള്‍​ഫ്​ രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളെ പ്ര​തി​നി​ധാ​നം ചെ​യ്​​ത്​​ സം​സാ​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം. നി​ല​വി​ല്‍ ജി.​സി.​സി തൊ​ഴി​ല്‍ മ​ന്ത്രി​മാ​രു​ടെ കൗ​ണ്‍​സി​ലി​െന്‍റ അ​ധ്യ​ക്ഷ പ​ദ​വി വ​ഹി​ക്കു​ന്ന​ത്​ അ​ദ്ദേ​ഹ​മാ​ണ്.ആ​രോ​ഗ്യ മേ​ഖ​ല​യു​ടെ കാ​ര്യ​ക്ഷ​മ​ത വ​ര്‍​ധി​പ്പി​ക്കാ​നും സ്വ​ദേ​ശി​ക​ള്‍​ക്കും പ്ര​വാ​സി​ക​ള്‍​ക്കും വി​വേ​ച​ന​മി​ല്ലാ​തെ സൗ​ജ​ന്യ ചി​കി​ത്സ ന​ല്‍​കാ​നും രാ​ജാ​വ്​ ഹ​മ​ദ്​ ബി​ന്‍ ഇൗ​സ ആ​ല്‍ ഖ​ലീ​ഫ​യു​ടെ ഉ​ത്ത​ര​വ്​ പ്ര​കാ​രം 12 ബി​ല്യ​ണ്‍ ഡോ​ള​റി​െന്‍റ പാ​ക്കേ​ജ്​ ബ​ഹ്​​റൈ​ന്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച കാ​ര്യ​വും അ​ദ്ദേ​ഹം ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര തൊ​ഴി​ല്‍ ക​ണ്‍​വെ​ന്‍​ഷ​നു​ക​ളും മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ളും പാ​ലി​ക്കാ​ന്‍ ബ​ഹ്​​റൈ​ന്‍ പ്ര​തി​ജ്ഞാ​ബ​ദ്ധ​മാ​ണ്. കോ​വി​ഡ്​ കാ​ല​ത്ത്​ സ്വ​ദേ​ശി, വി​ദേ​ശി വ്യ​ത്യാ​സ​മി​ല്ലാ​തെ എ​ല്ലാ​വ​രെ​യും ഒ​രു​പോ​ലെ​യാ​ണ്​ പ​രി​ഗ​ണി​ച്ച​ത്. കോ​വി​ഡ്​ പ്ര​ത്യാ​ഘാ​ത​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ക​ര​ക​യ​റാ​ന്‍ മ​നു​ഷ്യ കേ​ന്ദ്രീ​കൃ​ത സ​മീ​പ​നം എ​ന്ന ​െഎ.​എ​ല്‍.​ഒ ഡ​യ​റ​ക്​​ട​ര്‍ ജ​ന​റ​ലി​െന്‍റ നി​ര്‍​ദേ​ശ​ത്തെ ജി.​സി.​സി രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍ അം​ഗീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​താ​യി അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. സാ​മൂ​ഹി​ക, സാ​മ്ബ​ത്തി​ക ന​ഷ്​​ട​ങ്ങ​ള്‍ പ​ര​മാ​വ​ധി കു​റ​ച്ച്‌​ സു​സ്ഥി​ര​മാ​യ തി​രി​ച്ചു​വ​ര​വാ​ണ്​​ ഇ​തി​ലൂ​ടെ ല​ക്ഷ്യ​മി​ടു​ന്ന​ത്.തൊ​ഴി​ല്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ എ​ല്ലാ ക​ക്ഷി​ക​ള്‍​ക്കും സ​ഹാ​യ​ക​മാ​യ രീ​തി​യി​ല്‍ വ്യ​ക്ത​വും പ്രാ​യോ​ഗി​ക​വു​മാ​യ നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള​ട​ങ്ങി​യ ഗൈ​ഡ്​ ബു​ക്ക്​ പു​റ​ത്തി​റ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന ജി.​സി.​സി രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ അ​പേ​ക്ഷ അം​ഗീ​ക​രി​ക്കാ​നും അ​ദ്ദേ​ഹം ആ​ഹ്വാ​നം ചെ​യ്​​തു. കോ​വി​ഡ്​ മ​ഹാ​മാ​രി​യു​ടെ ആ​ഘാ​ത​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന്​ ക​ര​ക​യ​റാ​ന്‍ ജി.​സി.​സി രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ള്‍ സ്വീ​ക​രി​ച്ച ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ തൊ​ഴി​ല്‍ മ​ന്ത്രി വി​ശ​ദീ​ക​രി​ച്ചു. അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര തൊ​ഴി​ല്‍ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ക്കാ​നും ​തൊ​ഴി​ല്‍ വി​പ​ണി​യു​ടെ വ​ള​ര്‍​ച്ച​ക്കും സു​സ്ഥി​ര​ത​ക്കും ​െഎ.​എ​ല്‍.​ഒ​യു​മാ​യി സ​ഹ​ക​ര​ണം വ​ര്‍​ധി​പ്പി​ക്കു​ന്ന ന​ട​പ​ടി​ക​ളും അ​ദ്ദേ​ഹം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.അ​ന്താ​രാ​ഷ്​​ട്ര തൊ​ഴി​ല്‍ സം​ഘ​ട​ന (​െഎ.​എ​ല്‍.​ഒ) ഡ​യ​റ​ക്​​ട​ര്‍ ജ​ന​റ​ല്‍ ഗ​യ്​ റൈ​ഡ​ര്‍, അം​ഗ​രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലെ തൊ​ഴി​ല്‍ മ​ന്ത്രി​മാ​ര്‍, തൊ​ഴി​ല്‍ സം​ഘ​ട​ന​ക​ളു​ടെ​യും യൂ​നി​യ​നു​ക​ളു​ടെ​യും പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ള്‍, വി​വി​ധ സം​ഘ​ട​ന​ക​ളി​ല്‍​നി​ന്നു​ള്ള വി​ദ​ഗ്​​ധ​ര്‍ എ​ന്നി​വ​രാ​ണ്​ ഒാ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ കോ​ണ്‍​ഫ​റ​ന്‍​സി​ല്‍ പ​െ​ങ്ക​ടു​ത്ത​ത്.കോ​വി​ഡ്​ തൊ​ഴി​ല്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ സൃ​ഷ്​​ടി​ച്ച പ്ര​ത്യാ​ഘാ​ത​ങ്ങ​ളും സാ​മൂ​ഹി​ക, സാ​മ്ബ​ത്തി​ക ആ​ഘാ​ത​ങ്ങ​ള്‍ ല​ഘൂ​ക​രി​ക്കാ​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ളും സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്‌​ ​െഎ.​എ​ല്‍.​ഒ ഡ​യ​റ​ക്​​ട​ര്‍ ജ​ന​റ​ലി​െന്‍റ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട്​ സ​മ്മേ​ള​നം അ​വ​ലോ​ക​നം ചെ​യ്​​തു. തൊ​ഴി​ല്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ സ​മ​ത്വ​വും സാ​മൂ​ഹി​ക സു​ര​ക്ഷ​ക്കു​ള്ള മാ​ര്‍​ഗ​ങ്ങ​ളും സ​മ്മേ​ള​നം ച​ര്‍​ച്ച ചെ​യ്​​തു.

You might also like

Leave A Reply

Your email address will not be published.